Topic đặc biệt về tình cảm anh em trong forum

nmtrung

Hero
Reactions
964
MR
0.000
Uhm chào tất cả các mem và BQT em là bên thứ 3 đứng ra để nói đôi điều về chuyện vừa xảy ra: vì một mâu thuẫn giữa mem và BQT nên 1 trong bác gão cuội vừa dứt áo ra đi, topic chia tay cảu bác ấy đây http://mmo4vn.com/showthread.php?10422-Thong-bao-ngung-hoat-dong-Dai-Gai-trong-hoi-Dai-Gai

Chuyện theo em hiểu là thế này, bác hiếu có lập 1 topic về huơgn 1 hẫn pTC rất chi tiết, bác ấy mất cả buổi ngồi dịch từ tiếng anh và edit chình sửa đủ kiểu, nhưng bác ấy post nhầm vào box PTC, đây là bõ điểm nóng của diễn đàn, topic ấy tồn tại không lâu thì bị mod bem bem move sang box support

Chuyện nếu chỉ thế thì cũng ko có vấn đề gì, nhưng do giọt nước tràn ly, bác hiếu nói rằng topic của mình lập ra hay bị mod bem del và move chưa đầy 1 phút trong khi có rất nhiều topic khác bị sai rule thì ko sao nên bác ấy có hiềm khích với mod bem

Nhưng theo lời bác bem nói, bác ấy chỉ del 1 và move 1 topic rất đúng nguyên tắc

Uhm thật ra nhìn chung mà nói chuyện cũng ko có gì, 2 bác nói là đừng trẻ con nhưng hành động thì ko thế.

Thế nên em xin mở topic này để ae giải bầy với nhau, ngồi lại để chỉ rõ chỗ sai đúng của mỗi người, đâu thể ai cũng đúng đc và ngoài chuyện nguyên tắc đôi khi cũng cần có cái tình nữa, mặt khác nhiều mem mới lợi dụng forum lõng lẽo trong chuyện quản lý nên spam bài và up bài rất linh tinh

Cùng một mái nhà ko ít thì nhiều a cũng có tình cảm rồi, đừng làm chúng ta xa nhau hơn nữa, đừng để khi mất đi mới thấy quý. Cùng nhau đoàn kết vì 1 mmo4vn là tốt nhất mấy bác ạ

Nói thật chứ anh em bỏ đi nhiều rồi: TocNgan, Hg, tanghien, hoangtu186.....
nên giờ ai ra đi nữa em cũng buồn cả, bác nào đừng gắn bó với forum nhiều năm mà chia tay thì sẽ có tâm trạng như em đã từng có (1 forum webgame em gắn bó 3 năm nhưng giờ nó giải thể)

Mong các bác xem xét và làm hào với nhau. Thân ái và quyết thắng

P/S: bài này mình viết trong phần góp ý chắc ko vi phạm bất lì rule nào của diễn đàn. Bác nào có cái sai thì cứ sửa đừng vì cái tôi lớn quá mà mất hết tình cảm anh em nhé.
:binhsua03:

P/S2 : bị del lần 2 rồi, topic này đb nhất là a chỉ có thể rp 1 lần duy nhất

---------- Post added at 04:46 PM ---------- Previous post was at 04:44 PM ----------

một lời nhận xét của bác bem: 1 topic lập ra cho thấy sự ngu si và trẻ con biểu hiện 1 lòng ghen ghét phá đám

Last edited by a moderator:
Chuyện này mình đã nói với cả đôi bên trên box chat, mình không bình luận nữa!

Nhờ Shin lấy lại topic đó thử xem dc ko :-s
Topic của Hiếu từ đầu mình đã rất ủng hộ, hoan nghênh! Bài viết công phu, hữu ích, đáng trân trọng!
Bạn nào muốn xem lại bài viết đó vào http://kiemtien.mocua.com xem nhé! Mình đang online phone nên không post link chi tiết được!
Mong 2 bạn sớm cảm thông, xóa bỏ xung khắc và bình thường quan hệ!

Upvote 0
tôi là người lập topic này, tôi xin nói rõ lại ý định của mình là topic này lập nên ko phải vì tôi ủng hộ ông hiếu, vì tôi cũng chỉ biết ông hiếu như là mem hay hoạt động trên forum, bt tôi cũng ko quan hệ gì ngay cả vc làm ref, topic này lập chỉ đơn giản là để mọi người ngồi lại noí chuyện đàng hoàng với nhau, ko phải vì theo bất kì ai cả, còn việc move topic mới nhất của hiếu là hoàn tòan đúng tôi đồng ý với bem, nhưng đó chỉ là cái cớ cho mâu thuẫn này, sau khi đọc 1 lượt tôi cũng thấy vấn đề duy nhất mà nãy giờ chưa đc giải đáp là taị sao các topic khác sai rule ko bị xóa mà topic ông hiếu lập lại bị xóa khá nhanh

---------- Post added at 09:54 PM ---------- Previous post was at 09:47 PM ----------

còn về các ae khác tôi noí thế này, có những việc ai cũng biết nhưng ko ai làm, các bạn ko làm thì để tôi làm nó, nếu nhìn rộng hơn thì vc tôi lập topic này ko chỉ nói về 2 người, cũng ko phải noí moị người ko đc ra đi, nhưng quan trọng cách ra đi như thế nào kià, có thể tôi là con người đa cảm nên mới lập cái topic này, nếu ai đọc mà ko có ý định xây dựng thì xin đừng rp, còn sb, tôi ko nghĩ đó là nơi giãi bầy cho những người trong chuyện này

Upvote 0
nhưng đó chỉ là cái cớ cho mâu thuẫn này, sau khi đọc 1 lượt tôi cũng thấy vấn đề duy nhất mà nãy giờ chưa đc giải đáp là taị sao các topic khác sai rule ko bị xóa mà topic ông hiếu lập lại bị xóa khá nhanh
bạn ko biết gì thì đưng nói . nếu vào đc admin cp thì mới thấy box PTC có những topic post rất lung tung và tôi cũng kiểm soát nhiều và xóa những topic linh tinh , quảng cáo cho các forum khác , topic hack cheat...... chứ ko phải tôi bỏ mặc muốn làm gì thì làm còn cái gì mà topic ông hiếu lập ra thì xóa khá nhanh . tôi xóa 1 topic mà nó có phải là hành động liên tục đâu mà dùng những từ ngữ đó
loại người như bạn mình rất hiểu và một cái không may này của mình ngày hôm nay là 1 cơ hội tốt cho bạn . và thật sự thì ngoài những gì bạn vừa làm đc bạn còn khiến tôi mất ngày ốm đói khó chịu . và quá nản với những gì ở đây . chúc mừng bạn , chúc bạn đạt đc những gì bạn mong muốn , mình ko cần và chúc bạn sớm lên chức mod và nếu cần thay thế luôn mình làm mò box newsite và box PTC

Upvote 0
nhưng đó chỉ là cái cớ cho mâu thuẫn này, sau khi đọc 1 lượt tôi cũng thấy vấn đề duy nhất mà nãy giờ chưa đc giải đáp là taị sao các topic khác sai rule ko bị xóa mà topic ông hiếu lập lại bị xóa khá nhanh
bạn ko biết gì thì đưng nói . nếu vào đc admin cp thì mới thấy box PTC có những topic post rất lung tung và tôi cũng kiểm soát nhiều và xóa những topic linh tinh , quảng cáo cho các forum khác , topic hack cheat...... chứ ko phải tôi bỏ mặc muốn làm gì thì làm còn cái gì mà topic ông hiếu lập ra thì xóa khá nhanh . tôi xóa 1 topic mà nó có phải là hành động liên tục đâu mà dùng những từ ngữ đó
loại người như bạn mình rất hiểu và một cái không may này của mình ngày hôm nay là 1 cơ hội tốt cho bạn . và thật sự thì ngoài những gì bạn vừa làm đc bạn còn khiến tôi mất ngày ốm đói khó chịu . và quá nản với những gì ở đây . chúc mừng bạn , chúc bạn đạt đc những gì bạn mong muốn , mình ko cần và chúc bạn sớm lên chức mod và nếu cần thay thế luôn mình làm mò box newsite và box PTC

Upvote 0
Bembem bệnh rồi thì hãy nghĩ đi , bạn chờ cho khỏe rồi hãy tranh luận tiếp , nếu cứ tiếp tục mọi việc sẽ ngày càng trở nên căng thẳng , topic này là để giải tỏa hiểu giữa 2 bên trên tinh thần xây dựng chứ ko phải để chửi lẫn nhau , các bạn chú ý rõ mục đích của topic này nhé.

