• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

[Trưng cầu dân ý] Vv : Close SB

Status
Not open for further replies.

themen99

Legendary
Verified
Reactions
2,888
MR
1.185
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Hiện SB đang là vấn đề nóng vì có quá nhiều việc bất cập. Hiện tại SB vừa tốn tài nguyên vừa phản tác dụng.
Vì thế Đờ Men lập Poll này mong mọi người vào biểu quyết có nên Close SB không? Khi có kết quả sẽ Report lại lại Admin!
Nếu bạn nào ko đủ level để poll thì cứ để lại commet về ý kiến khách quan của mình!
Kết quả của topic này số ít dựa trên Poll còn lại phần nhiều là dự trên quan điểm và những comment của các bạn
Chân thành cảm ơn!
ps: Thật là bất tiện khi lúc này làm poll mà ko xem kỉ về việc ràng buộc lelvel- thành thật xin lỗi vì sự bất tiện này.

Trích dẫn lời của Admin để ra cái topic này

Last edited by a moderator:
Lần nào xảy ra việc củng nói sẽ có ý thức hơn, sẽ rút kinh nghiệm, mà vẫn có chuyện thui. ai mà quản nổi
người việt mình thế mà. mấy ông trên kia khi có chuyện cũng giải pháp kiểm điểm rút kinh nghiệm đó thôi ;))

Upvote 0
Thấy SB toàn chém gió với sài tiếng lóng là nhiều :m199: close cho yên chuyện

Upvote 0
1 vé close, chatbox toàn hầm bà lằng trên đó, u cờ, sịp hàng, slang, gay, les, ảnh x, chả thấy cái gì liên quan mmo, xả xì chét sao ko qua voz ?

Upvote 0
:m082: ai close ta chém ---- ko thích coi thì cứ vc đóng lại , ai bảo xem rồi kêu nhảm - ko xả stress thì để ng khác xả chứ

Upvote 0
vote close :) :binhsua16:

Upvote 0
vote close cho rồi, thấy toàn nói nhảm :binhsua08:

Upvote 0
Cũng vào phán close phát nữa, tập trung kiếm tiền tiêu tết chém gió ko ra tiền

Upvote 0
chatbox cũng tương tự như một box của 4room. vì sao Relex Zone có những 3 box con, mà 1 cái chatbox, ko = 1 box con, prune lúc nào cg dc, thì ko dc tồn tại. thích 4room về mmo chứ gì, del Relex đi, del Support đi, del Important Announcements đi :|, vì mấy cái box đó chỉ có ý nghĩa trong 4room chứ chẳng liên quan gì đến mmo cả. mmo ko dc giải trí à. ai ko dùng thì tắt, sao phải xoắn. lên sb hỏi ng ta ko dạy, vì những cái hỏi google có, cái nào đáng hãy hỏi chứ :|. nói bậy thì sao, nói tục thì sao, prune là hết, ko dc xả cái bực bội ra à. ko ảnh hưởng đến ai thì chẳng sao hết. nói thế thôi, thích close thì close, thích làm gì thì làm. close xong rồi thì đừng có poll open lại vì thấy thiếu vắng. bọn này chém gió thành thần, thành thánh đấy, nhưng ít ra còn hơn mở topic show hàng như mấy thằng hâm, cái bọn mở topic tuyển sư phụ, topic show cái acc dc vài $, show cái proof nhận tiền của 1-2 tháng trời mà có khoảng 1k rồi nói như mình là thánh, cái bọn đó mới đáng del topic, cái bọn đó mới làm hao phí tài nguyên. xin hỏi trong đống những ng đòi close, có mấy ng dc vài chục tr/ tháng như khá nhiều ng trên sb chưa, hay là cần cù bù thông minh, cày mãi cả năm rồi cũng vì mấy cái topic sell lr, buy lr mà bị scam sạch :|, rồi lập topic than thân trách phận mà ko nói rõ là mình ngu.
đụng chạm khá nhiều người, nhưng nghe các thánh trong topic này nói mà em ko chịu dc. xin lỗi nhé, chatbox chuẩn bị close, mình đang tập sống ko có sb từ từ, nên ko có chỗ xả. tí lập topic xả tiếp vậy, cm ngắn thôi, dài các bạn ấy chửi dài quá ko đọc dc. ngắn thi lại bị close vì tội spam.

Upvote 0
Vote thì cũng đc thôi, nhưng mong mọi người cho 1 cái ý kiến rõ ràng :). Cho mình hỏi 1 câu thôi "Tại sao lại muốn bỏ cái Chatbox".
Theo ý kiến của nhiều người, các lý do có thể bỏ cái chatbox là:
1. Toàn chém gió, ko liên quan đến mmo: Chatbox đc lập ra là để giao lưu, nói chuyện vui vẻ, ko phải là cái chỗ lúc nào cũng bắt buộc phải lôi công việc lên. Kể cả bạn đi làm 1 công ty ngoài đời, thỉnh thoảng bạn vẫn 8 vui vẻ với bạn bè, đồng nghiệp là chuyện bt. MMO4VN ko phải là 1 cái công ty quản lý người làm MMO, chỉ là 1 chỗ để giao lưu, kết bạn và (có thể) giúp đỡ lẫn nhau. Vậy thì nên để cái chat box đúng như phận sự của nó: là chỗ để mọi người nói chuyện vui vẻ (tất nhiên phải tôn trọng người khác).
Còn nhiều người kêu bọn trên chat box chúng tôi toàn chém gió, ko ra tiền, bất tài, vô dụng. Uhm ok, cứ cho là thế đi, chúng tôi có ko kiếm ra tiền, các bạn cũng chẳng cho chúng tôi đồng nào. Mà chúng tôi có kiếm ra tiền thật thì các bạn cũng chẳng đc 1 xu nào cả. Nên việc ai người đó làm, cuộc sống của chúng tôi dưới con mắt các bạn là 1 lũ thừa thời gian, chém gió vớ vẩn, ok cũng đc, muốn nghĩ gì cũng đc, chả phải thanh minh làm gì, bởi vì cuộc sống của mỗi con người, người ta có quyền quyết định, chúng tôi chém gió, các bạn giỏi, uh thì các bạn cứ giàu, chúng tôi ko kiếm đc tiền, chúng tôi nghèo. Người giàu thì tị nạnh so đo với người nghèo làm gì :binhsua10:
2. Tốn tài nguyên: Vâng, theo các bạn là tốn tài nguyên. Như kiểu là thế này này, các bạn hãy nghĩ chatbox là 1 cái điện thoại, cần gì thắc mắc, có thể hỏi (chả ai có quyền bắt người khác lúc nào cũng phải trả lời cả :binhsua15:), nói chuyện vui đùa, công việc hay gì gì đó, mọi người chat 1 vài câu là xong. Nếu ví dụ ko có chat box, các bạn có tưởng tượng đến việc, số lượng topic và theard sẽ mọc ra nhiều hơn rất nhiều ko. Những cái đó có phải tài nguyên ko????. Có những việc, vài câu điện thoại nó dễ hiểu và nhanh gọn, đỡ tốn hơn rất nhiều, nhưng việc các cậu đang làm bg, giống như là muốn vứt cái đt đó đi, cái gì cũng phải thành văn bản, giấy tờ thì nó mới tiện lợi và "Không tốn tài nguyên" à :binhsua10:
3. Các thành viên BQT liệu có tầm nhìn xa ko??? Tớ nói thẳng 1 điều là dân VN, chỉ giỏi lừa nhau, đâm chọt, chứ những cái gọi là MMO chân chính, liệu có bao nhiêu topic đc share :)). Các cậu có nghĩ đến 1 điều là, nếu closed topic, sẽ có rất nhiều người bỏ Forum ko??? Tớ nghĩ, ko riêng tớ, rất nhiều người trên Chatbox cũng thế thôi, cái bọn tớ vào cái forum này hằng ngày, ko phải là cái kiến thức đc share trong các topic của forum =)), mà là đc gặp gỡ những người bọn tớ quý mến, những người gọi là "BẠN", đc nc với nhau hằng ngày, có thể giúp đỡ nhau. Chứ bọn tớ chắc cũng chả bg để ý đến bất kỳ cái topic nào ở trong forum, ngoài trừ mấy topic HOT HOT =)).
Còn tớ nói thật, những mem mà kêu mấy người trên Chatbox bọn tớ này nọ, chẳng qua là cũng la liếm lên Chatbox, ko ai thèm đả động rồi quay lại nói thôi, đọc truyện "con cáo và chùm nho chưa" =)) =)). Còn mọi người bảo trên Chatbox nhiều vấn đề, thế này thế nọ. Tớ nỏi thẳng ra 1 câu "Chỗ nào cũng vậy thôi", đúng sai, trái phải, người tốt người xấu, đứa ngoan ngoãn, đứa vô học... những cái đó là phần ko bg thiếu của cuộc sống, đừng có chụp mũ và đổ hết tiếng xấu cho Chatbox.
Viết thế đã, bổ sung sau, mệt quá :binhsua04:

