Solved Tư vấn mua host hay server chạy web

Status
Not open for further replies.

abcde

Senior
Reactions
653
MR
0.000
Web mình khoảng 200 người online, đang dùng host bên bác Kai nhưng chả hiểu sao cứ đến cuối tuần nó overload trong khi cả tuần coi thì chả bị sao. Nay cần chuyên đi nên chưa biết là nên mua host hay server để chạy, Anh em nào rành vấn đề này tư vấn giúp mình nên mua cái gì và ở đâu.
Mình tính dùng thử host bên namecheap nhưng kô biết nó có accept DMCA kô nữa, Anh em nào dùng qua tư vấn giúp mình.
Cảm ơn mọi người đã đọc tin.

Last edited:
bạn thử tham khảo dịch vụ của tmkcloud.com xem sao

Upvote 0
thử bên minh xem sao bác, bác ko rành linux có thể dùng win cho gọn lẹ :p

Upvote 0
tư vấn ké cho mình luôn. web mình cao diểm có thể on 500 vs..mua vps cấu hình cỡ nào chạy đươc và tiết kiệm nhât.
tks .:D

Upvote 0
Nếu xài WP thì nên xài WP Super Cache để giảm tải cho host, nếu ko dễ bị overload lắm.

Upvote 0
Nếu xài WP thì nên xài WP Super Cache để giảm tải cho host, nếu ko dễ bị overload lắm.

mình đang xài W3TC kết hợp với cloudlare mà chả hiểu sao overload hoài. mới buy con server bên ovh để chạy thư xem sao.

Upvote 0
200onl thì vps tầm 2-4core ram tầm >4b là được..chưa hiểu bạn cài httpd hay cả gói xampp or như thế nào.

Upvote 0
Bác thớt chịu khó xài centos + nghiên cứu thêm nginx, php-fpm, mysql + dùng cache cho wp là ổn.
500online cùng lúc vps 256ram dư sức chạy :cool:.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,787
170,874
Latest member
Uuuuuu6

Most viewed of week