Upvote 0
chính topic này đang gây chia rẽ đấy, đề nghị close hay del đi là tốt nhất, mở ra chẳng giải quyết đc vấn đề gì mà lại gây thêm mâu thuẫn nội bộ

Upvote 0
cảm nghĩ :
chủ hội nào mà chả ghét tôi . tôi nới lỏng rule cho anh em làm ăn làm chặt quá như hct thì chủ hội mới có đất hơn . tuy nhiên chúng ta hướng tới member chứ ko vì lợi ích của 1 cá nhân chủ hội có tiền án
mem mà chỉ đi làm thuê bèo cho hội thì 1 tháng sao kiếm đc ít tiền trả đủ tiền mạng và tiện điện ? phải để cho họ tìm ref cho mình nữa chứ

Upvote 0
chính topic này đang gây chia rẽ đấy, đề nghị close hay del đi là tốt nhất, mở ra chẳng giải quyết đc vấn đề gì mà lại gây thêm mâu thuẫn nội bộ

Ko thể close dc , khi vấn đề vẫn chưa dc giải quyết và cả 2 vẫn đang chưa tìm được tiếng nói chung, nhưng nếu tiếp tục mâu thuẫn kiểu này thì mình sẽ close . Mong các bên liên quan mỗi bên nhịn 1 chút . Ko ai nhường ai thế này , sẽ ko đi được đến đâu cả.

Upvote 0
bạn hiểu rõ tôi đến vậy à, uhm vậy việc bạn làm có lẽ tôi đã hiểu sai, thế thì tôi xin lỗi bạn vậy, tôi có làm mod hay ko ko quan trọng gì cả, tôi nhận thấy mình thiếu kiến thức trong vai trò này nhưng tôi làm nó với nhiệt huyết của mình,tôi ko làm nữa thì vẫn sẽ đóng góp cho nơi này như những gì tôi đã làm. Và cho du thế nào khi gặp khó khăn tôi sẽ tìm cách vượt qua nó, tôi ko bao giờ vì khó khăn mà bo đi cả, vì tôi biết tôi chỉ sống 1 lần, tôi ko muốn hối hận điều gì khi tôi nhìn về những vc mình đã làm.
Cho dù thế nào bạn đã nói vậy thì tôi cũng thật lòng xun lỗi vì đã lập topic ntn.

---------- Post added at 10:20 PM ---------- Previous post was at 10:15 PM ----------

Tôi biết cậu ko ưa gì tôi, tôi sẵn sàng cho bạn yh để nghe bạn chửi cả ngày, đừng nói xéo gì ở đây, hãy để topic đúng như mục đích mà nó dc lập, nếu cần tôi ss xin lỗi bạn.

Upvote 0
cảm nghĩ :
chủ hội nào mà chả ghét tôi . tôi nới lỏng rule cho anh em làm ăn làm chặt quá như hct thì chủ hội mới có đất hơn . tuy nhiên chúng ta hướng tới member chứ ko vì lợi ích của 1 cá nhân chủ hội có tiền án
mem mà chỉ đi làm thuê bèo cho hội thì 1 tháng sao kiếm đc ít tiền trả đủ tiền mạng và tiện điện ? phải để cho họ tìm ref cho mình nữa chứ

Thôi đc rồi anh sai, chú nghỉ đi kẻo mệt, nếu vì anh là chủ hội nên chú mới move topic của anh còn các mem khác thì vẫn để để họ tuyển reg, nhưng thực ra anh chỉ tuyển reg 5 site, đa số là site mà forum ko mấy ai tuyển, điều thứ 2 là topic vcbux+lotbux của chú del anh 2 lần khi đó anh vẫn chưa có hội, vẫn là thành viên tự do, ko có lý do gì anh lại bị cư xử như vậy. Lần 1 anh post xong, hí hửng xem lại thì ko thấy đâu nữa, anh tưởng bị lỗi forum nên đã gửi support cho Shin nhưng hình như lỗi ko gửi đc. Anh liền viết thêm một bài gần giống thế ( vì quên ko lưu ra words), nhưng nó cũng chỉ sống đc 3 phút. Ngày hôm sau anh mới biết chú xóa, thời gian sau anh ko tuyển reg site mới nữa đến khi lập hội, anh mở một topic box PTC để giới thiệu hội và bonus, ( có ghi tiêu đề xin phép mod rõ dàng), chú move đi ngay. Anh hỏi chú trên chat box chú liên tục Prune ko trả lời anh buộc post một topic hỏi chú nhưng ko hề nói nguyên nhân để ko ai biết, anh ko hề bảo rời forum lúc ấy tại sao chú bảo anh là bảo rời forum, anh post nguyên văn " Nếu chú ko muốn anh ở forum thì nhắn tin riêng cho anh, ko phải làm như vậy", sau đó khoảng 15 phút chú delete topic đó anh cũng đồng ý.
Còn chuyện như thế nào bây giờ anh đã hiểu, anh lập topic mới này hướng dẫn ngày hôm nay chỉ với 10% mục đích tham gia event, còn lại anh muốn giúp đỡ mem thật lòng mà chú nghĩ anh mở topic để cạnh tranh topic hướng dẫn của chú. Lời đầu tiên topic anh đã nói chỉ bổ xung những nội dung mới từ topic của chú, và ngay sau khi đọc topic của chú anh cũng Thanks ngay lập tức, vậy mà chú nghĩ anh có ý định nào khác.

