• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Announce Usergroup có nên giữ hay không?

Usergroup có nên giữ hay không?

• Votes: 64 68.1%
  • Không

Votes: 30 31.9%

• Total voters
    94
Status
Not open for further replies.

OnlyC

Senior
Reactions
2,312
MR
0.000
Insuree Balance
0
Tình trạng spammer chuyển thành scammer dạo gần đây sôi nổi quá.
Nay BQT mở bình chọn cho tất cả thành viên, mọi người cùng góp ý về vấn đề này nhé.

• Tăng quy định set Level (thời gian gia nhập + số post)
  • Bỏ hẳn chức năng này: trừ thành viên những nhóm đặc biệt ra thì tất cả thành viên cùng một màu, cùng một Icon.
  • Cách khác: mong nhận được nhiều giải pháp hay và tốt hơn...

Cám ơn các bạn đã ủng hộ diễn đàn :)

Chào các bạn,

Hiện BQT đang gặp một vấn đề là nhiều Members lợi dụng Usergroup này để thực hiện một số kế hoạch gây ảnh hưởng đến các Members khác. Nên BQT muốn xin ý kiến của các bạn về Usergroup này có nên giữ hay không?

Nếu không giữ BQT có thể sẽ nhập lại thành 3 Groups:

• Master: phải đăng kí trên 90 ngày + trên 1000 Post
  • Super Star: phải đăng kí trên 180 ngày + trên 3000 Post

Nếu giữ thì BQT sẽ thay đổi cách tính như sau:
  • Junior Members -> Members: phải đăng kí trên 5 ngày + trên 20 Post
  • Members -> Senior Members: phải đăng kí trên 20 ngày + trên 200 Post
  • Senior Members -> Professional: phải đăng kí trên 40 ngày + trên 500 Post
  • Professional -> Master: phải đăng kí trên 90 ngày + trên 1000 Post
  • Master -> Super Star: phải đăng kí trên 180 ngày + trên 3000 Post

Usergroups là để phân biệt các thành viên kì cựu của Forum. Giúp họ có tiếng nói mạnh hơn.

BQT MMO4VN
Thân

mình đồng ý với phương án 1: (thời gian gia nhập + số post) ví dụ: 1 tháng + 100 post sẽ dc lên sr member :)

và bổ sung thêm cho các bài post, đó là tối thiểu 30 ký tự, và ko dc up giùm topic người khác, cũng như hành động khuyến khích thank cho chính mình,

Góp Ý :)

thế thì lúc đó lại nổi lên các vụ scam của những người trong "nhóm đặc biệt", còn trong nhóm kia thì nhan nhản scam không phân biệt nổi ai ra ai nữa . Nói chung muốn tránh scam thì giao dịch qua trung gian BQT (cái này nên thu 1 phần phí nhỏ) còn ai không qua trung gian thì giao dịch cho cẩn thận, ko cẩn thận bị scam thì phải chịu thôi

nói chung để hạn chế scam thì cũng dc, cũng có nhiều ngừoi dựa vào uy tín trên forum để cammer. Nhưng cái căn bản là mọi người ham $, thấy ng ta trả cao thì lao vào=> scam thì ko tránh dc. nói thật "chả ai làm gì nếu như họ ko có lợi từ việc làm đó" nhưng khi thấy lợi cao là người ta lại hay hay quên câu nói này...:binhsua58:

làm vệc có uy tín thì cấp cao, đó là điều hiển nhiên, còn lâu năm mà ko uy tín cho lắm thì cấp bình thường, đó là ý kiến của mình, sử dụng feedback score chứ mình thấy ai cũng 0 cả

thế thì lúc đó lại nổi lên các vụ scam của những người trong "nhóm đặc biệt", còn trong nhóm kia thì nhan nhản scam không phân biệt nổi ai ra ai nữa . Nói chung muốn tránh scam thì giao dịch qua trung gian BQT (cái này nên thu 1 phần phí nhỏ) còn ai không qua trung gian thì giao dịch cho cẩn thận, ko cẩn thận bị scam thì phải chịu thôi

lúc đó thì vẫn hạn chế hơn ;)
có ai rảnh mà đợi nick 90 ngày 180 ngày mới scam ;)

lúc đó thì vẫn hạn chế hơn ;)
có ai rảnh mà đợi nick 90 ngày 180 ngày mới scam ;)

