Vài vấn đề IT - cần pác nào chuyên nghành dân IT giải đáp - Hậu tạ

chimcugay

Banned
Reactions
127
MR
0.000
1. Mình chỉnh sửa 1 file: txt pdf doc --> sau đó lưu lại, rồi delete hay format. Sau đó mình muốn recovery lại, nhưng có thể nào recovery file trước khi chỉnh sửa không :)

2. Khi sử dụng firefox, lưu user+ pass 1 số site quan trọng nhưng lỡ quên nên clear all cookies đi rồi, vậy không biết máy nó còn lưu lại không :(

3. Khi sử dụng mở 1 file trên USB ở máy tính, h cái USB đã bị mất, thì ở desktop nó có lưu lại cái file mình mở lúc trước k các đại ca

1 card 20k cho pro nào giải đáp giùm :)

Last edited by a moderator:
1. Có thể được , đưa ra tiệm cho người ta làm

2. Có thể được , đưa ra tiệm cho người ta làm luôn

3. Cũng có thể được , đưa ra tiệm cho người ta làm

Ko cần tặng thẻ hay tiền gì đâu, làm phước thì nhận $ làm zi`, đầy hay giúp người ko cần báo đáp

Upvote 0
đã sửa mà. thì khó lấy cái file trc lắm. tại lưu chèn lên mà. ==

có phần mềm check phục hồi được đó bạn kể cả bạn đã xóa hoặc lưu đè lên cũng làm đc, nhưng phải kiên trì tìm ra vì nó check theo 1 định dạng file theo lựa chọn phục hồi của mình và tất cả các thao tác trên file loại đó.
như iFileRecovery hoặc AIC File Recovery
VD: muốn phục hồi 1 File word nào đó tại thời điểm trước khi xóa hay tại 1 thời điểm nào đó
- Thì 2 phần mềm này nó sẽ check tất cả các thao tác về word và hiện lên 1 tất cả các thao tác đó. => bạn có thể lấy lại đc file tại thời điểm nào đó. mình đã làm 1 lần rùi

p/s: Dữ liệu quan trọng thì ok, còn mà dữ liệu bình thường thì khuyên nên bỏ cho rồi. vì thời gian check từng file để kiểm tra File đó đến thời điểm nào bỏ ra ko nhỏ đâu.

Upvote 0

Ko cần tặng thẻ hay tiền gì đâu, làm phước thì nhận $ làm zi`, đầy hay giúp người ko cần báo đáp
1. :binhsua08:
2.:binhsua08::binhsua08:
3.:binhsua08::binhsua08::binhsua08:

:binhsua08::binhsua08::binhsua08::binhsua08::binhsua08::binhsua08:

Upvote 0

cái gì cũng được thế này thì :m131:

Upvote 0
1. Mình chỉnh sửa 1 file: txt pdf doc --> sau đó lưu lại, rồi delete hay format. Sau đó mình muốn recovery lại, nhưng có thể nào recovery file trước khi chỉnh sửa không :)

2. Khi sử dụng firefox, lưu user+ pass 1 số site quan trọng nhưng lỡ quên nên clear all cookies đi rồi, vậy không biết máy nó còn lưu lại không :(

3. Khi sử dụng mở 1 file trên USB ở máy tính, h cái USB đã bị mất, thì ở desktop nó có lưu lại cái file mình mở lúc trước k các đại ca

1 card 20k cho pro nào giải đáp giùm :)

1 và 3 thì mọi người đã trả lời rồi. Không thể.
2. Câu 2:
Xóa cookie không ảnh hưởng gì tới password đã lưu:
Bạn vào FireFox > Options > Security > Saved Passwords > Ở đó có hiện thị tên Site, Username, chọn Show Password bạn đã lưu là nó hiện thị.

Last edited by a moderator:
Upvote 0
1 và 3 thì mọi người đã trả lời rồi. Không thể.
2. Câu 2:
Xóa cookie không ảnh hưởng gì tới password đã lưu:
Bạn vào FireFox > Options > Security > Saved Passwords > Ở đó có hiện thị tên Site, Username, chọn Show Password bạn đã lưu là nó hiện thị.

Chuẩn không cần chỉnh.

Mình cùng quan điểm với cậu "nokia5700xm".

Mình xin góp ý thêm: Nếu dữ liệu quan trọng thì hãy backup ra ít nhất một thiết bị lưu trữ khác.

Upvote 0
:) Thank you AE support nhiệt tình :) - chưa biết ai chuẩn nhất nhỉ :( có vài cái acc bank - hosting - yahoo :( Pass nhiều ký tự đặc biệt nên :binhsua75:

Upvote 0
1. Nếu xài dropbox hay mấy phần mềm tương tự thì có thể :D .
2. Nếu có click vào remember password thì có thể lấy lại được .
3. Không thể .

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
420,984
173,053
Latest member
hoathinhtreem

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week