Đây là topic của anh, chú xem có sao chép hay có ý gì cạnh tranh để tham gia event ko?
http://kiemtien.mocua.com/2011/02/cach-tim-hieu-au-tu-en-mo-tranh-chap-pp.html

Upvote 0
quái gì thế này ??? vừa gõ 1 đoạn dài xọng post lên lại bị lỗi ??
tôi gõ lại
sao anh cứ gõ 7 phần giả 3 phần thật thế nhỉ???
tôi ko tham gia cái event gì cả ???? vì forum thiếu và bây giò tôi thi xong tôi rảnh tôi mới viết chứ ko có cái event gì cả ?????
tôi có đăng ký event gì ko ?? tôi rất ko muốn bài mình viết ra bị nghĩ là tham gia cái evnet gì cả

---------- Post added at 11:19 PM ---------- Previous post was at 11:02 PM ----------

cái thứ 2 tôi nói lại tôi del topic của anh xong anh post lại ngay với cùng cái bài đó và giống y hệt bài đó . tôi xóa đi và như đã nói trên chatbox tôi xóa đi vì cái topic hơn 3k view kia anh mở ra rồi vứt đi à . cùng 1 site đó và như anh đã nói nó có tới hơn 100 ref
nhũng lần truóc anh có nhờ tôi chỉnh sửa topic cho anh như tăng bonus... vậy sao giò anh ko nhờ cũng là bonus cho site đó nhưng sau tôi mới để ý là có thêm 1 site vậy thì cứ bảo tôi chỉnh là đc và topic cùng site vcbux đã rất đông người ref đó sẽ ko bị mất .
tôi đâu phải trẻ con để anh dụ xin lỗi rồi phịa ra mấy câu linh tinh thế này ???
cái topic sau khi tôi move 1 bài event tuyển ref bonus khủng ..... rất site nguyên tắc . ko có proof , post sai qui định event ....hội thì phải cho trong hội sau khi move anh mở 1 topic kêu tôi còn nói nếu tôi ko thích anh thì anh nói shin ban acc và ko bao giò vào forum nữa... có đúng thế ko
anh nói năng cho nó chuẩn 1 tý là đc còn nhũng cái anh viết trên kia tôi mệt lắm tôi ko đọc hết đc các câu reply của anh...
tôi đang mệt và cũng ko thể trình bầy hết cho nguòi xem hiểu đc tôi xóa 1 bài ( 2 bài nhưng cùng nguyên si 1 kiểu giống nhau nên tôi nhớ là 1 bài ) và move 1 topic của anh chỉ là vì nguyên tắc và làm đẹp cho boz
tôi ko muốn cái gì mà anh nghĩ event gì... hay mọi nguòi cũng thế ??
tôi viết ko phải cái event ... lấy 2 hay 5$ gì thời gian tôi viết bài đó tôi đi viết vài bài cho báo bóng đá còn nhiều tiwnf hơn
mà vì tôi chơi các site ptc chỉ để vui và muốn viết 1 bài dể anh em hiểu mình hơn
tôi ko có tham gia cái event... gì hết vì tôi ko muốn mọi nguòi nghĩ mình dày công viết chỉ vì cái evnt....
cái nữa tôi khẳng định lần cuối cùng cho anh và mọi nguòi xem tôi move bài viết của anh vì xét thấy nó ko đc stick và move có thường chuyển hướng đồng thòi move vào box cũng có khắ nhìu nguòi quan tâm
box ptc có nhiều topic mỗi ngày để đó hoặc chìm xuống hoặc chỉ để làm trò cười....

---------- Post added at 11:22 PM ---------- Previous post was at 11:19 PM ----------

tôi biết luật chơi cái event.... gì đó là phải post bài trong box dự thi mới đc tính và tôi ko có ý định và cũng tuyệt ko muốn post vào đó

Upvote 0
Chào các bạn,

Đầu tiên thì mình thấy cả 3 người: nmtrung, bem bem, và Hiếu đều là những thành viên khá lâu ở Forum, dù gì cũng có tình cảm với nhau. Mình nghĩ đây chỉ là hiểu nhầm mà thôi:

• nmtrung chỉ có ý tốt muốn bem bem và Hiếu hòa giải thôi, hy vọng mọi người đừng hiểu nhầm bạn ấy.
  • bem bem là một MOD của Forum, bạn ấy chỉ muốn hoàn thành tốt công việc của mình là giúp mọi người theo Rules nhiều hơn, để tạo một môi trường tốt sao cho mọi người có thể tìm được thông tin một cách nhanh nhất và tiện nhất. Nhưng đây lại là một công việc khá khó khăn vì PTC là một BOX rất sôi nổi với vài trăm Post một ngày.
  • Hiếu là một trong các Chủ HộiForum, để lên được tói đây thì bạn cũng đã trải qua bao nhiêu sóng gió, khó khăn. Và mục đích của bạn cũng giống như mọi người trong Forum này là kiếm sao cho được thật nhiều tiền.

Các bạn đều có những mục đích rất chính đáng cho hoàn cảnh hiện tại. Ngay cả trong ngôi nhà MMO4VN này, hầu hết mọi người đều có chung một mụch đích là để trao đổi các phương pháp kiếm tiền để cùng nhau tiến xa hơn.

Con người thì ai cũng có lỗi, không ai hoàn hảo cả. Thật sự thì mình cũng không giỏi gì đâu, chỉ may mắn là theo học được một sư phụ giỏi thôi, nên mình cũng không dám nói nhiều.

Cả 2 bạn bem bemHiếu đều là những người có nhiều tâm huyết với Forum, cả 2 bạn đều đã bỏ công sức của mình, hy sinh rất nhiều thời gian để viết lại những bài hướng dẫn rất quý giá có thể giúp ích rất nhiều cho các thành viên mới. Đây là truyền thống tốt đẹp mà mình cũng như mọi người đều đang cố gắng gìn giữ. Và đây là đỉnh cao nhất trong lĩnh vực kinh doanh mà các bạn đã đạt được, phải chia sẻ thì mới phát triển được.

Mình rất phục 2 bạn ở điểm này. Và chắc rằng việc hiểu lầm giữa 2 bạn không quá lớn. Mình hy vọng 2 bạn có thể hòa được với nhau trong nay mai mà thôi.

Một cái nữa là mình gửi lời xin lỗi đến các thành viên của Forum vì đã không làm tròn trách nhiệm của mình với các BOX, để xảy ra chuyện như ngày hôm nay. Rất mong các bạn thông cảm cho mình. Và nhất là Hiếu vì đã để bạn bị rơi vào hoàn cảnh khó xử như hôm nay. Mình hy vọng bạn sẽ luôn là một thành viên tích cực của Forum.

Shin

Upvote 0
Chào các bạn,

Đầu tiên thì mình thấy cả 3 người: nmtrung, bem bem, và Hiếu đều là những thành viên khá lâu ở Forum, dù gì cũng có tình cảm với nhau. Mình nghĩ đây chỉ là hiểu nhầm mà thôi:

• nmtrung chỉ có ý tốt muốn bem bem và Hiếu hòa giải thôi, hy vọng mọi người đừng hiểu nhầm bạn ấy.
  • bem bem là một MOD của Forum, bạn ấy chỉ muốn hoàn thành tốt công việc của mình là giúp mọi người theo Rules nhiều hơn, để tạo một môi trường tốt sao cho mọi người có thể tìm được thông tin một cách nhanh nhất và tiện nhất. Nhưng đây lại là một công việc khá khó khăn vì PTC là một BOX rất sôi nổi với vài trăm Post một ngày.
  • Hiếu là một trong các Chủ HộiForum, để lên được tói đây thì bạn cũng đã trải qua bao nhiêu sóng gió, khó khăn. Và mục đích của bạn cũng giống như mọi người trong Forum này là kiếm sao cho được thật nhiều tiền.