Nhưng mà có thể tạo 10 cái nick, 3 tháng sau lấy ra dùng scam dần ;))

ThỰc hiỆn quy trình 1 ngày up bài 1 lẦn Đi bác shin . Ai up bài hỘ hoẶc commen nhỮng câu không sát nhẬp vẤn ĐỀ => del + mes nhẮc nhỞ .
à quên . Mình ĐỒng ý vỚi phƯƠng án 1 :)

* Master: phải đăng kí trên 90 ngày + trên 1000 Post
* Super Star: phải đăng kí trên 180 ngày + trên 3000 Post

mình thấy cách tính này hợp lí á.

Nhưng mà có thể tạo 10 cái nick, 3 tháng sau lấy ra dùng scam dần ;))
quan trọng là phải xem xét nick đó hoạt động trong thời gian nào, và chúng ta nên lập 1 topic gọi là topic thăng cấp
Ai đủ khả năng thì vào topic đó gửi đơn thăng cấp, BQT sẽ xét hoạt động của các mem gần đây ( trong thời gian hoạt động) để thăng cấp ;)

• Master: phải đăng kí trên 90 ngày + trên 1000 Post
  • Super Star: phải đăng kí trên 180 ngày + trên 3000 Post

quan trọng là phải xem xét nick đó hoạt động trong thời gian nào, và chúng ta nên lập 1 topic gọi là topic thăng cấp
Ai đủ khả năng thì vào topic đó gửi đơn thăng cấp, BQT sẽ xét hoạt động của các mem gần đây ( trong thời gian hoạt động) để thăng cấp ;)

Nếu được thì mình nghĩ nên sửa thành
  • Master: phải đăng kí trên 90 ngày + trên 1000 Post + 100 thanks
  • Super Star: phải đăng kí trên 180 ngày + trên 3000 Post + 250 thanks

Chẳng lẽ 1k post mà không có lấy nỗi 100 thanks, hóa ra toàn post vớ vẫn hoặc spam thôi sao
Nếu không tự check đươc cái thanks đó thì làm như nhatquangnguyen, sẽ tạo 1 topic chỉ chuyên dành cho những ai muốn có tiếng nói hơi trong 4rum vào post 1 bài duy nhất cho 1 lần thăng cấp. Tránh tình trạng a dua hùa vào post những câu sáo rổng làm loãng. Hơn nữa trong yêu cầu thăng cấp cái gì đó để tạo sự tin tưởng hoặc có chút thông tin để anh em tiện giao lưu (mình cũng chưa nghĩ ra được cái thông tin gì vì thấy cái gì cũng làm giả được, còn vi cái màu nick mà show CMND hay đt bàn thì có vẻ không được tiện lắm)

Mọi người góp ý thêm nhá!

đồng ý với ý kiến này, scam ko phân biệt bằng đẳng cấp, exchager còn scam ầm ầm kìa (hoptac),...

scam thì cho ra scam, ngoài đời còn lừa đảo đầy ra, nữa là trên mạng... Tớ nghĩ thế này, nếu làm được thì sẽ giảm thiếu được các vụ scam (giảm xuống mức thấp nhất có thể thôi, chứ ko thể tránh được)
+ Xét vào tháng gia nhập và số post để tăng cấp. Tớ nghĩ 2 tháng tăng 1 cấp là đúng nhất, số post thì tớ nghĩ ko quan trọng lắm. Nếu chỉ có 90 ngày để có thể lên Master thì tớ nghĩ Master đó trình độ chưa cao đâu... chỉ là hữu danh vô thực thôi, 2 tháng để tăng 1 cấp là mức chuẩn nhất đấy
+ Khi xét lên cấp Master trở lên thì nên có 1 topic để mọi người vào vote là có nên cho lên master ko, như vậy thì sẽ chọn lọc hơn, lên đc cấp Master trở lên thì đều là có tiếng nói và có công sức bỏ ra, được mọi người công nhận, chứ ko phải chỉ là spam bài để được lên cấp
Dưới cái tình trạng spammer ác liệt như bg thì chỉ nên căn cứ vào mốc thời gian gia nhập forum để đánh giá thôi, cái post cũng ko quan trọng, nhưng cũng nên giữ coi như là số liệu thống kê thôi.
Dạ tớ xin hết, mong ý kiến được mọi người xem xét hehe

