• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM Vạch mặt cờ hó Rinny6789 (rickyhoduy)

Status
Not open for further replies.

NgoCaTin

Banned
Reactions
447
MR
0.000
"Update thông tin cuối: 6:15PM hôm nay, vợ mình đã nhận được 1.9m từ số tk của Linh. Như vậy, Linh đã thực hiện đúng lời hứa với vợ mình, và mình cũng sẽ làm đúng những gì đã nói. Từ giờ vợ chồng mình sẽ đứng ngoài vụ này, ko tham gia topic này nữa. Cám ơn các bạn đã giúp đỡ vợ chồng mình.

Chuyện bên dưới đây xem như là để các bạn khác rút kinh nghiệm khi giao dịch. Mình sẽ ko dùng làm bằng chứng chống lại Linh, vì Linh đã hoàn lại phần tiền đầy đủ cho vợ chồng mình."

Đọc xong topic đó sao giống 1 người đóng 2 vai quá vậy =)) Hay là 1 người tự xử và tự sướng =))

tamthoithe

Banned
Reactions
7
MR
0.000
"Update thông tin cuối: 6:15PM hôm nay, vợ mình đã nhận được 1.9m từ số tk của Linh. Như vậy, Linh đã thực hiện đúng lời hứa với vợ mình, và mình cũng sẽ làm đúng những gì đã nói. Từ giờ vợ chồng mình sẽ đứng ngoài vụ này, ko tham gia topic này nữa. Cám ơn các bạn đã giúp đỡ vợ chồng mình.

Chuyện bên dưới đây xem như là để các bạn khác rút kinh nghiệm khi giao dịch. Mình sẽ ko dùng làm bằng chứng chống lại Linh, vì Linh đã hoàn lại phần tiền đầy đủ cho vợ chồng mình."

Đọc xong topic đó sao giống 1 người đóng 2 vai quá vậy =)) Hay là 1 người tự xử và tự sướng =))

chưa chắc là nó trả người ta đâu nhưng nó sẽ gọi điện và kiểu như là ép người ta phải nói vậy và rút khỏi vụ này thì 1 thời gian sau nó mới trả. Kiểu như vậy đó. người ta vì muốn lấy tiền nên cứ làm theo thôi :D

love404

Newbie
Reactions
18
MR
0.000
mấy bác viết 1 bài về nó cho thêm proof và link làm vật chứng rùi làm cái fanpage về nó đi.Rùi nhờ mấy bác PTU dùng soft upload nhiều 4rum diễn dàn trong nước.Các diễn dàn game,giải trí, tin tức..... mọi thể loại.Cho nó biết nó dùng công nghệ đi scam người ta thì lấy cái đó đập nó lại cho nó sợ.Đảm bảo các trang tin tức sẽ vào lấy tin. Nhớ ghi là công an biết mà không chịu can thiệp vào việc này. Chắc chắn báo nó biết nó sẽ viết và phản ánh lên và giải quyết liền

Tranau90

Legendary
Reactions
1,634
MR
19.964
$75.00
Chat with me via Skype
Nói thật chứ a e bị scam cứ up đủ bằng chứng và cùng nhau đứng lên giải quyết.Người bị scam ít cũng như nhiều ai cũng có trách nhiệm như nhau và lần này là trách nhiệm chung cho forum tiêu diệt sạch scamer.Các bạn có lòng làm triệt để sẽ không thiếu người giúp các bạn đâu.Chắc chắn sẽ có rất rất nhiều người ủng hộ các bạn kể cà vật chất và tinh thần trong vụ này.Ý mình muốn chính các bạn bị scam lên tiếng.Các bạn không nhiệt tình thì mọi người cũng như vậy thôi.

addmefast

Banned
Reactions
93
MR
0.000
mấy đứa bị scam ko ý kiến thì kiện cái gì :( cùi bắp thật. dự là sắp chìm

TongHaoNhi

Senior
Verified
Reactions
2,215
MR
0.008

up proof đã hoàn tiền đầy đủ lên đi bạn :))

luxubushops

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
2,112
MR
8.471
$100.00
Services
Chat with me via Yahoo Messenger
mấy bạn làm hay lắm, cá nhân mình thì vẫn muốn mấy thằng (mà có khi chỉ là mỗi thằng này) chuyên fake nick yahoo để ăn cướp tiền của người khác thì phải được đối xử nhưng những thằng chộm chó khi bị bắt.

mấy bạn làm hay lắm, cá nhân mình thì vẫn muốn mấy thằng (mà có khi chỉ là mỗi thằng này) chuyên fake nick yahoo để ăn cướp tiền của người khác thì phải được đối xử nhưng những thằng chộm chó khi bị bắt.
Những vụ Scam Fake Nick Yahoo đều là do thằng này làm đó cậu.

Vì sao khẳng định như vậy, bởi vì nó có kinh nghiệm, nick nào or topic nào có khả năng fake được là nó sẽ fake hết, ko bỏ sót, mà làm sao fake nhanh -> sử dụng auto reg Yahoo Mail, fake nick nào mà có khả năng gây nhầm lẫn cao nhất. Ví dụ nick mình thì nó sẽ fake là tonghaonhj

Có thời gian + kiên trì, cứ topic mua/bán $ nào lập ra là nó đều dùng nick fake pm chủ top cả, thấy có khả năng thì thịt ko thì bỏ qua để kiếm con mồi khác.

Dân amater thì thấy scam ko dc thường hay nản lắm, chỉ có scam chuyên nghiệp mới có thể làm được như vậy thôi cậu.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,818
176,262
Latest member
asus1111

Most viewed of week

Most discussed of week