Tư vấn mở quán net 20may

Mình cũng vừa đầu tư 1 giàn máy nét 16 máy, vì nhà chật với lại số lượng khách tính toán cũng chỉ 10 người/16máy (ngày thường)
Tong chi phí là 160 củ, bao gồm cả máy chủ và máy tính tiền, bàn ghế...
Cần thông tin gi minh seach cho.

Theo m nghĩ thì mỗi máy tầm 10 chai là có thể trụ lâu rồi :D
Cho ngồi ghế cùi cùi cũng đc vài hôm nâng cấp lên :D. NGta tìm quán máy mạnh chơi chứ k ai tìm quán có ghế đẹp chơi mô :)) Theo m thấy quán máy ngon ms trụ được lâu thôi chứ quán net tầm 2 3 năm là k phải thay đổi mà chưa thu hồi vốn đc thì ...
Chúc bác thành công :D

Bạn ở đâu, Pm mình tư vấn : Y!M : o_kiemtien

xem ông nào cấu hình mạnh mà vỡ nợ, thanh lý máy mua lại cho rbanjanj, đỡ đc nhiều lắm đó

kinh nghiệm mình vừa mở được 7 tháng, lúc đầu 14 máy, thấy lượng khách nhiều thì mình đầu tư thêm 6 máy nữa
Bạn phải nói rõ bạn ở đâu, ở cách chỗ bạn muốn mở có bao nhiêu quán, cấu hình như thế nào, giá net bao nhiêu....?
tớ tư vấn cho chuẩn luôn, nhanh hồi vốn

cũng đang tính mở 1 tiệm nét 20 máy mà chưa biết nên làm sao. Vốn liếng thì cũng có 300 củ
chia tay mmo thôi chứ khó khăn quá :(

đúng là mấy bác làm offer toàn sau này mở quán net :D:D:D:D

đúng là mấy bác làm offer toàn sau này mở quán net :D:D:D:D
và cũng thấy toàn mấy ông chủ net sau 1 thời gian lên mmo hỏi cách chuyển hướng sang offer :D

Bạn đừng dại mà đầu tư zô cấu hình, cấu hình cao ngốn điện và đắt, nhưng thực tế nó không xài hết công suất đâu, mà game thủ vào quán nét chơi không mấy ai để ý đến.

Mấy người chơi game không rõ về cấu hình đâu, cục case bạn cứ chọn máy người ta thanh lý cho rẻ, nên chọn loại người ta thanh lý nhưng
con bảo hành 1 năm gì đấy thì ok, đáp ứng được các game hot như fifa, LOL là ok.

Để tiền đầu tư vào mấy cái bắt mắt. ví dụ như màn hình phải to, 27inch là ngon, màn hình to là kiểu gì cũng hút khách 100%. ghế ngồi sướng, chuột phím sờ thấy phê phê, không gian thoáng mát, nhưng nhìn từ ngoài vào thì không thấy mặt game thủ.

Có các dịch vụ phục vụ game thủ ăn uống, nhà vệ sinh sạch sẽ.

Nếu khu vực loạn lạc thì nên có cái để khóa xe đạp, giá rẻ một chút.

Giờ mở quán net sao ăn dc nhỉ... em quen 1 bác cũng mở quán net mà sống lay lắt qua ngày kìa.
Tiền thuê nhà tháng 5tr + 4tr tiền mạng chưa kể điện, nước, thuế... Nếu thuê nhà gần trường học thì tháng 15tr là ít, bác chủ thớt xem đỡ dc ko hãy làm, cẩn thận đó. Ko phải gạch đá gì đâu, em thấy sao nói vậy thui.

có mặt bằng thì đỡ nhiều các bác nhỉ
nhà mình ở gần trường ĐH, sau lưng là KTX, hây dà :)
chắt chiu kiếm vốn thôi

:D giờ quán nét mở quê thì được chứ trên thành phố thì ko khả thi lắm

Đầu tư dàn máy chạy 2 năm chưa chắc thu hồi lại đuợc vốn mà lúc đó dàn máy nhìn muốn banh rồi

có mặt bằng thì đỡ nhiều các bác nhỉ
nhà mình ở gần trường ĐH, sau lưng là KTX, hây dà :)
chắt chiu kiếm vốn thôi
đúng là thế ngọa hổ tàng lang mcnr

mình quê thui mở trực tiếp ở phòng khách nhà mình luôn , quê mình có 2 quán mặt đường đông khach mình trong ngõ thui
nếu mặt bằng nhà thì ok ,vì mở chủ yếu kiếm tiền đi chợ , tiền dư 1 chút lại phải đầu tư máy móc ( hư hỏng , nâng cấp ... ) ,thuê mặt bằng là mặt bằng ăn hết :D ! Mình từng làm rồi có chút kinh nghiệm
http://diendan.zing.vn/showthread.p...am-SG.html?s=f6689544b1d938126f1e9cab4abef313

cấu hình máy của mình 4 năm về trước tầm 8m + máy chủ 6 triệu nữa ba`n + ghế 1 triệu . Máy tính tiền 3 triệu . 20 x 9 + 6 + 3 = còn tiền cơ sở vật chất , 20 máy dư xăng 250tr rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom