Tranh Chấp đòi tiền PZ từ site scam

Nguyenvan

Junior
Reactions
26
MR
0.000
Chào các bạn.
Mình mới mở tranh chấp PZ từ site scam, mình làm theo 1 bài trên mạng thôi.

Sau 7 ngày nhận được email thông báo tranh chấp leo thang do người bán không phản hồi.
nhưng mới đây lại nhận được email của admin nó gửi nhưng toàn kí tự linh tinh không dịch được.
Payza cũng gửi email
Người bán............. đã trả lời tin nhắn của bạn trong các tranh chấp liên quan đến các giao dịch F5803-9D........
Bạn có thể xem các tin nhắn bằng cách đăng nhập vào tài khoản Payza của bạn và nhấp vào "Nghị quyết Trung tâm" dưới "Tài khoản của tôi".

Mình thực sự không thể dịch được thằng admin nó viết gì.Có vài chữ có thể đọc được nôm na là khuyên mình nên tiếp tục và đóng tranh chấp.
Mình thì sẽ tiếp tục tranh chấp, nhưng không biết nên làm gì tiếp theo, vì sợ mình không trả lời thì PZ sẽ xử mình thua, mà có hiểu nó viết gì đâu mà trả lời.
Tranh chấp cũng đã được 10 ngày và mình chưa hề nhận PZ từ nó 1 lần nào.
Các bạn khuyên mình nên làm gì tiếp theo.

site nào ? số tiền ? Mail PZ đâu post lên đây xem nào , đọc mà như kiểu đem con bỏ chợ thế này ng đọc cũng chịu ko hiểu đc
Ý mình là sau 7 ngày admin nó gửi mail cho mình thì mình có cần phải email cho nó để PZ không xử mình thua thôi.
chứ còn site nào scam thì cũng vậy mà
còn PZ thì nó mail cho mình thế này sau khi thằng admin nó viết tào lao để hi vọng mình đóng tranh chấp :

Người bán............. đã trả lời tin nhắn của bạn trong các tranh chấp liên quan đến các giao dịch F5803-9D........
Bạn có thể xem các tin nhắn bằng cách đăng nhập vào tài khoản Payza của bạn và nhấp vào "Nghị quyết Trung tâm" dưới "Tài khoản của tôi".

- - - Updated - - -

Mình muốn hỏi mình nên làm gì tiếp theo để PZ không xử mình thua.

copy cái mail thằng đó lên đây , thằng admin đấy
Nó ghi vớ vẩn đấy mà, không hiểu tiếng gì luôn
đây là nguyên văn đoạn mail nó gửi :

Le service à été livré, mon site web ne peut-être tenue responsable de la non disponibilité des filleuls à louer ou de tous autres perturbations lié à l'activités des membres (activité des filleuls loué, clics fait par les membres chaque jours,etc.) Ce sont des variable impossible à prédire et d'ailleurs nous avançons aucune promesse (à l'exception des referrals bots mais eux fonctionne à 100%) .

Cette personne à acheté un service, profité du service et maintenant veux recouvrer sont argent, ce n'est pas comme sa que sa marche. Lorsque l'ont achète un service aussi aléatoire il est possible qu'il ne soit pas rentable. Ce sont les aléas des business en ligne.

Notre service ne rembourse pas c'est écrit dans nos TOS, ce litige n'a pas lieu d'être car cette personne qui c'est inscrit à de ce faite accepté nos TOS.

Cordialement,

Mình nghĩ là nó đang cố gắng thuyết phục để mình trì hoãn và đóng tranh chấp, nhưng nó đã mail mà mình không mail thì sợ pz xử mình thua, ai có cách nên làm gì tiếp theo chỉ cho mình

Nó ghi vớ vẩn đấy mà, không hiểu tiếng gì luôn
đây là nguyên văn đoạn mail nó gửi :

Le service à été livré, mon site web ne peut-être tenue responsable de la non disponibilité des filleuls à louer ou de tous autres perturbations lié à l'activités des membres (activité des filleuls loué, clics fait par les membres chaque jours,etc.) Ce sont des variable impossible à prédire et d'ailleurs nous avançons aucune promesse (à l'exception des referrals bots mais eux fonctionne à 100%) .

Cette personne à acheté un service, profité du service et maintenant veux recouvrer sont argent, ce n'est pas comme sa que sa marche. Lorsque l'ont achète un service aussi aléatoire il est possible qu'il ne soit pas rentable. Ce sont les aléas des business en ligne.

Notre service ne rembourse pas c'est écrit dans nos TOS, ce litige n'a pas lieu d'être car cette personne qui c'est inscrit à de ce faite accepté nos TOS.

Cordialement,

Dịch vụ Ã Ã © được cung cấp © © trang web của tôi có thể không được ª chịu trách nhiệm cho những người không sẵn sàng © giới thiệu đến thuê hoặc bất kỳ rối loạn khác Lia © cho các hoạt động © s thành viên (hoạt động © giới thiệu thuê © , nhấp chuột được tạo bởi các thành viên mỗi ngày, vv.) Đây không phải là trước © biến để nói và chúng tôi cũng dây ngắn cột lưởi câu § ích bất kỳ lời hứa (với ngoại lệ của chương trình giới thiệu nhưng họ làm việc ở 100%).

© mua người này đến một dịch vụ © lợi thế của dịch vụ và bây giờ muốn khôi phục là tiền bạc, nó không giống như công việc của mình của mình. Khi đã mua một dịch vụ © ngẫu nhiên là ngẫu nhiên nó có thể không có lợi nhuận. © Đây là những ngẫu nhiên như kinh doanh trực tuyến.

Dịch vụ của chúng tôi không trả tiền là Ã © crit trong TOS của chúng tôi, vụ tranh chấp không có lý do là vì người được đăng ký khiến © chấp nhận TOS của chúng tôi.

Trân trọng,

Mình nghĩ là nó đang cố gắng thuyết phục để mình trì hoãn và đóng tranh chấp, nhưng nó đã mail mà mình không mail thì sợ pz xử mình thua, ai có cách nên làm gì tiếp theo chỉ cho mình

thuyết phục cái gì , nó bảo là ông đã kí vào TOS của nó , và trong điều khoản TOS của nó là ko có refund .

nó kêu là đây là đầu tư trực tuyến , lãi hay lỗ là hiển nhiên , người chơi phải tự chịu .

còn mail lại thế nào tự giải quyết . có thể kêu thêm lý do là nó sợ thua nên cố tình xài những font chữ gây khó khăn cho việc đọc .

Bạn cố gắng thử làm thế này với tất cả các trường hợp(có thể không bao gồm chuyển khoản cá nhân)

1/ Tìm 1 vài dữ liệu sơ hở trong T.O.S của website đó.
2/ Tìm thông tin thêm nếu website đó có nhiều người bị scam ( bao gồm link dẫn chứng cụ thể)forum,mạng xã hội,..., phải có đủ cơ sở kết luận.

Next : cung cấp tất cả vào phần trả lời của bạn trong nghị quyết(payza) .payza họ đọc nội dung trả lời từ 2 phía.

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
khi website họ đăng ký merchant họ phải qua kiểm duyệt gắt gao từ Payza ( T.O.S (Terms of Service), quy định hoàn trả(Refund Policy) . Nên đọc 2 điều này khi dăng ký và quyết định đầu tư vào website. Việc này sẽ nghiêng thiên vị về business hơn là người sử dụng về tính chất rõ ràng.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,380
172,482
Latest member
weishao

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom