Ask Tư cmn vấn chọn Laptop render tốt...T.T

TayMonKhanh

Junior
Reactions
11
MR
0.000
Chào ae youtuber , reuper, renderer...
Mình cần 1 con i5 trở lên., chip HQ hoặc M..
Màn 15,6..
Card rời...
Màn k full HD vì giá sẽ cao
Brand new
Hàng xách tay cũng tốt vì mua chính hãng giá chát quá.
Mình chỉ cần render vài phút..
Nên ae tư vấn cho
Giá tiền :15 tr ~17 tr
(tất nhiên là mấy con phổ thông thôi)

Last edited:
Bác lên google kiếm Laptop workstation :D ( và chắc chắn với bác là k có cái nào tầm giá đó :D E chém đó :D )

Nếu bác muốn ren or en thì chỉ có dòng đó kham nổi . Còn muốn ngon bổ rẽ :D thì ráp máy bàng :D đáp ứng dc nhu cầu đấy bác :D.
Ỏr thuê sever En Reup or ren :D

15-17tr mà brand NEW dùng render thì căng thật.:oops:

ráng kiếm dc con Dell Precision m4800 hay m4700 xài core I7 dòng Q dc thì OK. HP thì có 8570w, Lenovo thì ko khuyên dùng vì VGA nó hàn trên board luôn, ngoài mấy con trâu bò này ra mà để render thì mau hư máy lắm. Mình xài qua M4600 là vẫn thấy OK mà cũng hơi nóng.

Render thì ko thể chơi được laptop phổ thông rồi. Chỉ có thể workstation. Mà 15-17tr thì chỉ có thể là 2nd. Mua 2nd cũng ngon rồi.
Dell M4700 hay HP 8570W đều ổn. Còn ko thì chỉ có thể chơi desktop nếu muốn brandnew. Từ bỏ ý định laptop phổ thông đi

Dòng M của dell và dòng W của HP :D
Đang dùng HP 8560W :rolleyes:
Cày như trâu 4 năm rồi. Không hỏng cái gì trừ cục pin bà chị ở nhà dùng đến cạn và chết luôn. Vì lâu rồi.

render có vài phút mà mấy thánh tư vấn tới vài tiếng luôn à :eek:

vậy là bạn chưa thấy video render vài phút nặng hơn chục GB nhỉ :D

chơi tới mức đó thì làm = vps cho rồi xài lap chi :D

render có vài phút mà mấy thánh tư vấn tới vài tiếng luôn à :eek:
render thường vài phút còn dc, thử render after effect vài phút chắc vứt lap luôn :D . Nói chung làm gì đến mức ngốn tài nguyên quá thì ko nên xài lap, mau hỏng, giảm tuổi thọ, ( đã vậy mua xách tay lỡ hư thì vỡ mồm ). Tầm 17tr lắp Desk thì ngon hơn nhiều ( render nhiều sao ko thuê server nhỉ )

render thường vài phút còn dc, thử render after effect vài phút chắc vứt lap luôn :D . Nói chung làm gì đến mức ngốn tài nguyên quá thì ko nên xài lap, mau hỏng, giảm tuổi thọ, ( đã vậy mua xách tay lỡ hư thì vỡ mồm ). Tầm 17tr lắp Desk thì ngon hơn nhiều ( render nhiều sao ko thuê server nhỉ )

ừm thấy chơi kiểu trâu bò thì làm hẳn con server bữa thấy thím nào bán 20 mấy chai thì phải

Máy tớ core I7 ram 8bg card rời nvidia 2gb mà render after effect cũng chả ngon lành gì .Khuyên ko nên sài lap render nha

Chào ae youtuber , reuper, renderer...
Mình cần 1 con i5 trở lên., chip HQ hoặc M..
Màn 15,6..
Card rời...
Màn k full HD vì giá sẽ cao
Brand new
Hàng xách tay cũng tốt vì mua chính hãng giá chát quá.
Mình chỉ cần render vài phút..
Nên ae tư vấn cho
Giá tiền :15 tr ~17 tr
(tất nhiên là mấy con phổ thông thôi)
mua lại con này ko mình bán cho http://fptshop.com.vn/may-tinh-xach...7Zrl0P9bZoEKSBjUf1EPks-aLoTl4oRfgEaArwA8P8HAQ
máy đang dùng, còn bảo hành, đảm bảo ko hư hỏng gì. đang muốn mua mac nên thích thì mình để lại. mình render vẫn ổn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,664
170,764
Latest member
iimskills20
Back
Top Bottom