Trình duyệt web nào nhẹ nhất ?

Firefox thì làm việc cũng tốt, tuy nhiên tui vẫn thích dùng Chrome hơn vì tốc độ tải dữ liệu, hiển thị nội dung trang web nhanh hơn, mượt hơn FF. Nói chung là Chrome vs FF là ok trong các trình duyệt :cool:
MÌnh làm mảng kỹ thuật nên ghét em Chrome cực, có điều vẫn phải dùng em nó để test. Bạn thử dùng maxthon thử đi

Dẹp! Muốn nhanh mượt mà thì đầu từ máy mạnh mà xài! Còn lại ai thích gì thì xài nấy!
P.s: Em dùng chrome cho những cái thông thường còn ff để mmo :v

Nhẹ hay nặng ko liên quan đến tốc độ OK ? Có ai bảo win 32 bit nhẹ hơn 64 bit => 32bit nhanh hơn 64 bit ?
Mình vừa chơi call of duty advanced warface vừa treo web có sao đâu ram vẩn xài ko hết @@ Win 7 hơn win xp toàn diện thế thôi . So sánh windows mà bảo cái nào nhẹ hơn thì bó tay .. cái nào xài tốt hơn hãy so sánh . Từ game đến copy đến hiệu năng khi xài phần mềm Win xp chã là cái gì so với win 7 .
Thật ra năm nay 2014 sắp qua 2015 rồi mà còn bảo win xp hơn win 7 thì mắc cười ... chẳng qua là phần cứng cũ quá ko hơp với win 7 thôi . 1 cái máy tính cùi bắp nhất rẻ tiền nhất bây giờ đều xài win 7 và win 8 tốt hơn Xp
chém gió à. "1 cái máy tính cùi bắp nhất rẻ tiền nhất bây giờ đều xài win 7 và win 8 tốt hơn Xp".

Không dùng Firefox nhưng dùng những bản build riêng trên nền Firefox như Light, Waterfox, Seamonkey... Mình đang xài Light, mượt nhẹ.

chém gió à. "1 cái máy tính cùi bắp nhất rẻ tiền nhất bây giờ đều xài win 7 và win 8 tốt hơn Xp".
Chứ bạn nghỉ sao ? ý mình là phần cứng bây giờ tức là mới như cpu main haswell . Chã nhẽ nói mua đồ cũ

Last edited:
Dẹp! Muốn nhanh mượt mà thì đầu từ máy mạnh mà xài! Còn lại ai thích gì thì xài nấy!
P.s: Em dùng chrome cho những cái thông thường còn ff để mmo :v
:D cho dù mạng mạnh đi chăng nữa mà cái máy lết k nỗi khi vào trình duyệt thì mạng mẽo cũng vứt đi nhé :) ;) máy cấu hình yếu thì cứ firefox mà táng thôi bạn ơi

Èo, mình xài đồ cổ rồi :D CPU Pentium 4 1.8GHz, RAM 1GB :D
máy em i33xxu ram 2g hdd 500 mà em còn âng cấp lên ram 4g và ssd 125 gb mà bác còn sài ram 1g để chơi mmo em .em cho bác giỏi thật 2 g em sài mà muốn đập máy:D

coccoc và chrome là mạnh nhất và tiện nhất sài firefox thấy nó dở hơi thế nào ý.ý kiến riêng em xin đừng gạch đá:eek:

:D cho dù mạng mạnh đi chăng nữa mà cái máy lết k nỗi khi vào trình duyệt thì mạng mẽo cũng vứt đi nhé :) ;) máy cấu hình yếu thì cứ firefox mà táng thôi bạn ơi
Bác đọc lộn cmnr :v

coccoc và chrome là mạnh nhất và tiện nhất sài firefox thấy nó dở hơi thế nào ý.ý kiến riêng em xin đừng gạch đá:eek:
hihi firefox không yếu đâu nhé, firefox vẫn luôn là trợ thủ đắt lực trong mmo chúng ta

hihi firefox không yếu đâu nhé, firefox vẫn luôn là trợ thủ đắt lực trong mmo chúng ta
do mỗi khi mở tap nó cứ ẩn hoài mà hiên có 1tâp nên em thấy ko thích còn mmo cũng nhiu62 người xài thật

2 thằng này chiếm dụng phần cứng nhiều nhất nên bạn trẻ thấy mạnh là phải hi hi. Hình như bạn này không làm offer thì phải, hầu như ai chiến offer đều kinh qua em FF vì các ứng dụng thêm của nó

Announcements

Forum statistics

Threads
418,574
170,660
Latest member
hungkktk
Back
Top Bottom