Waiting for Answer Vấn đề bị CA triệu tập liên quan đến bác account_vietmaker

Status
Not open for further replies.
E mới đi về đây! đi về cũng biết được thêm luật pháp nó là thế nào, xin tuyên bố với ae rằng tất cả những đồng tiền ảo này nếu mà chúng ta giao dịch có mua hoặc bán đều bị coi là kinh doanh trái phép, trên 100 củ là có thể khởi tố......vãi loằn! nhưng cũng tùy mức độ. Nói chung là ko được sự kiểm soát của nhà nước thì cũng gọi là phạm pháp. Dù nguồn tiền đó có sạch, em nói là e captcha với chơi hiyp và ng ta thanh toán bằng đồng tiền đó cho e nên em đổi ra vnđ. Nhưng mà a công an vẫn nói đó là phạm pháp nhé! Ai mà gd nhiê thì cũng hơi lo đấy!~
Nếu nói như thế thì ông shoplr này là trường hợp đầu tiên, và những ex khác sẽ từ từ bị kêu lên hết. Và tất cả các ex đều giao dịch vs tất cả các mem trong và ngoài 4r, như vậy tất cả ng tham gia MMO đều phạm pháp ak?

vậy nếu bị khởi tố thì có sẽ bị phạt như thế nào vậy các bạn,có bị bắt bỏ tù không vậy,em lo lắng quá.

E mới đi về đây! đi về cũng biết được thêm luật pháp nó là thế nào, xin tuyên bố với ae rằng tất cả những đồng tiền ảo này nếu mà chúng ta giao dịch có mua hoặc bán đều bị coi là kinh doanh trái phép, trên 100 củ là có thể khởi tố......vãi loằn! nhưng cũng tùy mức độ. Nói chung là ko được sự kiểm soát của nhà nước thì cũng gọi là phạm pháp. Dù nguồn tiền đó có sạch, em nói là e captcha với chơi hiyp và ng ta thanh toán bằng đồng tiền đó cho e nên em đổi ra vnđ. Nhưng mà a công an vẫn nói đó là phạm pháp nhé! Ai mà gd nhiê thì cũng hơi lo đấy!~
:D :D :D :D
bậy bạ, chắc cậu vừa nói vừa lắp ba lắp bắp nên mới bị hù thế này ^^

Last edited:
Tôi thấy mấy ông đi về review chả thấy làm cho những anh em nào lo cảm thấy bớt lo mà còn hoang mang hơn .Ai cũng biết việc buôn bán tiền ảo ở VN thời điểm hiện tại là không đc phép vì vậy ta ko bàn đến việc đó nữa mà việc cần bàn ỏ đây là :
+CA triệu tập bạn lên làm gì ? Họ có dọa nạt bạn ko? có căng thẳng như đang điều tra xét hỏi ko?
+Vai trò của người bị triệu tập trong tình huống này là gì?( Đồng phạm, Người liên quan,nhân chứng ...etc)
+Sau khi đi về thì bạn có cảm thấy lo lắng cho tình trạng pháp lý của mình hay ko? Hay chỉ đơn giản là cung cấp thêm bằng chứng cho bên cơ quan điều tra để củng cố hồ sơ khởi tố với người mà làm chúng ta bị triệu tập .

Nếu các bạn review đc như vậy hãy viết lên đây cho ace đc biết còn ko thì thôi, dẹp cái topic này đi

Nếu nói như thế thì ông shoplr này là trường hợp đầu tiên, và những ex khác sẽ từ từ bị kêu lên hết. Và tất cả các ex đều giao dịch vs tất cả các mem trong và ngoài 4r, như vậy tất cả ng tham gia MMO đều phạm pháp ak?
Gia cát dự là như vậy! Nhưng chắc là sẽ ko căng đâu vì vấn đề này còn nan giải lắm, về sau chắc mới căng thôi

Tôi thấy mấy ông đi về review chả thấy làm cho những anh em nào lo cảm thấy bớt lo mà còn hoang mang hơn .Ai cũng biết việc buôn bán tiền ảo ở VN thời điểm hiện tại là không đc phép vì vậy ta ko bàn đến việc đó nữa mà việc cần bàn ỏ đây là :
+CA triệu tập bạn lên làm gì ? Họ có dọa nạt bạn ko? có căng thẳng như đang điều tra xét hỏi ko?
+Vai trò của người bị triệu tập trong tình huống này là gì?( Đồng phạm, Người liên quan,nhân chứng ...etc)
+Sau khi đi về thì bạn có cảm thấy lo lắng cho tình trạng pháp lý của mình hay ko? Hay chỉ đơn giản là cung cấp thêm bằng chứng cho bên cơ quan điều tra để củng cố hồ sơ khởi tố với người mà làm chúng ta bị triệu tập .

Nếu các bạn review đc như vậy hãy viết lên đây cho ace đc biết còn ko thì thôi, dẹp cái topic này đi
xem cái tiêu đề biên bản biết mình nằm ở đâu :D

bạn kingalaxy có thể nói rõ hơn những gì bạn được hỏi khi đi như bạn này nói được ko.

Topic này coi mòi hấp dẫn ngang ngửa lúc LR sắp ngỏm :oops:

Tặng mấy bác bài viết của Luật Sư về tiền ảo để mấy bác yên tâm:
Hệ thống tiền ảo được chia làm ba loại như sau:
Loại 1: hệ thống tiền ảo dùng trong game online
Loại 2: hệ thống tiền ảo có thể mua được những sản phẩm ảo, dịch vụ ảo mà không dùng để mua những sản phẩm thật hay dịch vụ thật.
Loại 3: hệ thống tiền ảo có thể mua được những sản phẩm dịch vụ thật và ảo.
Liberty Reserve là một trong các loại tiền ảo, là tiền ảo thuộc loại 3, đã gây rung động thế giới trong thời gian qua với tội danh rửa tiền lớn nhất của Mỹ từ trước đến nay. Có thể Liberty Reserve không phải là một đồng tiền ảo duy nhất hiện nay, bên cạnh Liberty Reserve còn có các đồng tiền ảo khác như tiền Paypal, Bitcoin,…. Ở Việt Nam thì có Bảo Kim, Ngân Lượng… Liberty Reserve thực chất là công cụ rửa tiền cho thế giới ngầm.
Tại Việt Nam, hầu như chưa có văn bản pháp quy nào quy định về việc thanh toán thông qua hình thức tiền ảo, các quy định về giao dịch thương mại điện tử hay thanh toán không dùng tiền mặt gần đây chưa đề cập đến. Điều này có nghĩa là Nhà nước chưa công nhận giao dịch bằng tiền ảo trên mạng Internet nên khi có tranh chấp thì có thể xem đây là giao dịch vô hiệu. Tai Việt Nam thì việc kinh doanh tiền ảo đang ở mức không cấm cũng không cho. Tiền ảo không phải là không có ưu điểm nhưng cũng không phải không mang bất kỳ rủi ro nào.
Hiện nay, hình thức kinh doanh tiền ảo tại Việt Nam chưa được định danh rõ đó là tội rửa tiền hay không. Hiện tại, người ta đang rất khó xác định nguồn tiền mà người ta dùng để mua Liberty Resever có phải là tiền bất hợp pháp hay không nên cũng không thể xác định các đối tượng kinh doanh "tiền ảo" có rửa tiền hay không. Do đó, bên cơ quan điều tra tội phạm chỉ có thể khởi tố những đối tượng này về tội kinh doanh trái phép mà chưa thể khép vào tội có mức độ nặng hơn là rửa tiền.
Do vậy, với những thông tin tôi cung cấp, bạn đã có thể xác định nên hay không nên kinh doanh “tiền ảo”. Và do chưa có văn bản pháp luật quy định cụ thể về vấn đề này nên tôi chưa thể cung cấp chính xác các văn bản pháp luật mà bạn đang quan tâm.
Chúc bạn kinh doanh may mắn!
Trân trọng./.
BAN BIÊN TẬP - CÔNG TY LUẬT MINH KHUÊ

http://luatminhkhue.vn/dan-su-1/kinh-doanh-tien-ao-tren-mang-co-phai-la-pham-phap-khong-.aspx

:D :D :D :D
bậy bạ, chắc cậu vừa nói vừa lắp ba lắp bắp nên mới bị hù thế này ^^
Chả nói gì lắp bắp cả! Ở đây tớ nói là tiền ảo khi mang kinh doanh mà ko có sự cho phép của cơ quan thẩm quyền thì gọi là kd trái phép! Luật có ghi đó!

Chả nói gì lắp bắp cả! Ở đây tớ nói là tiền ảo khi mang kinh doanh mà ko có sự cho phép của cơ quan thẩm quyền thì gọi là kd trái phép! Luật có ghi đó!
đúng là vậy, nhưng mình đâu có dùng tiền ảo để kinh doanh, mình chỉ đang sử dụng nó thôi mà. kinh doanh là một từ mang nghĩa rất rộng, còn đa phần ae mmo chúng ta chỉ là quy đổi tiền tệ thôi ^^

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week