Trình duyệt web nào nhẹ nhất ?

Cái hay của ff là có chức năng không lưu lại lịch sử duyệt web và load nhanh hơn cr, nhưng ngốn ram hơn , cr ngốn cpu hơn ff , đang dùng cả 4 trình duyệt cr, ff , coccoc, ie, win7 64 bit ,thích cái nào xài cái đó, == có dùng qua opera nhưng bỏ rồi
Google Chrome bấm Ctrl Shift N để chạy tab ẩn danh, lúc tắt là nó tự xóa cookie, history sau khi tắt hết tab ẩn danh bạn nhé :D

Google Chrome bấm Ctrl Shift N để chạy tab ẩn danh, lúc tắt là nó tự xóa cookie, history sau khi tắt hết tab ẩn danh bạn nhé :D
ff không cần bấm Ctrl Shift N mặc dù cũng có chế độ ẩn danh, mình cũng không cần giúp đỡ về mấy cái trình duyệt này , mà hình như trình duyệt 32bit và 64bit không giống nhau đâu , tự trải nghiệm và cảm nhận thôi .

chạy ie mở có nổi 3 tab đâu mà nhẹ?

mình thấy cr á nhẹ nhất
cái này chắc còn tùy vào cấu hình, mình mở cả 10 tap đây có gì đâu

hàng việt nam chất lưỢng caO đi cậu :D

w3m đi :D:D:D:D:D

mình thấy chorm dùng khá ok, mỗi tội ngốn ram linh quá. máy em ram 4gb mà bật chorm lên là y như rằng ram > 50% :confused::confused::confused:

trước xài firefox rồi wa maxthon, rồi wa chrome và cuối cùng giờ đã dừng chân ở opera, mượt mà và tiện dụng.

Opera :D
Chạy chung nhân Chromium, dùng được hầu hết extesion của Google Chrome, mượt mà và tốn ít RAM hơn Google Chrome.
Qua f14 vOz còn có FMS của bác KAM mod, rất mượt mà và "đau mắt" :D
Yandex của Nga cũng nhanh mượt, nhưng ngốn CPU kinh khủng :D

Trình duyệt mobile đập đá nhé các bợn :eek:
Chấp hết tất cả mọi đối thủ trình duyệt trên vũ trụ luôn :rolleyes:

- Duyệt web có flash thì dùng Chrome nhanh nhất, sử dụng nhiều process nên ngốn ram khủng, gõ vào thanh địa chỉ web about: plugins (viết liền nha) disable flash đi thì nhẹ lại nhanh
- Duyệt web thường ít ngốn ram thì dùng nightly của firefox https://nightly.mozilla.org/ hoặc light http://sourceforge.net/projects/lightfirefox/

mình thấy chorm dùng khá ok, mỗi tội ngốn ram linh quá. máy em ram 4gb mà bật chorm lên là y như rằng ram > 50% :confused::confused::confused:
bạn kick chuột phải vào biểu tượng crom tren desktop chọn Properties thêm dòng này => --purge-memory-button vào cuối phần target có 1 dấu cách nhé (hình)

- Còn ff thì mình thêm tiện ích MF7.4

đang xài con Opera với Opera next đây, khá mượt, giao diện đẹp, thiếu mỗi chức năng đồng bộ. :D

:(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,560
170,649
Latest member
khanh2925
Back
Top Bottom