Triệt phá băng nhóm lừa đảo qua mạng

Ngày 29.1, Công an H.Duy Xuyên (Quảng Nam) cho biết đã triệt phá thành công và bắt giữ 7 kẻ trong băng nhóm lừa đảo qua mạng, gồm: Phạm Tấn Thuận (17 tuổi), Nguyễn Thanh Lên (18 tuổi), Ngô Phi Anh (25 tuổi), Phan Vũ Cẩm Hòa (17 tuổi), Lê Phước Vỹ (17 tuổi), cùng trú xã Duy Trung và Phạm Văn Phúc (20 tuổi), Võ Quang Thiện (18 tuổi), cùng trú xã Duy Trinh (H.Duy Xuyên).

Những người này sử dụng website, nickname yahoo, gmail như topsuvng.com, pay.zing.qua.vn, topsu2012.com, giả mạo các trang game điện tử... rồi giới thiệu cho người truy cập nạp thẻ game hoặc thẻ cào điện thoại để nhận phần quà may mắn, có giá trị cao như xe máy, laptop, điện thoại di động...
Bằng thủ đoạn này, băng nhóm này đã lừa hàng trăm người ở nhiều tỉnh thành trong cả nước với số tiền hàng trăm triệu đồng.

(Thanh Nien) - http://www.thanhnien.com.vn/pages/20130130/triet-pha-bang-nhom-lua-dao-qua-mang.aspx

Mấy cái trò mèo này đáng là gì so với scammer của 4rum mềnh :m146:

bởi vậy nên mình mới post lên, sao không có ai kiện tụi scamer forum mình ra công an cho ra ngô ra khoai gì hết, nếu ai chịu làm đến cùng thì chắc chắn có đứa cũng bị bắt à :binhsua12:

mấy cái trò mèo đó làm ảnh hưởng đến kinh doanh của các cty nên bị hốt, còn mấy cờ hó scam forum này cũng có ngày bị đập chết như bọn trộm cờ hó

còn non và xanh so với SCAMMER forum mình :D

chắc phải có công an nằm vùng trong 4rum này thì mới hết scammer dc :D

:m114: công an trong này nhiều lắm bác éo biết à

:m020: nhìu nhưng mà toàn công an kinh tế hình sự hay văn phòng thui cái bang ơi
:m098: chứ c50 làm gì có

:m114: c50 bao la,trong topic này cũng có mấy tên c50 theo dõi đó

:binhsua03:mấy trăm triệu chứ phải mấy triệu đâu =)) 1 đời làm MMO của em chưa đc thế đó :binhsua04:

- - - Updated - - -

một số nhân tài miền trung lại ra đi :)) ( tài ko đúng chỗ )

Quảng Nam là Miền Nam Nhé =)) Bác Quá Thông Minh rồi

scamer của 4r đã tu luyện ngàn năm... bọn này chỉ mới là tiểu yêu mà thôi.

- - - Updated - - -

:binhsua03:mấy trăm triệu chứ phải mấy triệu đâu =)) 1 đời làm MMO của em chưa đc thế đó :binhsua04:

- - - Updated - - -

thằng não nào nói Quảng Nam là miền Nam thế... có lại não xem có cây mọc k nhé

- - - Updated - - -

"Vị trí
Quảng Nam nằm ở miền Trung của Việt Nam, cách thủ đô Hà Nội 860 km về phía Bắc, cách thành phố Hồ Chí Minh 865 km về phía Nam."thuộc duyên hải Nam Trung bộ
trích wikipedia
bác mới thông minh quá. nên hiểu trước khi phát biểu ;)). chắc suốt đời giữ cái quan điểm Nam Kỳ với Bắc Kỳ rồi =))

tụi lừa đảo và bị lừa đảo đều còn non và xanh lắm so với forum ta :))

đậu móa đúng là trò mèo thật, mất mặt quê hương ta quá. bọn trẻ trâu chơi trò trẻ trâu. @@. thế mà cũng có gà mắc bẫy trò lềnh này....

- - - Updated - - -

Nếu bạn là người ngoại quốc thì có thể xem chi tiết về miền trung tại đây :))

Nếu bạn là người ngoại quốc thì có thể xem chi tiết về miền trungtại đây :))

Lúc trước khi còn phân biệt Bắc - Nam thì Quảng nam thuộc Miền Nam, Còn bây giờ Bắc Trung Nam thì rõ ràng rồi, mà có gì đâu mà các bác cáu xé cái này thế hả?

Lúc trước khi còn phân biệt Bắc - Nam thì Quảng nam thuộc Miền Nam, Còn bây giờ Bắc Trung Nam thì rõ ràng rồi, mà có gì đâu mà các bác cáu xé cái này thế hả?
tại ban riboxom nói vậy thì mình nói lại thế thôi.bạn có thể xem phần cmt phía trên :)

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back