Help Trao đổi về các trường hợp bị khóa acc youtube

kakalat1

Junior
Reactions
47
MR
0.007
Insuree Balance
0
Tình hình là mình cũng đã ăn nằm với em youtube này được khoảng vài tháng, cũng đã có một số kinh nghiệm...khi ra đi vài acc youtube.Qua đó mình đúc kết được một số hình thức bann như sau, thậm chí có những trường hợp rất lạ, sau khi bị bannd youtube adsense vẫn cập nhật tiền đều đặn,

Theo mình có những hình thức sau, không đúng bro nào vào góp ý và chia sẽ thêm nha

1, Trường hợp lỗi khi dính vào bản quyền (tức là mình lách được bản quyền post lên sau đó bị report): Khi dính vào case này thì có nhiều trường hợp xảy ra:
a. nếu bên report (bên A) không yêu cầu gì đặc biệt thì mình nhận được thông báo là clip đó bị báo lỗi bản quyền và bên A chọn kiếm tiền từ ads trên đó, vậy thì mình vô sự, không có gì xảy ra chỉ là tiền sẽ về túi bên A thôi, lúc này mình mún xóa clip hay ko thì tùy và không có ăn gạch gì cả
b Trường hợp 2 nó sẽ mail cho mình kêu xóa clip đi, nếu nhân đạo không thì report thẳng lên youtube và lúc này mình ăn 1 gạch, và khi đủ 3 gạch thì khóa kiếm tiền youtube 6 tháng

2. Trường hợp này cực kì nguy hiểm, không biết sao gần đây report youtube rất dễ. Đó là trường hợp mình bị cắm flag video quá nhiều - trên 1 clip hay nhiều clip, lúc này thì thôi rồi Lượm ơi, không có bất kì thông báo nào cả, Khi yotube gửi mail báo mình dính flag violent thì nó cũng đồng thời gửi mail xóa kênh đồng thời gửi mail xóa account youtube luôn, mình lưu ý là xóa acc youtube nhé, có nghĩa là bao nhiêu kênh dính với acc youtube đó sẽ ra đi hết,

Khi gặp trường hợp này thì chỉ có appeal và mong được rủ lòng thương mở lại tài khoản thôi, nhưng đương nhiên là video clip mất hết

3. Trường hợp lạ nhất mình đã từng bị, có nghĩa tài khoản youtube đó mình có 2 kênh, khi kênh phụ bị cắm flag thì youtube xóa cả acc không kịp trở tay, đồng nghĩa với đi cả 2 kênh. Tức là mình mất hoàn toàn quyền truy cập vào youtube, nhưng lạ là tất cả video ở kênh chính không bị cấm flag thì vẫn bình yên vô sự, thậm chí vẫn có thể subscribe kênh đó được và tiền và view vẫn cập nhật vào GA bình thường, Cao nhân nào đã từng dính vào trường hợp giống mình thì chia sẽ nha, Mình cũng đã appeal kênh rồi, hy vọng sẽ lấy lại được kênh chính với đầy đủ video.

Mọi người chia sẽ nha, Ah điều cuối cùng mình muốn khuyên là ai chơi GA nhớ là tài khoản GA và tài khoản youtube khác nhau nhe, tách ra là yên tâm nhất.

làm sao trị mấy đứa gắn cờ bây giờ? hết chơi report lại quay sang gắn cờ, mới đi một kênh do thằng bựa nào đó phá, bực quá

Vừa bị gắn cờ 2 clip. Đi luôn cả kênh. Mà bác nào cho mình hỏi.
Cái kênh bị xóa đó có đc tính tiền như bình thường hay coi như mất trắng vậy :(

Vừa bị gắn cờ 2 clip. Đi luôn cả kênh. Mà bác nào cho mình hỏi.
Cái kênh bị xóa đó có đc tính tiền như bình thường hay coi như mất trắng vậy :(

Theo mình biết thì tại trước thời điểm kênh bị xóa là tiền cập nhật bình thường nhé bạn, bạn vào Product xem thu nhập nhé, đó là số tiền ngày 15 tháng sau chuyển qua GA dù cho kênh youtube có bị xóa hay không.Còn tại thời điểm bị xóa kênh nếu mất hết clip thì cũng hết cập nhật tiền nhé. Trừ khi bạn rơi vào trường hợp 3 ở trên mình nói nếu còn clip thì vẫn được tính tiền bình thường.

làm sao trị mấy đứa gắn cờ bây giờ? hết chơi report lại quay sang gắn cờ, mới đi một kênh do thằng bựa nào đó phá, bực quá

Haizz cái này vô phương rồi, chỉ cần thằng nào tạo vài cái mail rác rồi cắm cờ là đi kênh thôi, vãi lúa lắm, chắc qua với network cho lành vì network khi có đứa cắm cờ còn được báo để xử lý trước.

Haizz cái này vô phương rồi, chỉ cần thằng nào tạo vài cái mail rác rồi cắm cờ là đi kênh thôi, vãi lúa lắm, chắc qua với network cho lành vì network khi có đứa cắm cờ còn được báo để xử lý trước.
Netword nào báo thế bạn mình cũng chơi net mà vẫn dính đệt mịa thằng nào chuyên cắm cờ die mịa 2 kênh thiệt hại tháng này kha khá

Có cách nào để biết thằng nào cắm cờ mình k vậy các bác
Vừa bị thằng nào cắm cho die cmn mất thêm 1 kênh nữa :(:(

reup thì mình nghĩ ko có cách nào thoát khi ăn cờ cả

Dân Việt m toàn GATO. Chán luôn. Ae không giúp nhau kiếm thì thôi. Đây lại đi phá.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,848
Latest member
Hiuus
Back
Top Bottom