Spotlight trade forex với 50$?

với 50$ thì trade forex sẽ thế nào?

• cháy tài khoản là cái chắc!

Votes: 13 16.0%
  • ăn được nhưng mà ít lắm

Votes: 15 18.5%
  • trade khôn khéo thì tiền vẫn vô như nước ^^!

Votes: 53 65.4%

• Total voters
    81
Status
Not open for further replies.
Cháo cả nhà Forex.
- Thấy các bạn nói quá nhiều về cách chơi Forex, cũng như cách kiếm tiền từ Forex. Nên mình cũng có vài y kiến cùng a/e.
1. Forex không kho chơi như các bạn nghĩ.
2. Chụi khó phân tích các biểu đò, nhận định các xu hướng, đừng chơi theo kiểu bản đồ 1p,5p sẽ dẩn đền cháy acc.
3. Chọn biểu đồ 15p,30p,1H,4H,Days. Kiểu nay đêm lại lợi nhuận cao.
4. Biết cách dừng lỗ, chốt lời và Trailing Stop.
5. Và cuối cùng là tâm lý. Nếu các bạn không có tâm lý tốt thì bạn đừng tham gia Forex.
VD: Bạn đã theo dõi thị trường 1-2 days sang ngày t3 thị trường bất đầu biến động mạnh bạn chọn Bull/Sell (tuy theo thị trường). Mới vào lệnh đã lỗ 5-10$ (tuy mức đầu tư của bạn) bạn đã xanh mặt và bạn chọn giải pháp an toàn là thoát lệnh để bảo đảm số vốn của bạn. Khi thoát lệnh ra.....thì oohh...Thì trường lên/xuống 100 pic. Bạn cảm thấy thế nào ???
- Mình có vài dòng chia sẽ các bạn đừng ném đá mình nha.
- Mình rất vui lòng thảo luận với các bạn qua YH: duy_lovemmo

Thanks All,

Bạn phải có khả năng kiểm soát rủi ro tốt. Vì bạn vốn ít => khó có thể chịu được những đợt biến động mạnh => nguy cơ mất hết vốn cực kỳ cao. Cách giải quyết: 1. Trade với khối lượng nhỏ hơn 2. Bik cách nhận ra xu hướng và luôn luôn đanh đúng xu hướng. Cái này hơi khó =))
@hkduy26: Nếu như chơi scalping mà nghiên cứu biểu đồ 1h, 4h chắc đói chết quá bạn. Cách lựa biểu đồ phụ thuộc vào phong cách trade của bạn. Bạn phải biết mình là dân swing hay là intraday để mà lựa chọn biểu đồ thích hợp.

Các bạn khó có thể thành công trong Forex! Tỷ lệ thành công chỉ chiếm 5 người trong 100 người thôi! Nếu bạn có những tố chất sau thì nên tham gia còn không đừng bao giờ mong làm giàu bằng con đường này nhé.
1. Tính cách là cái đầu tiên. Phải nhẹ nhàng, thật kiên nhẫn chờ đợi (cốt lõi), sự thông minh,....
2. Luôn luôn tuân thủ nguyên tắc!Nếu tuân thủ đúng nguyên tắc thì bạn sẽ đạt được 70 - 90% thành công. Nếu bạn không tuân thủ các nguyên tắc thì sẽ biến bạn từ một nhà đầu tư trở thành một con bạc trong đầu tư.
3. Theo tiến triển của thời gian, bạn sẽ trãi qua những "đột biến" đau thương của thị trường. Vì vậy đừng bao giờ nuối tiếc lớn về số lợi tức lớn đã mất sạch! Hãy tạo cho mình một tinh thần tốt để vượt qua nó.
Nếu bạn thành công trên con đường này thì bạn sẽ thuộc 5% trong số 10% người thành công trên thế giới đó!
Mình sẽ kể cho các bạn nghe một đột biến mà mình đã trãi qua cụ thể là cuối năm 2007 hồi đó còn trade chứng khoán (Chỉ làm thuê thôi các bạn, được đào tạo và trả lương thôi).
Hôm đó cũng cuối phiên giao dịch rồi thị trường chuẩn bị đóng cửa. Nhưng cả buổi tối mình đã nghiên cứu kỹ thằng này (lâu rồi cũng không nhớ tên gì nữa) các biểu đồ của nó đều có xu hướng tốt, biểu đổ 1 tháng đang lên, 1 ngày cũng đang qua vạch đỏ, 1h cũng qua vạch đỏ, 30' cũng bắt đầu qua vạch. Mình đã quyết định đặt lệnh mua 1000 cổ phần, mình nhớ lúc đó là khoản 41 phẩy mấy đô. vừa mua xong chưa đầy 5 phút đã lời 50$. lúc đó còn khoản 15' là kết thúc phiên giao dịch (Theo quy định của công ty thì phải đóng lại toàn bộ các lệnh khi cuối ngày). Nhưng biểu đồ còn đang rất đẹp, mình tham khảo anh quản giám đốc có nên để qua ngày mai không, Anh bảo tùy em, nếu thấy tốt thì cứ để! Vậy là qua ngày mai, giá của nó được điều chỉnh và tăng tiếp, Biểu đồ bây giờ có thể nói là rất tuyệt để tiếp tục đầu tư, dự đoán trong thời gian tới có thể lên 44$. Đột biến bắt đầu xuất hiện từ đây, với vào phiên giao dịch được 3h đùng đùng giá nó đứng yên, đọc thông tin thì thấy nó bảo tạm nghỉ giao dịch để công bố lợi tức quý 3, mình quyết định đặt lệnh bán nhưng lệnh đặt không thực hiện được, khoảng 1h sau nó thông báo lợi tức của quý 3 giảm. Giá lúc này cứ xuống như mưa, 40$ rồi 39$ rồi 38$ lệnh mãi cũng không khớp cuối cùng nó xuống còn 36$ mới bán được. Vậy là hôm đó mình đã bị thua lỗ hơn 5000$, kết quả là công việc tháng đó coi như toi không được chia 8% lợi tức. Vì bị một phát quá đau nên các ngày sau đó mình không thể giao dịch dù các biểu đồ rất đẹp! tinh thần đã mất! Mình đã xin nghĩ, nhưng giám đốc bảo cứ giải lao 1 tuần rồi bắt đầu lại! Bỡi vậy các bạn cần tạo cho mình một tinh thần thật tốt, một tinh thần thép để vượt qua được những biến động để đi đến thành công.
Chúc các bạn thành công.
Mặc dù không còn trade nữa nhưng cũng mong muốn một ngày nào đó đủ tiền để có thể thực hiện mơ ước của mình.
HÃY CỐ GẮNG TUÂN THỦ CÁC NGUYÊN TẮC VÀ TẠO CHO MÌNH MỘT TINH THẦN THÉP ĐỂ TRỞ THÀNH MỘT NHÀ ĐẦU TƯ CHÂN CHÍNH, KHÔNG PHẢI LÀ NHỮNG CON BẠC TRONG ĐẦU TƯ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,409
171,457
Latest member
FangSongHyp

Most viewed of week

Most discussed of week