Suggest Ứng Dụng cho Newbie(k cần bảo hiểm) tránh scam 100%, giao dịch site trung gian auto, Anything-E.com

HIHI, cái gì cũng có lần đầu tiên.
với giao dịch trung gian truyền thống, cả 2 người đều gửi tiền cho trung gian... lần đầu mình làm cũng hơi lo lắng. nhưng làm dc rồi lại sướng.
còn site thì min giao dịch là 1$, ngại gì không thử... thử xong lại thích đóa

mình rất hiểu tâm lý các bạn mới, cũng như nỗi lo ám ảnh các bạn, chỉ tóm lại 2 từ "sợ scam"

đúng thì like nhé?;)
Ko gạch đá nhưng ko phải trung gian truyền thống thì chỉ có 1 người gửi tiền cho trung gian thôi mà.(Đa số người gửi $ sẽ gửi cho trung gian)Còn VND người mua gửi thẳng qua người bán ko cần quan trung gian.Nếu sai thì bỏ qua nha thớt

Nếu sợ scam thì cả người mua và người bán chỉ nên giao dich = 2/1 số tiền bảo hiểm thôi. Mỗi người 5tr nạp vào giao dịch xong nạp tiếp nhé. Quá đơn giản phải không ?

Cái này đâu phải là trung gian ? Cái này là giao dịch qua sàn mà ? 2 vấn đề này hoàn toàn khác nhau .

Ví dụ A và B giao dịch , sau khi vứt lên sàn rồi , lấy gì đảm bảo là ko bị C giành hàng ?

Rồi buôn bán cho mối thân quen thì có giảm giá , nhưng mà lên đây thì dễ thành mồi cho thằng khác .

Rất nhiều trường hợp buôn bán sẽ bể thoả thuận , do người mua / bán thấy có giá khác thì đổi ý định .

Ý tưởng hay , nhưng không dùng từ "trung gian" ở đây được .

P/s : cá nhân mình thì thích tiền tươi thóc thật hơn , gửi $ đi thì nhận được $ về , chứ ko thích ngồi đợi chờ . . . . Tiền nằm trong túi mình là bảo đảm an toàn nhất :))

Last edited:
Nếu sợ scam thì cả người mua và người bán chỉ nên giao dich = 2/1 số tiền bảo hiểm thôi. Mỗi người 5tr nạp vào giao dịch xong nạp tiếp nhé. Quá đơn giản phải không ?
Bác cho em hỏi là phí bác lấy sau ngày 17 là bao nhiu thế ạ

Cái này đâu phải là trung gian ? Cái này là giao dịch qua sàn mà ? 2 vấn đề này hoàn toàn khác nhau .

Ví dụ A và B giao dịch , sau khi vứt lên sàn rồi , lấy gì đảm bảo là ko bị C giành hàng ?

Rồi buôn bán cho mối thân quen thì có giảm giá , nhưng mà lên đây thì dễ thành mồi cho thằng khác .

Ý tưởng hay , nhưng không dùng từ "trung gian" ở đây được .
Mình cũng có ý tưởng giống bạn.Cái này cũng giống các sàn chứng khoán thôi.Nó chỉ là nơi khớp lệnh cho người mua người bán.Mà ko dám nói sợ thớt bảo mình gạch đá

Thớt cho hỏi nạp tiền từ STR vào dc chưa nhỉ :D hay chỉ mới hỗ trợ PM WMZ BTC-e thôi ?

Nạp stellar được rồi nhé bạn bên mình có mở thị trường cho stellar là STR/BTC & STR/VND Bạn cứ thoả mái mà test nhe.

Perfect Money tính bằng EUR cơ à :(

Có cả USD và EURO nhé bạn.

Hiện chỉ cho giao dịch Usd còn Euro đang lấy phiếu bầu.

Thật sự mình chỉ góp ý cho cậu thôi chứ không gạch đá đâu.
Hình thức này nếu cậu muốn là hình thức trung gian auto thì cậu phải thêm 1 khoản là mã bảo mật giao dịch.Vd như A và B thỏa thuận với nhau giá Z/VND = 21.5. Nếu đưa lên site cậu.Họ sẽ thỏa thuận với nhau là đặt một mã bảo mật cho giao dịch.VD là 12345.Và khi giao dịch trên site thì thêm cái mã bão mật đó vào thì lúc đó 2 lệnh sẽ khớp với nhau theo quyền riêng tư ko bị người thứ 3 dành giật.Nó giống như đặt pass room game và cho các bạn thân vào chơi thôi
Còn hình thức của bạn giống sàn chứng khoán.A có CP, B có VND và đưa lệnh lên.Lênh sẽ khớp theo thứ tự trùng và người nào đưa vào sớm nhất.Và hình thức này nếu bạn ko đăng kí kinh doanh thì trước sau gì bạn cũng bị công an kinh tế nó sờ vào thôi.Vì nó ko khác gì các sàn chứng khoán,sàn vàng hiện nay.
Còn phí giao dịch.Nếu bạn muốn nó thành một site trung gian.Thì phí của bạn phải = một nửa trung gian truyền thống.Vd trung gian truyền thống lấy 10% phí giao dịch.Nhưng nó chỉ tính trên số tiền 1 bên giao dịch.Còn bạn là tính cả 2 bên giao dịch.
Vấn đề đáng ngại trên site của bạn sau này nếu nó hoạt động thường xuyên chính là phí bảo hiểm.Site auto thì 1 lần sẽ có nhìu giao dịch.Nếu nhìu giao dịch đó lớn hơn tiền BH của bạn thì cũng khá rủi ro cho người tham gia.Nếu bạn nói giao dịch nữa giá BH.Nhưng đâu ai biết thời điểm đó xảy ra bao nhiu giao dịch và có vượt qua số tiền bảo hiểm của bạn ko.Những site exchange auto 1 lần có thể xảy ra 10 giao dịch cùng 1 lần.Nếu 1 giao dịch 500k thì ko sao nhg 1 giao dich >500k thì số tiền đã vượt qua tiền BH của bạn rồi.Đó là xét theo khía cạnh site bạn phát triển theo đường trung gian auto.Thì lúc đó ng` ta cần người ta mới nạp vào.Còn nếu phát triển theo sàn.Thì số tiền mà người tham gia đưa vào kí quỹ để nằm trên site của bạn để chờ thời giá cao hay thấp mà hốt thì số tiền BH còn phải lớn hơn số tiền phát triển theo trung gian
Mình dân kinh tế nên mình chỉ nói quan điểm kinh tế.Còn mấy cái IT bảo mật thật sự mình ko biết nên ko góp ý gì về nó.

Last edited:
Đánh dấu

Thật sự mình chỉ góp ý cho cậu thôi chứ không gạch đá đâu.
Hình thức này nếu cậu muốn là hình thức trung gian auto thì cậu phải thêm 1 khoản là mã bảo mật giao dịch.Vd như A và B thỏa thuận với nhau giá Z/VND = 21.5. Nếu đưa lên site cậu.Họ sẽ thỏa thuận với nhau là đặt một mã bảo mật cho giao dịch.VD là 12345.Và khi giao dịch trên site thì thêm cái mã bão mật đó vào thì lúc đó 2 lệnh sẽ khớp với nhau theo quyền riêng tư ko bị người thứ 3 dành giật.Nó giống như đặt pass room game và cho các bạn thân vào chơi thôi
Còn hình thức của bạn giống sàn chứng khoán.A có $ B có VND và đưa lệnh lên.Lênh sẽ khớp theo thứ tự trùng và người nào đưa vào sớm nhất.Và hình thức này nếu bạn ko đăng kí kinh doanh thì trước sau gì bạn cũng bị công an kinh tế nó sờ vào thôi.Vì nó ko khác gì các sàn chứng khoán,sàn vàng hiện nay.
Còn phí giao dịch.Nếu bạn muốn nó thành một site trung gian.Thì phí của bạn phải = một nửa trung gian truyền thống.Vd trung gian truyền thống lấy 10% phí giao dịch.Nhưng nó chỉ tính trên số tiền 1 bên giao dịch.Còn bạn là tính cả 2 bên giao dịch.
Vấn đề đáng ngại trên site của bạn sau này nếu nó hoạt động thường xuyên chính là phí bảo hiểm.Site auto thì 1 lần sẽ có nhìu giao dịch.Nếu nhìu giao dịch đó lớn hơn tiền BH của bạn thì cũng khá rủi ro cho người tham gia.Nếu bạn nói giao dịch nữa giá BH.Nhưng đâu ai biết thời điểm đó xảy ra bao nhiu giao dịch và có vượt qua số tiền bảo hiểm của bạn ko.Những site exchange auto 1 lần có thể xảy ra 10 giao dịch cùng 1 lần.Nếu 1 giao dịch 500k thì ko sao nhg 1 giao dich >500k thì số tiền đã vượt qua tiền BH của bạn rồi

Phải để giành giật thế mới ra thị trường. Ai muốn giành nếu là người mua thì sẽ phải mua giá cao, nếu là người bán thì phải bán rẻ đó là quy luật của thị trường.

Cảm ơn bạn đã góp ý những mình sẽ phát triển thêm dich vụ khác chứ không phải trên sàn này.

Công an kinh tế có bắt thì mình nhận tội là kinh doanh trái phép nhưng hiện tại là làm đúng với Hiến Pháp 2013 đó bạn xem điều 33 nhé và tất cả các luật ở vn điều phải sửa lại để phù hợp với Hiến Pháp vì Hiến Pháp là văn bản pháp lý có hiệu lực cao nhất.

Phải để giành giật thế mới ra thị trường. Ai muốn giành nếu là người mua thì sẽ phải mua giá cao, nếu là người bán thì phải bán rẻ đó là quy luật của thị trường.

Cảm ơn bạn đã góp ý những mình sẽ phát triển thêm dich vụ khác chứ không phải trên sàn này.

Công an kinh tế có bắt thì mình nhận tội là kinh doanh trái phép nhưng hiện tại là làm đúng với Hiến Pháp 2013 đó bạn xem điều 33 nhé và tất cả các luật ở vn điều phải sửa lại để phù hợp với Hiến Pháp vì Hiến Pháp là văn bản pháp lý có hiệu lực cao nhất.
Nếu bạn phát triển theo dạn sàn và thị trường thì số tiền bảo hiểm của bạn phải lớn lắm đó.Vì số tiền người tham gia vào site để nằm trên site của bạn chờ thời thì khá là nhìu.Vì ko ai ngu mà chưa dep vào site rồi ngồi đợi cả.Như thế thì bị thằng khác có số tiền sẵn trên site giựt mất rồi

Nếu bạn phát triển theo dạn sàn và thị trường thì số tiền bảo hiểm của bạn phải lớn lắm đó.Vì số tiền người tham gia vào site để nằm trên site của bạn chờ thời thì khá là nhìu.Vì ko ai ngu mà chưa dep vào site rồi ngồi đợi cả.Như thế thì bị thằng khác có số tiền sẵn trên site giựt mất rồi

Trên nét chứ tín là trên hết. Giờ bảo hiểm ít thì các bạn cứ giao dịch nhỏ lẽ đã sau này bảo hiểm lớn rồi hãy giao dịch lớn. Vì thực chất muốn đóng bảo hiểm lớn thì cũng khó vì mình có biết ông admin forum này la ai đau ngoai số tài khoản ngân hàng và trang web nay tính ra cũng chưa đủ tư cách pháp nhân chỉ dựa vào uy tín. Mình hy vọng ở VN sẽ có một BTC-E thứ 2 là ANYTHING-E xây dựng thương hiệu bằng uy tín.

Đố bạn biết chủ BTC-E là ai và là cty ở nước nào mà các bạn và cộng đồng thế giới vẫn sử dụng ầm ầm đó thôi.

Đôi lời tâm huyết mong các bạn tiếp tục góp ý.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week