Waiting for Answer Trả Lời Chu Văn Chung

Status
Not open for further replies.
Bạn chủ thớt có khiếu viết tiểu thuyết lắm đấy. Như vậy mà cũng bịa ra được, bạn quả thật rất "đáng sợ".

Mình kinh tởm nhất mấy cái thể loại như thế này, đáng sợ hơn gấp trăm lần mấy bọn đầu trộm đuôi cướp ngoài đường

Mình là chủ nick Ngoknu1991 sau đây là những lời nói muốn gửi tới những người cần...

Chào a chu văn chung và mọi người trên mmo, tôi gọi a là a vì tôi biết rõ a lớn tuổi hơn tôi...đáng lẽ sẽ k có cái topic này nhưng vì tôi đc biết a đã có 1 cái topic báo tôi scam...Sau đây tôi sẽ giải đáp mọi thắc mắc của a và mọi người trên đây:
Thứ 1 : Dù đã có topic báo scam nhưng tôi k vào trả lời hay giải thích đơn giản chỉ vì tôi chưa điều trị xong.nick mmo của tôi do a trần đình hoà sử dụng chúng tôi cùng làm chủ 2 group captcha cái này member của tôi sẽ vào xác nhận...Mem đã làm việc lâu và rất hay liện hệ với chúng tôi.
Thứ 2: a nói tôi k muốn ai biết nhưng lại oang oang trên gruop...tôi công nhận group của a rất tốt và cả a khi tôi vào thật sự đã có quá nhiều thiên vị..theo quy định của group 2 tuần k có báo cáo sẽ bị đuổi ra khỏi group, cho nên tôi lên group thông báo mình sắp phải đi trị bệnh và nó chỉ là 1 tiểu phẩu nhỏ ( cái này tôi sợ a lại bị mem nói là thiên vị tôi) và lý do nữa trong gruop có những người tôi rất quý nhưng dù sao các a chỉ là trên mạng tình người chỉ qua lời nói nên tôi chẳng sợ việc các a tới thăm...đối với những ngượi bị như tôi thì sợ nhất ánh mắt người ta nhìn mình thương hại,chuyện tôi đi trị bệnh bạn bè tôi thực sự k hề biết...đi cùng tôi là gia đình của tôi thôi
Thứ 3: Nick skyper và yahoo của tôi đc để ở chế độ lưu đăng nhập khi ai mở máy tính của tôi lên thì nó sẽ online, trước khi ra đi tôi dặn em mình
có xài máy tính chị thì cái gì của chị cứ để yên đó...Những ngày qua em họ của tôi đến trông nhà giúp gia đình tôi đã sử dụng máy tính của tôi nó mới lớp mười lại đang nghỉ hè nên thường xuyên thức đêm chơi game...vì skyper chát nhóm của mọi người nên nó tò mò vào nói chuyện...a nói rằng cách nói chuyện y chũ củ,củng đúng thôi chị em tụi tui thân nhau mà...nhưng tôi thấy nó lễ phép hơn tôi đấy.
Thứ 4: a nói tôi lừa tình..tôi xin hỏi a tôi đã từng nói yêu thương a gì k...a nói tôi lừa tiền thế tôi xin hỏi tôi có yêu cầu mọi người giúp đỡ k hay có bất kỳ câu nói nào có ý như zậy k...với lại chuyện tình cảm của tôi yêu như thế nào chia tay ra sao chẳng lẽ tôi phải khai hết khi vào group sao..
Thứ 5: cách đây gần 1 tuần vì bị group khủng bố vào điện thoại dữ quá nên tôi đành nói chuyện này cho mẹ tôi biết và nhờ mẹ gọi điện xác nhận với a rằng tôi đang điều trị xin a dừng những khủng bố đó lại và chờ tôi ra giải quyết...thế nhưng a k coi lời xác nhận của mẹ tôi ra gì...
Thứ 6: a nói tôi vay tiền a gần 1 triệu...vậy thì tôi nói luôn nhé...lần gửi lương đầu tiên của tôi a chỉ tính 2 tuần thực chất khi đó tôi làm việc 3 tuần tổng đc 40$ nhưng a chỉ tính 34$ cho 2 tuần gmail báo cáo tổng kết vẫn còn nhé..tiếp sau đó a mới tôi lên nhà a chơi nhưng túi tôi cạn tiền tuần đó tôi làm đc 17$ nhưng a cho ứng 500k vậy tôi thiếu a 8$ tiếp theo sau đó tôi làm đc 14$ nhưng ứng lương 250K vậy là chỉ thiếu a 6.5$ sau đó tôi vay a 300k nhưng làm lẻ tẻ củng đc 1 hay 2$..tổng số tiền thiếu a là 300K thôi nhé..và đã yêu cầu đc trả số tiền này trước khi đi nhưng a k đồng ý và nói quà tăng tôi...tôi nghĩ khỏi cần chụp log chát lên nhỉ.thế mà a vu cho tôi là lừa tiền để vay a thì tôi củng hết cái để nói nữa rồi.
Thứ 7: đây là hình ảnh chụp giấy chuyển viện của tôi...tôi vốn dĩ mắc bệnh bạch cầu nên thể trạng k đc tốt..dù cao 1m59 nhưng chỉ nặng có 32kg điều này thì chính a củng thấy tôi ốm yếu cỡ nào..k chỉ a mà mem của tôi củng biết tôi mắc bệnh lâu nay...nhưng chờ đợi mãi đến năm nay tôi mới có cơ hội điều trị.
a>

Đây là số điện thoại của tôi : 01659030970 và đây là số mẹ tôi 01655819863 nếu a sợ tôi giả danh hay gì thứ cứ gọi 2 số cùng lúc nhé cả tôi và mẹ tôi sẽ nói chuyện...khi tôi post số điện thoại của mẹ lên nhưng xin mọi người có muốn xác nhận thì gọi 1 hay 2 người thôi mẹ tôi bị tim nên chẳng thể chịu nổi người ta đã kích và gọi con mình là lừa đảo đâu...thời gian qua tôi đã khốn đốn lắm rồi nên bây giờ để cho ba mẹ tôi đc chút bình yên khi chuyện này qua đi...tiền của mấy a tôi sẽ trả lại đầy đủ k thiếu 1 xu và sẽ up proof lên.
Đồng tiền làm ra rất cực khổ tôi vốn là dân cạp nên càng yêu quý đồng tiền hơn nhưng k vì thế mà để ai khinh thường mình nhé...
ở ĐN thì imbox mình giúp cho cần mình sẽ cho cậu vay trả nợ ko lãi uy tín là được

Tốn time đọc của thớt vãi đái.kéo xuống thấy fake.đệt.pó giò

Kết thúc đi mấy bồ ơi. Có 1 chuyện mà hôm qua giờ nói hoài. Ăn thua gì với 1 đứa con gái.

Các bạn nên bỏ qua hết đi. Số tiền không phải là lớn lắm nên không cần truy cứu thêm nữa làm gì vì dù sao nguyên nhân vấn đề liên quan đến NHÂN ĐẠO quá nhiều. Nói thêm nữa thì người đọc cũng cảm thấy buồn.

P/s: Năm này hình như theo anh được biết (tìm hiểu) giấy Ra Viện đã có sự sửa đổi
http://img.v3.news.zdn.vn/w660/Uploaded/Ugtntz/2014_08_04/IMG_2817.jpg

Mình xóa toàn bộ cmt của cả 3 người đang war trong topic này vì gây war và cmt ngoài lề chứ ko xóa của riêng 1 ai cả
Thân !
Hi mjk không ý kiến gì cả chỉ góp ý với bạn là đừng nên xóa lung tung kẻo member lại report lung tung thì hơi phiền bạn à. Trường hợp nào nặng quá thì hãy dùng biện pháp mạnh còn không đáng thì nên nhẹ tay một chút để các member dễ thở hơn bạn nhé.
Mjk nghĩ bạn là con trai nên rộng lượng một chút sẽ tốt hơn cho đôi bên bạn à. Vì dù sao chủ thớt cũng là con gái phận liễu yếu đào tơ thì hơn thua để làm gì hả bạn.
Tuy hóa đơn là FAKE nhưng như chủ thớt nói là đúng có bệnh thật và ai ai cũng biết dc điều này mà, có gì thì bạn nên giải quyết bằng tình cảm có lẽ sẽ tốt hơn cho 2 bên vì đôi lúc tiền không phải là tất cả mà nó làm rạng nức đi tình cảm tốt đẹp giữa 2 bên bạn à.
Hy vọng bạn có một cách giải quyết sáng suốt và hợp tình hợp lý

Thân : iloveyouforever !!!

Hi mjk không ý kiến gì cả chỉ góp ý với bạn là đừng nên xóa lung tung kẻo member lại report lung tung thì hơi phiền bạn à. Trường hợp nào nặng quá thì hãy dùng biện pháp mạnh còn không đáng thì nên nhẹ tay một chút để các member dễ thở hơn bạn nhé.

Mjk nghĩ bạn là con trai nên rộng lượng một chút sẽ tốt hơn cho đôi bên bạn à. Vì dù sao chủ thớt cũng là con gái phận liễu yếu đào tơ thì hơn thua để làm gì hả bạn.
Tuy hóa đơn là FAKE nhưng như chủ thớt nói là đúng có bệnh thật và ai ai cũng biết dc điều này mà, có gì thì bạn nên giải quyết bằng tình cảm có lẽ sẽ tốt hơn cho 2 bên vì đôi lúc tiền không phải là tất cả mà nó làm rạng nức đi tình cảm tốt đẹp giữa 2 bên bạn à.

Cậu Trai Mod này phán như thánh ấy. Có biết cái quái gì mà như thánh vậy :D "Tuy hóa đơn là FAKE nhưng như chủ thớt nói là đúng có bệnh thật và ai ai cũng biết dc điều này mà" bó chiếu :confused:

Xóa thế nào là lung tung? bạn có nhìn thấy những comment các mem chửi nhau mà thachthao xóa đi để tránh gây war khi có 1 nick clone vào chửi bạn ChuChung ko? hay để đấy cả thread xúm vào war chửi nhau với clone cho vui? bạn ấy cũng ko hề point 1 mem nào sao nói nặng tay?
Còn kiếm tiền trên mạng thì liễu yếu với đào tơ cái gì, phân biệt giới tính làm gì cứ đúng mà làm, hóa đơn fake mà bệnh thật àh? Bạn nghĩ gì thế? Bạn ở gần nhà bạn kia hay có họ hàng quen biết gì ko mà khẳng định đc hay vậy? Ai cũng xác định bạn kia fake proof lừa tiền rồi đó

Last edited:
Cãi qua cãi lại từ hum wa tới giờ chả chốt được vấn đề gì mừ có 1 người ra đảo vì war...
Giờ thì mong chờ gì nữa đây @ChuChung ?

Cãi qua cãi lại từ hum wa tới giờ chả chốt được vấn đề gì mừ có 1 người ra đảo vì war...
Giờ thì mong chờ gì nữa đây @ChuChung ?
:rolleyes::rolleyes: nói gì cậu nhỉ ? Ý cậu là gì ? Người ta ra đảo vì ng ta clone cố ý gây war ! Muốn cãi nhau với mình ! Còn cậu nói thế là ý gì ! Chưa kể mình thấy có ng có thể xóa coment của mình ! Không phải là mod chắc là memb hở :rolleyes::rolleyes: Topic waning mình đã hỏi ai là người cố ý xóa coment của mình sau khi đối đáp với cậu gây war kia ! Các mod cố ý úp úp mở mở ! ko nói mình đã không thèm nói gì ? giờ cậu muốn gì nữa :D:D

:rolleyes::rolleyes: nói gì cậu nhỉ ? Ý cậu là gì ? Người ta ra đảo vì ng ta clone cố ý gây war ! Muốn cãi nhau với mình ! Còn cậu nói thế là ý gì ! Chưa kể mình thấy có ng có thể xóa coment của mình ! Không phải là mod chắc là memb hở :rolleyes::rolleyes:
Má ơi... iêm @thachthao nói goài mừ ko đọc àh ku !?
Rồi topic kia cũng close goài mà o_O

Còn ý tớ hỏi là cậu đang mong chờ gì từ tên fake proof kia kìa ?!

M
Má ơi... iêm @thachthao nói goài mừ ko đọc àh ku !?
Rồi topic kia cũng close goài mà o_O

Còn ý tớ hỏi là cậu đang mong chờ gì từ tên fake proof kia kìa ?!
Người fake proff kia đang bảo chờ người ta up proff mới ! Mình cũng đang chờ đây cậu !:D:D

Cậu Trai Mod này phán như thánh ấy. Có biết cái quái gì mà như thánh vậy :D "Tuy hóa đơn là FAKE nhưng như chủ thớt nói là đúng có bệnh thật và ai ai cũng biết dc điều này mà" bó chiếu :confused:
Xóa thế nào là lung tung? bạn có nhìn thấy những comment các mem chửi nhau mà thachthao xóa đi để tránh gây war khi có 1 nick clone vào chửi bạn ChuChung ko? hay để đấy cả thread xúm vào war chửi nhau với clone cho vui? bạn ấy cũng ko hề point 1 mem nào sao nói nặng tay?
Còn kiếm tiền trên mạng thì liễu yếu với đào tơ cái gì, phân biệt giới tính làm gì cứ đúng mà làm, hóa đơn fake mà bệnh thật àh? Bạn nghĩ gì thế? Bạn ở gần nhà bạn kia hay có họ hàng quen biết gì ko mà khẳng định đc hay vậy? Ai cũng xác định bạn kia fake proof lừa tiền rồi đó
Mjk thì không đọc được những comment chửi nhau của các member nên mới nói thế. Còn cậu muốn căn rule thì quá đơn giản chỉ sợ các bạn chịu thiệt thòi về mjk thôi chứ mjk có nói gì mà bạn phải bức xúc thế.
Mjk muốn góp ý để các mod nhẹ tay khi xử lý thì các bạn thoải mái hơn trong khi tham gia vào các box, còn vấn đề bệnh tật thì theo như chủ thớt nói thì @ChuChung cũng đã quen biết với chủ thớt rồi vấn đề này có lẽ @ChuChung cũng biết nên đó cũng là điều bt.
P/S : Các bạn thích căn theo rule thì lần sau mjk cứ căn cứ theo rule.
Còn việc mjk với chủ thớt thì không hề quen biết nhưng đọc bài mà chủ thớt viết mjk rất thông cảm cho hoàn cảnh của chủ thớt nên góp ý để các anh em thông cảm và nên giải quyết bằng tình cảm sẽ tốt đẹp hơn cho cả 2 bên, vì chủ thớt cũng hứa là trả số tiền còn lại cho @ChuChung đầy đủ như đã hứa chứ có scam tiền gì đâu mà các bạn lại chém ngta thê thảm đến vậy?
Các bạn hãy đặt mjk vào trường hợp của chủ thớt khi bị tất cả mọi người chém đồng loạt thì các bạn sẽ có cảm giác ntn nhé.

Thân : iloveyouforever !

Up proof mới luôn @@

Thôi bỏ qua đi bạn. coi như cúng tháng 7 là được mà. hơn thua làm gì nữa, cãi qua cãi lại cũng thế mà.:D

Còn việc mjk với chủ thớt thì không hề quen biết nhưng đọc bài mà chủ thớt viết mjk rất thông cảm cho hoàn cảnh của chủ thớt nên góp ý để các anh em thông cảm và nên giải quyết bằng tình cảm sẽ tốt đẹp hơn cho cả 2 bên, vì chủ thớt cũng hứa là trả số tiền còn lại cho @ChuChung đầy đủ như đã hứa chứ có scam tiền gì đâu mà các bạn lại chém ngta thê thảm đến vậy?
Các bạn hãy đặt mjk vào trường hợp của chủ thớt khi bị tất cả mọi người chém đồng loạt thì các bạn sẽ có cảm giác ntn nhé.

Vụ report này bạn nghĩ đơn giản thế àh, đọc là thấy thông cảm với chủ thớt? Bạn giàu tình thương quá rồi đó, sống nên thực tế 1 chút, đừng thấy ai nói gì viết gì cũng tin, ngoknu1991 có trả lại tiền ko nếu ChuChung ko report? và nếu 2 người quen nhau mà bạn đó bị bệnh thật thì ChuChung có report bạn ấy ko? Còn nếu đã scam lòng thương rồi fake proof để report ngược lại thì bạn nghĩ ai là người ko cảm thấy phẫn nộ? Xem qua cách comment và suy nghĩ thì bạn là người rất tốt, luôn nghĩ tới mặt tốt và bênh vực người khác, nhưng bạn đừng để lòng thương, lòng trắc ẩn bị lợi dụng bởi những kẻ ko xứng đáng
Mình stop, pai !

Kể ra đã đầy đủ bằng chứng fake giấy tờ như thế thì các mod cũng phân xử được rồi. Cho cái nick Clone
Mjk thì không đọc được những comment chửi nhau của các member nên mới nói thế. Còn cậu muốn căn rule thì quá đơn giản chỉ sợ các bạn chịu thiệt thòi về mjk thôi chứ mjk có nói gì mà bạn phải bức xúc thế.
Mjk muốn góp ý để các mod nhẹ tay khi xử lý thì các bạn thoải mái hơn trong khi tham gia vào các box, còn vấn đề bệnh tật thì theo như chủ thớt nói thì @ChuChung cũng đã quen biết với chủ thớt rồi vấn đề này có lẽ @ChuChung cũng biết nên đó cũng là điều bt.
P/S : Các bạn thích căn theo rule thì lần sau mjk cứ căn cứ theo rule.