Upvote 0
close cmn đi Vote Bất tài quản k đc thì thế là cùng:binhsua10:

Upvote 0
close làm j sb là 1 phần của 4rum mà đã của 4rum thi sẽ có rule có rule thi phải chấp hành trừ những hành vi " ghen ăn ở tức " thì cần loại khỏi sb ngay lập tức :binhsua08:

Upvote 0
Close cho khỏe

Upvote 0
bỏ đi cho rồi vô đó toàn nói nhãm không loãng forum

Upvote 0
:m082: ai close ta chém ---- ko thích coi thì cứ vc đóng lại , ai bảo xem rồi kêu nhảm - ko xả stress thì để ng khác xả chứ
Điển hình 1 TMOD bá đạo nhất 4room... :m199: 1 lần nữa vote close

Upvote 0
Theo quan điểm của 1 mem ChatBox mình nghĩ là ko nên Close ChatBox lại
Bởi vì ChatBox đã ra đời tư rất lâu rồi,mình ko biết 4rum ra đời đc bao lâu rồi.. nhưng 4rum ra đời thì ChatBox cũng ra đời theo.. Vậy tại sao lại phải Close ChatBox lại :m075:
+Ảnh hưởng đến các box khác chẳng ??
+Là nơi thường xuyên để người khác nói tục ?
+Những mem khác nghĩ :Vào mmo chỉ để kiếm tiền chứ ko phải nơi chém gió =>Vote Close ?
Mình thấy hồi đầu ChatBox thoải mái hơn,ít bị quản lí nghiêm ngặt như thế này,ai chém gió thì chém,ai tâm sự thì nói,ai muốn xả stress thì xả=>Vì vậy ko tránh được khỏi nhưng lời nói tục tĩu hoặc nói cách khác là chửi tục..
Vậy BQT đã làm gì để giải quyết được vấn đề trên ?? :m075:
+Khắt khe trong việc quản lí ChatBox :Như là nghiêm khắc hơn trong việc BAN khi chửi tục+spam+post XXX ??
+Mod nào BAN thì mới được UnBan. Các Mod còn lại không được tùy ý UnBan ?
Còn các cách giải quyết khác mình k rõ như thế nào.. Nhưng đã giải quyết được vấn đề nào ko ??
+Mem bị Ban thì lị clone để chém tiếp
+Thay các từ nói tục thành các từ khác để ko bị Ban (như là lol,uỵt,cmmd...)
+Mod vs TMod nào online SB cũng được quyền BAN tùy tay. Có Mod chưa thấy xuất hiện lần nào trong ChatBox,Bỗng xuất hiện bắt bẻ việc nói năng rồi Ban cảnh cáo như đúng rồi

Vậy trong các vấn đề trên,BQT 4rum đã và đang giải quyết được vấn đề nào chưa ?? Hay là đến lúc BQT bất lực trong việc quản lý và giải quyết các vấn đề ở SB nên Close ChatBox lại ???
:m075::m075::m075:

Upvote 0
Mới vào forum là nhìn thấy cái box chat rồi. Vote closeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee. Không close thì dời xuồng footer đi.

Upvote 0
Vote Vote close close đi đổ phải thấy Nhục thay cho M =))

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,920
170,995
Latest member
Antidetectprojec
Back