[V2]-vicvaness Mưa tình yêu

Status
Not open for further replies.

vicvaness

Banned
Reactions
1,037
MR
0.000
Nick dùng ở MMO4ME :vicvaness
Họ & tên thật: N.T.Huy
Ngày tháng năm sinh: 14/11/1989
Đã từng hoạt động ở thể loại nào trong giới đMMO : Captcha
Sở thích: Game, Viết truyên ngắn
Địa chỉ : Nha Trang, Khánh Hòa
Số điện thoại :090xxxxxxx
Yahoo :[email protected]

Bài dự thi vòng 2 của mình là tác phẩm truyện ngắn mình viết ngắn vì sợ nhiều bạn đọc dài sẽ mỏi mắt không gõ captcha được thành thật cảm ơn

MƯA TÌNH YÊU
Vào một buổi chiều cũng như mọi ngày ,nhưng hôm ấy lại khác những ngày trong tuần bởi cái nắng oi bức của miền trung đang bao trùm lên khắp thành phố, bỗng chợt có 1 cơn mưa rào đỗ xuống làm không khí trở nên dịu nhẹ hơn ,cây cối sau bao ngày khô cằn cũng đã đón nhận được những hạt mủa rởi tí tách ,làm cho cảnh vật lúc ấy càng trở nên sinh động và lung linh huyền ão,bất chợt tôi nhìn ra bên ngoài khung cửa nhõ ,trong phút chút tôi đã thấy được 1 người con gái mà lúc đó tôi chưa hề biết tới và chưa hề nghĩ tới đó lại là 1 người ,đã làm thay đổi tất cả cuộc sống của tôi sau này,người mà tôi đã từng mong đợi được gặp từ lâu,lúc ấy trời đang rơi từng hạt mưa nhẹ bao phủ khắp cả con đường ,mà em thì không đem theo ô những hạt mua dịu nhẹ làm ướt 1 phần nào đó mái tóc dài đen óng của,em nép vào 1 lùm cây lá màu vàng hòa mình dưới từng ánh sáng chen chút qua những chiếc lá thu vàng ,trước nhà tôi , hình ảnh đầu tiên ập vào mắt tôi là 1 người con gái xinh xắn tựa như 1 thiên thần được thượng đế ban xuống làm món dành tặng cho tôi ,và cũng trong chốc lát chỉ vài giây tôi đã biết được em chính là người con gái bây lâu nay mà tôi từng mong đợi được gặp,tôi vội vàng và bối rối trước ánh mắt của em ,lúc đó tôi không biết phải làm gì tôi thẩn thờ trong vòng 10giây rồi vội vã chạy vào lấy chiếc ô ,để che mưa cho em ,tôi chạy thật nhanh tới em đứng tựa gần bên em dưới góc cây tôi không biết phải mở lời với em thề nào, tôi ngại ngùng e thẹn trước vẻ đẹp của em tựa như thiên thần ,tôi dũng cảm lấy hết tinh thần nói với em nếu không đem theo ô thì hãy cùng anh trú mưa dưới cái ô này nhé ,em ngại ngùng đứng nép qua 1 bên,cùng với tiếng mưa rơi tí ta tí tách trong đó hoà lẫn tiêng trái tim đập rồn ràng của tôi và em,lần đầu tiên trong đời trái tim của tôi xao động trước 1 người con gái mà trước đó tôi chưa từng hề gặp 1 lần nào,
Tiếng mưa rơi và tiếng nhịp đập của trái tim hoà lẫn dưới 1 khung cảnh thật sự rất đẹp của 1 buổi chiều mưa câu vòng ngũ sắc cũng hiện lên như báo cho tôi biết rằng đó chính là cơn mưa của tôi 1 cơn mưa tình yêu đầy màu sắc đang rơi trên bờ vai của 2 chúng tôi,khung cảnh lúc ấy thật nên thơ mộng , lúc ấy chính tôi cũng không biết phải nói gì với em khi cả 2 đứng cùng dưới 1 góc cây chỉ biết trái tim tôi đang đập rộn ràng vôi vã như có 1 thứ gì đó làm tôi không thể nào quên , Tôi và em cùng bước chân ra góc cây em nép sát vào vai tôi.Hai chúng tôi bước đi cùng nhau dưới ô trên con đường mưa tình yêu,chiếc ô thật nhõ làm 1 phần bờ vai của em bị ướt ,tôi ngượng ngùng không biết nói thế nào và ráng cố gắng lấy hết dũng khí và nói với em rằng hãy xich lại gần anh 1 chút nữa,đẻ những hạt mưa liti không làm uớt áo của em,thật nhẹ nhàng và dễ chịu lúc ấy hai bờ vai khe chạm vào nhau trai tim tôi bỗng trở nên xao xuyến 1 lần nữa cảm giác như có 1 tia sét đánh ngang nguời tôi,Cơn mưa tình yêu đang rơi vào cả hai trái tim tôi và em,hai bờ vai dưới cùng 1chiếc ô 2 tầm hồn hoà lẫn vào nhau ,2 bờ vai nhút nhát và tôi nhìn em lúc đó thật sự thấy em rất dễ thương trong như 1 thiên thần với nụ cưòi e thẹn luôn nở trên môi.Cơn mưa tình yêu vẫn đang rơi và anh đã biết mình yêu em mất rồi trái tim anh đã xao động tiếng mưa vẫn đang rơi trên chiếc ô nhõ,mà sau này mỗi lần gặp lại khung cảnh ấy tôi lại cho rằng đó là cơn mưa tình yêu mà thượng đế đã dành cho tôi .Tôi yêu em. Tôi yêu Mưa .Tôi yêu tất cả những gì mà thượng đế đã dành tặng cho tôi sẽ luôn luôn và mãi mãi gìn giữ những gì tôi đang có
End
d80b880408782b3232227a303c1d9b42_44021390.conmuati  nhyeu1.jpg
[/url][/IMG]
[video=youtube_share;RH3GYPg2I9U]http://youtu.be/RH3GYPg2I9U[/video]

Last edited by a moderator:
bạn nào biết cách bỏ nhạc vao bai viết như mấy bạn dự thi ca hát chỉ minh up với :(

bạn nào biết cách bỏ nhạc vao bai viết như mấy bạn dự thi ca hát chỉ minh up với :(

Lấy một bài trong mp3.zing.vn, chỗ chia sẻ đó, chọn auto play và copy mã nhúng 4rum ;))

Lấy mã nhúng vào 4rum là ok thôi bạn, youtube hay mp3 đều như nhau cả :D

Lấy mã nhúng vào 4rum là ok thôi bạn, youtube hay mp3 đều như nhau cả :D

yahooo tớ vicvaness ra hướng dẫn giùm cái nha :(

Nhìn tiêu đề với đọc loáng thoáng thì dự đoán kết truyện nhân vật chính bị set đánh chết , một câu chuyện tình ko có hậu chăng:binhsua80:

Tôi và em cùng bước chân ra khỏi lùm cây em nép sát vào vai tôi.Hai chúng tôi bước đi cùng nhau dưới ô trên con đường mưa tình yêu,chiếc ô thật nhõ làm 1 phần bờ vai của em bị ướt ....................có 1 tia sét đánh ngang nguời tôi

bạn này sáng tác truyện ah....... thật là ghê đóa. MMO nhiều tài năng thật :binhsua95:

---------- Post added at 04:09 PM ---------- Previous post was at 04:08 PM ----------

Nhìn tiêu đề với đọc loáng thoáng thì dự đoán kết truyện nhân vật chính bị set đánh chết , một câu chuyện tình ko có hậu chăng:binhsua80:

set này chắc ko phải set 1tr volt đâu bạn ni ah. ;))

cậu truyện này còn phần tiếp theo nữa mà :binhsua112:

Tình yêu đến như là cơn mưa chiều
Nhẹ vươn suối tóc mây người em yêu kiều
Chiều trên phố anh luôn thầm mong sẽ mãi có em
Nhẹ bước trong mưa tình yêu.

Lòng ước muốn trao về em thật nhiều
Ngàn thương nhớ mãi vươn lòng anh bao chiều
Tình yêu do anh xin dành riêng cho em mãi thôi
Đẹp mãi cơn mưa tình yêu!
vote nhé!

thank cậu nha hiii có gì vote1 phiếu cho cậu

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMC8xMC8wOC82LzQvInagaMENjQwYTViNDQ2MGRlZmRjYWM2NTdiM2MwZDNmYWNlYWYdUngWeBXAzfE3GsGEgVMOsWeBmggWmUsICOqdXzEkGFdUngIFRyxrDhdUng51dUngZ3x8Mg[/FLASH]
bay lên nè! !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week