mình ren trên con 8GB ram của mình nó chạy đâu có nhiêu ram đâu toàn chạy CPU GPU là chính
@@ chưa chắc gì bạn kia chỉ có render, nếu làm việc khác cần nhiều cpu mà con cpu đáp ứng được rồi, nó cũng cần nhiều ram nữa nhưng ram lại k đáp ứng được, thì có phải do ram ít nên kéo hiệu năng hệ thống xuống không? mình cũng có nói là tùy nhu cầu sử dụng mà :D mình cũng có máy để 32GB ram, nhưng cũng có con i7 chỉ để 4gb ram thôi vì dùng k hết ram

@@ chưa chắc gì bạn kia chỉ có render, nếu làm việc khác cần nhiều cpu mà con cpu đáp ứng được rồi, nó cũng cần nhiều ram nữa nhưng ram lại k đáp ứng được, thì có phải do ram ít nên kéo hiệu năng hệ thống xuống không? mình cũng có nói là tùy nhu cầu sử dụng mà :D mình cũng có máy để 32GB ram, nhưng cũng có con i7 chỉ để 4gb ram thôi vì dùng k hết ram
cái này mình ko biết, nhưng ai cũng nói Render cần Ram nhiều mà mình thì Render trên máy mình ko bao giờ Ram máy chạy quá 50% ý là vừa ren vừa làm chuyện khác đó, nó ăn đâu có bao nhiêu Ram mình xem qua rồi tool nó chạy có 1GB ram thôi

Các bác thấy con này thế nào, cho ý kiến được mình hốt nhé
• CPU: Intel Core i5 4460
- Mainboard: MSI H97 Gaming 3
• Ram: G.skill Ripjaw 8GB/1866
• VGA: MSI GTX970 Gaming 4GB
• HDD: Seagate 1TB
• SSD: Lite-on MU120GB
• Nguồn: Antec High Current Gamer ( HCG ) 520W
• Vỏ: Corsair Carbide Series 200R
• Màn hình: AOC I2369V 23 inches IPS Monitor

Announcements

Today's birthdays