Vấn đề rút tiền từ ATM Ngân Hàng VietComBank !

thanhbinh007

Junior
Reactions
55
MR
0.000
Hình như cây ATM thay đổi mức rút tiền chỉ cho rút tiền mức thấp nhất là 500 ngàn hả mọi người ?

Hồi trước em nhớ có 50 - 100 ngàn gì là mức tiền rút thấp nhất có thể rút từ ATM !

ví dụ 250 ngàn trong thẻ thì đi rút được 150 ngàn về !

(đương nhiên là chừa 100 ngàn chẵn trong thẻ để duy trì không rút phạm vi đó )

Giờ định rút đóng tiền trọ là 2tr 750 ngàn ! mà hình như nó cho rút 2tr 500 ngàn thôi ???
Mấy bác có ai rút tiền từ ngân hàng này dạng số lẻ như 2triệu 750 ngàn hay 3tr 650 ngàn chẳng hạng nó chỉ cho rút 2tr 500 ngàn và 3tr 500 ngàn phải không ạ ?

Mấy pro từng rút tiền cho em ít kinh nghiệm ạ ! Hay nó thay đổi chính sách gì ạ !

Thanks mấy bác ạ !

Last edited:
hình như cây BIDV rút dc cả 10k
(ví dụ bạn có 60k trong thẻ thì bạn phải để lại 50k => rút dc 10k) lâu rồi ko có tiền rút nên ko nhớ rõ

hình như cây BIDV rút dc cả 10k
(ví dụ bạn có 60k trong thẻ thì bạn phải để lại 50k => rút dc 10k) lâu rồi ko có tiền rút nên ko nhớ rõ

Em rút bên VietComBank thì nhớ là nó cho rút thấp nhất 50 k - 100 k ( giữ 100 k trong thẻ duy trì ) còn lại là được rút tiền mệnh giá thấp đó !

Không hiểu giờ ra rút thấy mức là 500 k !

Mấy bác có ai rút tiền từ ngân hàng này dạng số lẻ như 2triệu 750 ngàn hay 3tr 650 ngàn chẳng hạng nó chỉ cho rút 2tr 500 ngàn và 3tr 500 ngàn phải không ạ ?

Hình như cây ATM thay đổi mức rút tiền chỉ cho rút tiền mức thấp nhất là 500 ngàn hả mọi người ?

Hồi trước em nhớ có 50 - 100 ngàn gì là mức tiền rút thấp nhất có thể rút từ ATM !

ví dụ 250 ngàn trong thẻ thì đi rút được 150 ngàn về !

(đương nhiên là chừa 100 ngàn chẵn trong thẻ để duy trì không rút phạm vi đó )

Giờ định rút đóng tiền trọ là 2tr 750 ngàn ! mà hình như nó cho rút 2tr 500 ngàn thôi ???

Mấy pro từng rút tiền cho em ít kinh nghiệm ạ ! Hay nó thay đổi chính sách gì ạ !

Thanks mấy bác ạ !

Do máy đó hết tiền lẻ thôi bác(trường hợp này gặp hoài :D ) , còn lại mức rút là bội số của 50k. Có mấy bank khác có rút 10k, 20k.

số tiền rút là bội số của 50k , bạn rút mức 500k thì chỉ có khả năng cây ATM đó đã hết các mệnh giá nhỏ, chỉ còn mỗi mệnh giá 500k , chứ nó để min rút 500k thì chắc sẽ nghe dân tình chửi nhiều rồi

Do máy đó hết tiền lẻ thôi bác(trường hợp này gặp hoài :D ) , còn lại mức rút là bội số của 50k. Có mấy bank khác có rút 10k, 20k.

Vậy hả bác ! tại chỗ chi nhánh đó tới 3 cây ATM cùng chung NH của VietComBank luôn ! em đổi qua 2 cây rút thử vì nghĩ cây ATM đầu chắc nó ko có ?

Thế mà nhọ 2 cây kia cũng y vậy ! Em tưởng nó thay đổi chính sách sau mấy vụ hack TK gì đó nên chỉ mức rút 500 K !

số tiền rút là bội số của 50k , bạn rút mức 500k thì chỉ có khả năng cây ATM đó đã hết các mệnh giá nhỏ, chỉ còn mỗi mệnh giá 500k , chứ nó để min rút 500k thì chắc sẽ nghe dân tình chửi nhiều rồi

vâng ! em qua rút tới 3 cây ATM toàn mức rút là 500 k nên mới tưởng nó thay đổi chính sách Min rút 500 k chắc em dọn nhà mất !

Lúc còn mỗi loại 500k thì chỉ cho rút bội số 500k thôi. Có lúc k rút lẽ đc có lúc trước rút đông á 20 tr mà toàn tờ 50k

chắc cây hết tiền lẻ, toàn tiền 500k trở lên :D

vâng ! lúc đầu em nghĩ cây ATM ko có tiền lẻ nên vậy ! qua cây ATM khác rút ! vẫn mức y chang nhau ! cứ tưởng VietCombBank sau mấy vụ hack gì đó nó thay đổi chính sách ko rút tiền lẻ để bảo mật gì chứ !

hết tiền lẻ, mình cũng hay gặp trường hợp này. Chả bù thằng agribank, rút lúc nào cũng nhả đủ từ tờ 50k tới 500k. rút tầm 20 củ là cầm mỏi tay

bác rút cây tech ấy, bội 10k thôi mà

à bác cho em hỏi rút bên Cây ATM TechComBank thì fee rút khác NH bao nhiêu vậy ạ ?

Bình thường thì rút toàn cùng 1 NH giờ rút qua Cây ATM của NH khác thì nó tính fee rút bao nhiêu ạ ?

hết tiền lẻ, mình cũng hay gặp trường hợp này. Chả bù thằng agribank, rút lúc nào cũng nhả đủ từ tờ 50k tới 500k. rút tầm 20 củ là cầm mỏi tay

vâng vậy mình rút khác cây ATM khác Ngân Hàng thì VCB nó tính fee thế nào bác ?

Mình nhớ 1 cây ATM mỗi lần rút có giới hạn tờ tiền rút ra, nếu cây đó hết tiền lẻ, hoặc hết tiền chẵn nó sẽ ảnh hưởng đến quá trình rút tiền của bạn, Ví Dụ nó còn toàn tờ 500k bạn rút 400k thì nó ko cho rút, và ngược lại nếu bạn rút 5tr mà trong cây ATM nó toàn tờ 50k thì nó cũng ko cho bạn rút vì vượt quá số tờ tiền nó có thể chạy ra mỗi lần .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,613
170,722
Latest member
CrissCrossedNet
Back
Top Bottom