Cha Trai Mod này có biết đọc không thế. Làm ơn đừng có đọc nguyên # 1 rồi phán như đúng rồi thế. Đọc tiếp những comment bên dưới nha. Là Trai Mod mà thế à, dung túng và bênh vực cho những người lừa đảo, giả mạo. Vậy thì làm sao rom trong sạch được. Mọi người đều gét scam, gét giả dối. Chẳng ai ném đá cả, mà tất cả đều lên án việc em ý làm giả giấy tờ lừa lòng tin của mọi người. Nếu mà cậu chỉ đọc mấy dòng đó, mà phán là"mjk rất thông cảm cho hoàn cảnh của chủ thớt" thì cậu không xứng đáng làm Mod rồi. Vì không căn cứ vào vấn đề thực tế, vào những bằng chứng rành rành. Mới nghe mấy lời nỉ non là tan chảy, vậy thì sao mà phân xử được gì chứ. Mọi người đã quên em ý từ lâu rồi, nhưng tự nhiên lại làm cái pic này rồi viết nên câu chuyện đó rồi làm giả giấy tờ như thế thì không lên án sao được. Ban đầu mọi người suýt bị lừa thêm 1 vố nữa, vì câu chuyện quá hay, còn đang định xin lỗi nữa cơ đấy. Cũng may có người tìm được cái giấy kia đối chiếu. Chứ không thì tha hồ mà nhận gạch của các cậu. Hứa thì ai cũng hứa được, hứa nhưng hiện tại vẫn chưa trả, lời hứa trên MMO cậu nghĩ nó có sức nặng thế à. :mad::mad::mad:

Kể ra đã đầy đủ bằng chứng fake giấy tờ như thế thì các mod cũng phân xử được rồi. Cho cái nick Clone

Cha Trai Mod này có biết đọc không thế. Làm ơn đừng có đọc nguyên # 1 rồi phán như đúng rồi thế. Đọc tiếp những comment bên dưới nha. Là Trai Mod mà thế à, dung túng và bênh vực cho những người lừa đảo, giả mạo. Vậy thì làm sao rom trong sạch được. Mọi người đều gét scam, gét giả dối. Chẳng ai ném đá cả, mà tất cả đều lên án việc em ý làm giả giấy tờ lừa lòng tin của mọi người. Nếu mà cậu chỉ đọc mấy dòng đó, mà phán là"mjk rất thông cảm cho hoàn cảnh của chủ thớt" thì cậu không xứng đáng làm Mod rồi. Vì không căn cứ vào vấn đề thực tế, vào những bằng chứng rành rành. Mới nghe mấy lời nỉ non là tan chảy, vậy thì sao mà phân xử được gì chứ. Mọi người đã quên em ý từ lâu rồi, nhưng tự nhiên lại làm cái pic này rồi viết nên câu chuyện đó rồi làm giả giấy tờ như thế thì không lên án sao được. Ban đầu mọi người suýt bị lừa thêm 1 vố nữa, vì câu chuyện quá hay, còn đang định xin lỗi nữa cơ đấy. Cũng may có người tìm được cái giấy kia đối chiếu. Chứ không thì tha hồ mà nhận gạch của các cậu. Hứa thì ai cũng hứa được, hứa nhưng hiện tại vẫn chưa trả, lời hứa trên MMO cậu nghĩ nó có sức nặng thế à. :mad::mad::mad:
Mjk biết các bạn ai cũng đều căm phẫn những người scam thậm chí mjk cũng thế, mjk không dung túng cho những bạn scam mà chỉ muốn sự việc giải quyết một cách nhẹ nhàng và có tình cảm sẽ êm đẹp hơn cậu à. Nếu xét theo nội quy thì chủ thớt đã sai hoàn toàn vì đã FAKE proof nhưng xét về mặc tình cảm cũng nên thông cảm cho chủ thớt cái gì có thể tha thứ dc thì nên tha thứ cho người khác có thể cậu sẽ cảm thấy thoải mái hơn. Theo mjk nhận thấy chủ thớt không có ý định scam tiền của chuchung đâu có thể hiện tại chủ thớt đang kẹt hay có vấn đề gì đó chưa có dk hoàn lại số tiền cho chuchung thôi.
P/S : Mjk hiểu cảm xúc của cậu nhưng nên dùng từ ngữ lịch sự hơn một tí sẽ hòa hợp hơn nhé cậu "Cha" lời nói không mất tiền mua lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.
Mjk stop tại đây.
Chúc các bạn buổi tối vui vẻ và hạnh phúc.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week