Ask Vấn đề stoploss

Reactions
202
MR
0.000
Insuree Balance
0
Các bạn cho mình hỏi sao mt4 dừng trade ở điểm khác stoploss, thank

b trade sàn nào z ? :d

mình demo trên MT4 , reg acc demo trên MT4, ko biết sàn nào nữa

Chắc là b do Thị trường bị Gap....thường diễn ra vào đầu tuần....tỉ giá ko khớp được ở SL của b....:))
Sàn lấy luôn điểm vào đầu tuần và cắt lệnh ở đó.

Sàn có vấn đề rồi, lệch gì mà hơn tận 100 pips.

Nhưng nhìn hình của bạn chắc bạn đánh demo, còn không thì quá đại gia mới dám đánh size 5 lot.

Mình thấy T/S chạy ổn, cả ngày mới được một lệnh :)

mình đánh demo, tập làm quen với mt4, các bạn cho mình hỏi là nếu như thị trường biến động ko qua điểm stoploss or take profit và ko bị cháy tài khoản thì lệnh trade của mình chạy tới khi nào mới dừng

mình đánh demo, tập làm quen với mt4, các bạn cho mình hỏi là nếu như thị trường biến động ko qua điểm stoploss or take profit và ko bị cháy tài khoản thì lệnh trade của mình chạy tới khi nào mới dừng

Thì chạy tới khi gặp TP hay SL

1. Thị trường chạy tới khi bid hoặc ask dính SL hoặc chốt được TP thì lệnh tự động thoát. Bid hay Ask tùy loại lệnh.
2. Trường hợp có Gap vượt SL hoặc TP thì dừng tại Gap đó.
3. Nếu ko đặt SL hoặc TP thì tự chốt bằng tay, lệnh thoát ngay khi đóng.
:))

Mình có một người bạn trader ở Hotforex và để lệnh chạy hơn mấy tháng đấy. Đó là các long-term trader, họ để lệnh vài tháng, có người để cả năm. Kiểu đành này đòi hỏi vốn cực mạnh và thường không để Stop Loss, biên độ dao động lỗ cũng lớn hơn rất nhiều.

Nhưng đánh vàng mà để được vài năm thì chỉ có lời thôi :D

Mình có một người bạn trader ở Hotforex và để lệnh chạy hơn mấy tháng đấy. Đó là các long-term trader, họ để lệnh vài tháng, có người để cả năm. Kiểu đành này đòi hỏi vốn cực mạnh và thường không để Stop Loss, biên độ dao động lỗ cũng lớn hơn rất nhiều.

Nhưng đánh vàng mà để được vài năm thì chỉ có lời thôi :D

chơi kiểu này mà sàn nó bị lỗi gì nó dừng lệnh thì có mà vỡ mồm nhĩ

Đã có trường hợp nào như vậy chưa?

Thường những người đánh kiểu này vốn rất mạnh nên họ thường là các VIP account của sàn, loại tài khoản này minimum deposit là vài chục K. Nên hợp đồng khi mở tài khoản có khi cũng phải ghi rõ là bảo toàn các trades của tài khoản. Tức là những loại tài khỏa này được các sàn chăm sóc rất kỹ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,959
Latest member
Diego8994

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week