Ask Vấn đề MMO bên DAILYMOTION

kenshin126

Junior
Reactions
29
MR
0.257
Pro nào choi dailymotion cho e hỏi: làm cách nào để bật chế đố kiếm tiền giống bên YTB nhỉ

nó có 2 chế độ là partner và publisher .
Partner thì giống youtube rồi, up video lên là tự có ads , chia 70%. còn Publisher thì đi lấy video người khác có sẵn trên Dailymotion đem nhúng vào web mình kiếm tiền ( chỉ có nhúng vào web của mình đã đăng ký mới dc, đem quăng facebook... ko dc)
mình vừa reg cả 2 đang tìm hiểu, vẫn chưa rõ Publisher chia % thế nào , thích cái này hơn vì chả phải up, sợ vi phạm bản quyền gì cả, cứ lên lựa rồi nhúng vào web mình

Partner thì giống youtube rồi, up video lên là tự có ads , chia 70%. còn Publisher thì đi lấy video người khác có sẵn trên Dailymotion đem nhúng vào web mình kiếm tiền ( chỉ có nhúng vào web của mình đã đăng ký mới dc, đem quăng facebook... ko dc)
mình vừa reg cả 2 đang tìm hiểu, vẫn chưa rõ Publisher chia % thế nào , thích cái này hơn vì chả phải up, sợ vi phạm bản quyền gì cả, cứ lên lựa rồi nhúng vào web mình
blog dc hok bác ??

Mình up lên rồi tu động nó chuyển sang chế độ kiếm tiền hả pro,
Trong mục chỉnh sua minh thấy có mục "THANH TOAN MỖI LUOT XEM" trong đó co ô để tick là bán video này, vậy mình có cần chinh sua o mục này ko

Tức là chỉ cần upload video lên,SEO,kiếm traffic thôi hả cậu?
Không biết rate view, rate click ads thế nào nhỉ?

Bản quyền thằng này còn ác hơn youtube, mình up bên youtube monetize vẫn bt trong khi up bên dailymotion 1 tuần bị xóa.:rolleyes: Dc cái ko có gậy

Bản quyền thằng này còn ác hơn youtube, mình up bên youtube monetize vẫn bt trong khi up bên dailymotion 1 tuần bị xóa.:rolleyes: Dc cái ko có gậy
Chào thím sandaru, bấy lâu vẫn mạnh giỏi chứ. Thi thoảng mình vẫn vào lovecute. :D
Rate dailymotion view, với click như nào cậu nhỉ?

Mong các cao nhân vào chỉ giáo thêm, mình thấy bên dailymotion này nó ko dính 3 gậy là đi toong nhu bên YTB nên cũng muốn học hỏi thêm

Minh cung choi thang nay, video minh up len co the cho xem free hay co xem 1 doan, roi bat nguoi xem mua, va tra tien them click ad nua noi chug minh cug moi choi nen chua biet the nao

Chào thím sandaru, bấy lâu vẫn mạnh giỏi chứ. Thi thoảng mình vẫn vào lovecute. :D
Rate dailymotion view, với click như nào cậu nhỉ?
Rate random ko cố định nên mình chả biết dc :p
:eek:
"Your payment information has been successfully updated. You will start receiving payments once your total revenue exceeds $100."

Pro nào choi dailymotion cho e hỏi: làm cách nào để bật chế đố kiếm tiền giống bên YTB nhỉ

Bạn đăng ký tài khoản xong phải trở thành partner mới kiếm được tiền nhé. Trang này củ chuối lắm ko được như youtube. rate thấp, kiếm đủ 100$ xong pending chờ nó gửi mệt :( Xem video thỉnh thoảng nó cho mấy cái quảng cáo full cả web :D

Minh cung choi thang nay, video minh up len co the cho xem free hay co xem 1 doan, roi bat nguoi xem mua, va tra tien them click ad nua noi chug minh cug moi choi nen chua biet the nao

Bạn đăng ký tài khoản xong phải trở thành partner mới kiếm được tiền nhé. Trang này củ chuối lắm ko được như youtube. rate thấp, kiếm đủ 100$ xong pending chờ nó gửi mệt :( Xem video thỉnh thoảng nó cho mấy cái quảng cáo full cả web :D

Mình đk thành partner rồi, nghe pro nói thế coi bộ cũng nản :(

Dailymotion nó không trả tiền đâu, tui chơi cái này được 100USD nhưng nó cứ Pending mãi, đợi 1 năm rồi đấy chẳng thấy nó thanh toán! Tức quá nên tất cả các video tui úp lên đều chuyển hết sang Private (Sở dĩ tui không xóa vì muốn lưu trữ mấy file video này trên Dailymotion).

Đúng...cái này nó cho up thoải mái...không thấy gậy hay report gì cả...sau 1 tuần là khoá account ngay.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,888
170,948
Latest member
tamnhindautu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week