Suggest Tư vấn website xem phim - Nhờ các bạn giúp !

kegiaumat055

Pre-verified
Reactions
73
MR
0.291
Xin chào các bạn !

Mình tính làm website phim. Nhưng mà có một cái làm mình hơi phân vân. Đó là mình muốn dùng jw player để chạy nhưng mà giá nó đắt quá 149$/năm. Vậy có cách nào rẻ hơn không các bạn ?

Vậy mua gkplugin rồi thì không cần jwplayer phải không bạn ? Hay là dùng bản miễn phí của nó kết hợp gkplugin. Còn link mã hóa kia có tác dụng gì và mua ở đâu vậy bạn ?

Cảm ơn bạn t2vncms nhiều lắm !

Mình sẽ mua gkplugin và chắc dùng bản share jwplayer :D
Cho mình hỏi thêm là:
1. File mã hóa bạn cũng mua ở gkplugins.com à ?
2. Mình nên dùng phần mềm nào để chia file và watermark bạn nhỉ ? Mình search thì thấy ffmpeg có thể vừa chia và watermark hàng loạt.
3. Upload file lên picasa được không bạn ? Và up thế nào để đỡ bị google xóa file ?

Cảm ơn bạn nhiều !

thấy các partner bên mình dùng megui để encode, cái này mình cũng không rành lắm, hiện tại thì vẫn up lên picasa, hình như đi mua tài khoản google suốt, xóa và fix cũng nhiều, mình code hẳn 1 module chuyên đi check các link picasa xem còn sống ko ? die thì fix ngay

file mã hóa thì có dạng như này http://player.mananhnho.net/plugins/proxy/gkplugins_encode.swf mua 1 lần cho 1 domain ko phải trả phí tháng.
trong bản mã hóa có 1 ví dụ về class encode link bằng php, bạn có thể dựa vào đó để tích hợp cho project của bạn, phần decode được ẩn trong file flash trên, và giải ra link gốc khi xem phim :D

Mình download gkplugin picasa và bản jwplayer share rồi nhưng mà không biết tích hợp với nhau kiểu gì cả ? Các bạn hướng dẫn mình một tí được không ?

• Theo chân anh zai phim3s.net nhiều thế :))
  • Toàn ăn theo phimvang.org
  • Toàn leech nguồn
Website phim quá nhìu, không nên làm nữa, rãnh hả <=== comment này giống với comment gato mấy thằng rãnh trong topic mình: http://mmo4me.com/threads/moi-cac-ban-vao-xem-clip-soc-va-hai-giai-tri.166705/

Vào sinhvienit.net hoặc forum khác mà hỏi, đừng hỏi ở đây. Khuyên thớt thật đấy, đỡ phải replay trẻ trâu như mình :)

theo mình thì mmo4me là ít thành phần trẻ trâu nhất rồi, bọn sinhvienit.net mới đáng sợ. Thề là ko bao giờ thèm vào thảo luận hay chia sẻ cái gì nữa luôn.

@thớt riêng vụ player này mình thấy dùng gk là ngon rồi, trong mỗi plugin gackiem share đều có hướng dẫn chung chung về code thuần html, một số plugin cần curl php hỗ trợ thì cậu ấy có để sẵn file plugin_player.php trong bản share rồi. khi nào dự án lớn hơn có thể thuê coder nâng cao bảo mật link phim trong file php này nữa.

riêng về tool check link lỗi thì mình ko thể bán hay share đc nhé. đó là tài sản chung của team bọn mình.

làm thì làm anime ấy giờ site fim chưa chắc cạch nổi với anime :)học theo anime47 ấy, 1 phần anime ít fim hơn lượng mem đánh vão chủ yếu là teen rất ngon cho thời buổi này, hơn nữa đở phải đầu đầu up fim nhìu

làm wed phim tốn khoảng bao nhiu tiền vậy các pác.em muốn có wed phim hay là wed mua bán $ PM,có pro nào nhận làm thì inbox em cho giá lun nhéo_O

JWPlayer có Null nhé bạn. Có thể tìm kiếm trên mạng. Làm web film khá vất vả, mình cũng đã từng trải qua. Nói chung giờ làm gì thì cũng phải có sự cố gắng, đầu tư công sức. Leech chẳng qua là 1 hình thức quảng bá giúp site chính. Vì đa phần video giờ nếu họ tự up họ sẽ đánh dấu bản quyền ít nhất là đầu - giữa - hoặc cuối phim.
SinhvienIT thực sự đa phần share code khá tạp nham. Nếu thực sự tìm code ghé qua Freecode sẽ học hỏi được rất nhiều hơn là copy and paste

Announcements

Forum statistics

Threads
420,061
172,127
Latest member
hung98

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back