Waiting for Answer Vấn đề bị CA triệu tập liên quan đến bác account_vietmaker

Status
Not open for further replies.
hỗ trợ điều tra là cái cớ ???? ... mày làm gì có vài k giao dịch với nó . mày có tham gia ug không . mày phải khai cho thành thật ...??? nó sẽ hỏi những câu này
nếu nó hỏi những câu này bạn cũng có quyền KO TL, đây chỉ là mời các bạn lên để giải thích nguồn tiền chứ ko phải là hỏi cung, nếu gặp những câu thế này có quyền ko TL . Hỏi thế này chỉ là nhầm tạo áp lực tâm lý cho các bạn nào có tật giật mình thôi .
P/S : thấy 1 số bạn cứ xoắn mình đã nói rồi các bạn gd nhỏ lẻ nó chẳng thèm quan tâm làm gì đâu khổ là khổ những ng gd 1k$ trở lên kia 1 200$ nó ko quan tâm đâu các bạn có gì mà phải hồi hộp, nhưng mình đã nói rồi bị mời lên là do nó nghi dính đến UG thôi nguồn tiền các bạn từ captcha ra thì sợ cái gì mà lo với xa vậy .

Mời thì lên ,sao mà phải xoắn ,cũng đang chờ giấy mời với triệu tập để lên uống nước free đây .Cứ đàng hoàng mà lên làm việc với cơ quan CA ,ko làm gì đen tối liên quan đến Ú Gờ thì chả có j mà phải lo

T
nếu nó hỏi những câu này bạn cũng có quyền KO TL, đây chỉ là mời các bạn lên để giải thích nguồn tiền chứ ko phải là hỏi cung, nếu gặp những câu thế này có quyền ko TL . Hỏi thế này chỉ là nhầm tạo áp lực tâm lý cho các bạn nào có tật giật mình thôi .
P/S : thấy 1 số bạn cứ xoắn mình đã nói rồi các bạn gd nhỏ lẻ nó chẳng thèm quan tâm làm gì đâu khổ là khổ những ng gd 1k$ trở lên kia 1 200$ nó ko quan tâm đâu các bạn có gì mà phải hồi hộp, nhưng mình đã nói rồi bị mời lên là do nó nghi dính đến UG thôi nguồn tiền các bạn từ captcha ra thì sợ cái gì mà lo với xa vậy .
Thật ko vậy bác? E mới kiểm tra lại mail thì thấy có gd 2 lần mỗi lần khoảng 350$ với ông shoplr, với e có bán 10$ cho ông ấy vào tk bạn e nhờ nó rút 200k gửi tiền ăn cưới bạn. Nếu triệu tập e thì e có thể giải thích dc. Nhưng bạn e nó ko bjk j cả lỡ đâu nó bị gọi lên cũng chẳng biết sao nữa (chỉ 10$ thôi), nó là con gái nữa như vậy e thấy lo lắng quá, lỡ đâu nó nghĩ mình làm j lung tung thì mệt nữa. Cái ông nội LR này die rồi sao còn hành ngta quá zậyy nè :(

Gần Tết mà làm căng quá nhỉ. May là mình không có giao dịch với bác này bao giờ.

Có bán khoảng 20LR cho ông này tầm tháng 8/2012 qua ACB :confused: có ai giao dịch qua ACB bị triệu tập chưa vậy :confused:

hễ cứ có giao dịch là triệu tập hết, nghe nói danh sách triệu tập dài lắm :eek:

RIP, ko sợ gì mà sợ nó gửi giấy về gia đình rồi lại lắm chuyện, chứ gd với ông này nguồn đa số là capt
chắc nó chỉ hỏi vậy thôi,chứ nếu nguồn từ mấy bác ú gờ mà nói là gõ captcha hoặc offer thì nó cũng làm gì mà điều tra ra được,LR die lâu rồi mà.>"<

RIP, ko sợ gì mà sợ nó gửi giấy về gia đình rồi lại lắm chuyện, chứ gd với ông này nguồn đa số là capt
E cũng sợ như zậyy thoy, chứ việc triệu tập thì ko sao. Vì đa số mọi ng ko hiểu về MMO, cứ nghĩ MMO là cái j đó ko tốt vậy.

chẹp, Mình có gd mua cũng gần 2k lr, mà toàn bị scam thế nói nguồn bằng j đây trời :eek:

Ngưng bàn tán mọi chuyện lại đi, mấy pro được mời cũng ít người dám công bố nội dung và tình hình lắm, vì ai cũng phải tìm cho họ 1 con đường tốt nhất, chém hoài mọi người lo lắng thêm thôi, chốt lại 1 câu cuối: "Thức thời là tuấn kiệt", xong.

nói chung là 1 số anh em đi về đã có review và theghost cũng có lời khuyên nên thành thật ,chứ không có gì phải lo sợ ,nếu không làm gì sai, cho nên anh em không hoang mang lo lắng những điều không cần thiết nữa nhé ,cứ tự tin mình không làm sai thì không sao ,và 1 số anh em khác cũng không nên thừa cơ hội này tung tin đồn thất thiệt nhằm gây hoang mang,lo lắng,sợ hãi cho những anh em khác nhé nếu mình phát hiện ai cố tình làm vậy thì mình sẽ ban nick 1 tháng và đóng cái topic này lại ,sau đó mình sẽ mở 1 topic cho những anh em đã đi về review lại tình hình thế nào để mọi người rõ, chứ không bàn tán tung tin gây hoang mang cho mọi người thì không tốt ,nhớ nhé anh em :D

nghe nói CA có đến cả đơn vị công tác(trường học) để điều tra nữa đấy ạ ^_^

nói chung là 1 số anh em đi về đã có review và theghost cũng có lời khuyên nên thành thật ,chứ không có gì phải lo sợ ,nếu không làm gì sai, cho nên anh em không hoang mang lo lắng những điều không cần thiết nữa nhé ,cứ tự tin mình không làm sai thì không sao ,và 1 số anh em khác cũng không nên thừa cơ hội này tung tin đồn thất thiệt nhằm gây hoang mang,lo lắng,sợ hãi cho những anh em khác nhé nếu mình phát hiện ai cố tình làm vậy thì mình sẽ ban nick 1 tháng và đóng cái topic này lại ,sau đó mình sẽ mở 1 topic cho những anh em đã đi về review lại tình hình thế nào để mọi người rõ, chứ không bàn tán tung tin gây hoang mang cho mọi người thì không tốt ,nhớ nhé anh em :D
ờm ai tung tinh bậy bạn banned hết đi,để lại topic này cho mấy bác đã đi về review lại cho anh em biết là ok.:D

E mới đi về đây! đi về cũng biết được thêm luật pháp nó là thế nào, xin tuyên bố với ae rằng tất cả những đồng tiền ảo này nếu mà chúng ta giao dịch có mua hoặc bán đều bị coi là kinh doanh trái phép, trên 100 củ là có thể khởi tố......vãi loằn! nhưng cũng tùy mức độ. Nói chung là ko được sự kiểm soát của nhà nước thì cũng gọi là phạm pháp. Dù nguồn tiền đó có sạch, em nói là e captcha với chơi hiyp và ng ta thanh toán bằng đồng tiền đó cho e nên em đổi ra vnđ. Nhưng mà a công an vẫn nói đó là phạm pháp nhé! Ai mà gd nhiê thì cũng hơi lo đấy!~

đổi sang pp xài đi. chỉ giỏi hù dọa. cái gì k có trong luật sẽ gọi là phạm pháp...

thật ra tớ là người đầu tiên làm captcha bị mời len nè. dính với ong VMK 7 chai cùng quê bến tre nên thuộc diện tình nghi cao...kaka

nói như mấy ổng chắc nghề gì k thuộc pháp luật sẽ bị gọi là phạm luật....

tìm hình thức exchange khác không thông qua các exchange viet đỡ phải dính ,exchange qua paypal mạo hiem nhung an tâm :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,959
Latest member
Diego8994

Most viewed of week

Most discussed of week