Help v/v paypal bị pending tiền khi mua hàng trên trang US

dtttam0809

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Dear anh/chị trong forum, em đang gặp phải 1 trường hợp như sau anh/chị nào từng có kinh nghiệm có thể hỗ trợ e được không
Ngày 19/11, em muốn mua hàng trên trang https://www.gymboree.com - có nhờ 1 bạn N check out paypal dùm vì thẻ của em không thanh toán được. Em gửi account login gymboree cho bạn để bạn vào check out.

Chiều ngày 19, bạn đó báo là đã đặt hàng thành công. Nhưng em không thấy Order Confirmation - em có login vào account gymboree nhưng cũng không thấy trong mục " Order Status "

Ngày 20/11 em có email cho hãng - và được hãng trả lời​
We sincerely apologize for the inconvenience this has caused you. After further researching this matter, it appears the attempts to submit your order were unsuccessful, and your order did not go through due to technical difficulties we cannot process your form of payment.
Although your credit card has been pre-authorized for the purchase amount, these funds are being held by your bank as a pending transaction. Typically, the pre-authorization will drop off within 3-5 business days (depending on your bank’s processing procedures).

Trong khoảng 1 tuần kế tiếp em có hỏi bạn N thì bạn có chụp màn hình cho em khoản tiền đó đang bị PENDING

Do em cũng đã tự mua hàng bên US nhìu lần, có nhiều trường hợp em mua hàng nhưng order bị hủy / hoặc site đó ko chấp nhận thẻ thì khoảng 1 tháng em đều nhận lại đc refund. Nên em nghĩ cứ để đó đến 1 tháng nữa chắc không có vấn đề.

Ngày 28/12 em có hỏi lại N thì N reply " Giao dịch pending đó giờ bị biến mất "

Có anh/chị nào từng bị trường hợp này không ạ có thể hỗ trợ giúp em không. :(

Attachments

• email gb.jpg
    email gb.jpg
    96.8 KB · Views: 96
    96.8 KB · Views: 70
    81.9 KB · Views: 79
hiện giờ nó mất pending r k phải mất tiền mà tiền vào lại balance của người checkout r mà họ k để ý thôi. cái này k có mail gì cả . nếu pp dùng thường xuyên k để ý sẽ k biết .
Thank you a. Để e hỏi lại bạn check out.

Thank you a. Để e hỏi lại bạn check out.
Bạn ơi bạn đã nhânn được tiền paypal refund lại chưa ạ ? Mình cũng bị trường hợp pending hơn 1 tháng rồi giờ vào thì giao dịch ấy biến mất , mình vẫn chưa nhận được tiền , trong tk paypal cung k thấy luôn

Dear cả nhà cho em hỏi ngày 26/11 em có mua hàng Us thông qua tk paypal nhưng báo khôgn thành công và giao dịch đó bị pending . Cách đây 4 ngày e vào lại tk paypal vẫn thấy bị treo pending nhưng hôm nay e vào không còn thấy hiện giao dịch đó nữa mà mất luôn , em kiểm tra tk ngân hàng cung k thấy refund vào lại balance của paypal cung k có . Vậy em phải làm thế nào để lấy lại được số tiền kia ạ ? Cảm ơn cả nhà nhiều

Announcements

Forum statistics

Threads
419,487
171,536
Latest member
phongtom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back