Như vậy là công bằng nhất, áp dụng cách của mod Quang với của namit lại thì mình thấy là hoàn hảo rồi đấy. Như vậy cái mác master ko phải là hư danh nữa. Còn cái vụ spam, theo mình thì member 1 ngày chỉ dc up topic nào đó 1 lần (VD: Up lên nào...v..v), như vậy thì tránh dc tình trạng spam up lên rank. Còn bạn nào spam có nghệ thuật cũng ko sao vì muốn lên master phải có sự kiểm duyệt của các mod nữa, trên 1000 post mà ko dc các mod phê duyệt thì cũng vậy thôi.

Chẳng lẽ 1k post mà không có lấy nỗi 100 thanks, hóa ra toàn post vớ vẫn hoặc spam thôi sao
Nếu không tự check đươc cái thanks đó thì làm như nhatquangnguyen, sẽ tạo 1 topic chỉ chuyên dành cho những ai muốn có tiếng nói hơi trong 4rum vào post 1 bài duy nhất cho 1 lần thăng cấp. Tránh tình trạng a dua hùa vào post những câu sáo rổng làm loãng. Hơn nữa trong yêu cầu thăng cấp cái gì đó để tạo sự tin tưởng hoặc có chút thông tin để anh em tiện giao lưu (mình cũng chưa nghĩ ra được cái thông tin gì vì thấy cái gì cũng làm giả được, còn vi cái màu nick mà show CMND hay đt bàn thì có vẻ không được tiện lắm)

Tớ hoàn toàn đồng ý với ý kiến của namit và anh quang, nhưng tớ nghĩ master phải khoảng 200 thanks, và super star là 400 thanks :D.
GÓp ý thế thôi nhé . :)

Đồng ý với ý kiến của bạn . Show CMND thì làm đc gì , nhà tui cả trăm cái CMND đây này

Đồng ý với ý kiến của bạn . Show CMND thì làm đc gì , nhà tui cả trăm cái CMND đây này
Nhà cầm đồ hay sao mà lắm CMND thế, ko dùng hết cho tớ mượn mấy cái đi scam :))

Mục tiêu chính cái Usergroup là thể hiện sự đóng góp của của 1 member, mọi người đừng nên quá đòi hỏi bắt nó phải thể hiện cả uy tín :m009: thế nên cứ chỉnh sửa sao cho nó thể hiện được cái đó là được rùi :m187: (ví dụ như chỉ tính các bài post threat ở các box share kinh nghiệm, không tính ở những nơi như chat chit,....) như mình chả làm được công trạng gì toàn spam cũng lên được sr.member :m122:
theo mình cứ để nguyên, còn về phần uy tín và "trọng lượng lời nói" thì ta lập 1 cái quỹ bảo hiểm, các member nào cần "trọng lượng nặng" trong lời nói hay uy tín thì cứ gởi tiền vào ấy, khi không cần thì rút ra. Thêm 1 dòng " quỹ bảo hiểm : xx $" vào dưới cái avatar member. như thế ai cũng có quyền gởi $ bảo hiểm ( không riêng gì chủ hội, exchanger,....) $ càng nhiều "trọng lượng" càng nặng, nói càng to, càng có uy tín :m009: trong cái thế giới tiền bạc là ngàn cân thì nên sử dụng chính tiền bạc để gia tăng trọng lượng :m021:
Ý kiến mình là vậy, nó chỉ là ý kiến thô chưa qua sơ chế , nếu thích các bạn cứ thêm mắm dặm muối vào :m056:

Nếu không giữ thì BQT sẽ thay đổi cách tính như sau:
Junior Members -> Members: phải đăng kí trên 5 ngày + trên 20 Post
Members -> Senior Members: phải đăng kí trên 20 ngày + trên 200 Post
Senior Members -> Professional: phải đăng kí trên 40 ngày + trên 500 Post
Professional -> Master: phải đăng kí trên 90 ngày + trên 1000 Post
Master -> Super Star: phải đăng kí trên 180 ngày + trên 3000 Post

Chọn cái này :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics