Ask Vấn đề CPC trong quảng cáo của adwords

xiaojui

Senior
Reactions
249
MR
0.000
Xin kính chào toàn bộ anh chị em MMO4ME thân mến !

Em là 1 newbie đang tìm hiểu về youtube.
Sau nhiều ngày dùi mài kinh sử, tìm hiểu kỹ lưỡng qua anh google tuy nhiên vẫn chưa thoả mãn lắm. Nên lập topic này mong có pro nào vô tình đi ngang qua có thể trả lời giùm mình câu hỏi nhỏ này được không ạ !

Em đang làm 1 chanel về clip hài ước về vật nuôi (pet and animal) và tất nhiên các từ khoá đều xoay quanh nội dung của chanel .

Nhưng khi mình thử fake ip sang US thì quảng cáo hiện ra thuộc lĩnh vực phần mềm (software )

Chỉ số CPC theo em đọc được từ 1 số nguồn là giá được trả cho 1 click quảng cáo/ từ khoá . Đại loại là tuỳ 1 số nhà quảng cáo ứng với mỗi từ khoá khác nhau sẽ có mức tiền khác nhau ( theo như đặt trong adwords )

Nhưng chanel của em từ khoá không liên quan gì đến lĩnh vực phần mềm vậy khi người dùng click vào quảng cáo thì mình sẽ được tính như thế nào?
Liệu có được tính tiền theo giá mà nhà thầu đặt theo lĩnh vực của quảng cáo hay là chỉ nhận được theo giá mà adsence trả cho vùng của người click quảng cáo.

Em xin chân thành cảm ơn ạ :D

hung4128

Junior
Reactions
52
MR
0.001
Do cái cookie của cậu search liên quan đến phần mềm nhiều quá nên nó hiển thị quảng cáo đến cái đó ấy, Google nó dựa trên cookie để hiển thị quảng cáo cho phù hợp với người dùng. Có đợt suốt ngày search theme --> đi đâu cũng hiện lên cái quảng cáo về theme :v

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,926
176,405
Latest member
admhak123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week