Các bạn đều có những mục đích rất chính đáng cho hoàn cảnh hiện tại. Ngay cả trong ngôi nhà MMO4VN này, hầu hết mọi người đều có chung một mụch đích là để trao đổi các phương pháp kiếm tiền để cùng nhau tiến xa hơn.

Con người thì ai cũng có lỗi, không ai hoàn hảo cả. Thật sự thì mình cũng không giỏi gì đâu, chỉ may mắn là theo học được một sư phụ giỏi thôi, nên mình cũng không dám nói nhiều.

Cả 2 bạn bem bemHiếu đều là những người có nhiều tâm huyết với Forum, cả 2 bạn đều đã bỏ công sức của mình, hy sinh rất nhiều thời gian để viết lại những bài hướng dẫn rất quý giá có thể giúp ích rất nhiều cho các thành viên mới. Đây là truyền thống tốt đẹp mà mình cũng như mọi người đều đang cố gắng gìn giữ. Và đây là đỉnh cao nhất trong lĩnh vực kinh doanh mà các bạn đã đạt được, phải chia sẻ thì mới phát triển được.

Mình rất phục 2 bạn ở điểm này. Và chắc rằng việc hiểu lầm giữa 2 bạn không quá lớn. Mình hy vọng 2 bạn có thể hòa được với nhau trong nay mai mà thôi.

Một cái nữa là mình gửi lời xin lỗi đến các thành viên của Forum vì đã không làm tròn trách nhiệm của mình với các BOX, để xảy ra chuyện như ngày hôm nay. Rất mong các bạn thông cảm cho mình. Và nhất là Hiếu vì đã để bạn bị rơi vào hoàn cảnh khó xử như hôm nay. Mình hy vọng bạn sẽ luôn là một thành viên tích cực của Forum.

Shin
Bác Shin đã đứng ra rồi nên 2 bác hòa nha.
Mất đi 2 pro chuyên ngành tnay là tổn thất lớn lao cho a e hix

Upvote 0
qua những gì mình thấy và nghe shin nói với mình qua yahoo mình nhờ bạn 1 việc bạn hãy xóa toàn bộ dữ liệu về mình trong forum này , tất cả mọi thông tin , bài viết ,reply... của mình và xóa acc bem bem sau đó mình không xuất hiện ở mmo4vn nữa . thank bạn

Last edited by a moderator:
Upvote 0
toàn người lớn mà cư xử như trẻ con vậy :| cái thời bé tí, gét nhau, cãi nhau là "xít", ko thèm nhìn mặt nhau, ko chơi vs nhau nữa. h lớn rồi phải khác đi chứ :|
mong 2 bác giải quyết ổn thỏa, hòa giải vs nhau sớm :-s

Upvote 0
Mình nói thật , tất cả đã trưởng thành hết rồi không còn là con nít nửa mà cứ hễ 1 chút là đòi bỏ , đòi banned . Các bạn đi làm ở ngoài xã hội ko lẽ cứ va chạm với nhau là các bạn bỏ việc àh??? Nếu thật sự như thế thì chắc 1 tháng các bạn nhảy việc vài lần đó. Huống hồ đây chỉ là việc mâu thuẫn giữa 2 bên. Nếu thật sự muốn bỏ MMO để làm 1 công việc khác thì mình không nói , đằng này chỉ vì vấn đề cá nhân mà để chi phối đến việc làm của bản thân thì có đáng ko??? Nếu thật sự muốn bỏ MMO thì mình ko cản còn nếu bỏ MMO4VN để đến 1 forum khác thì mình nói thẳng các bạn cũng sẽ ra đi thôi, vì sao àh??? Với cái cách cư xử nông nổi thế này thì khi xảy ra va chạm các bạn lại đi tiếp àh ??? Mình biết ở thời điểm này có nói gì cũng vô ích nhưng các bạn hãy suy nghĩ kỹ điều mình nói thử xem nó có lý hay ko???

Upvote 0
có gì đâu bỏ qua là xong thôi .Đã lừa đảo chém nhau đâu mà ... .Sự tha thứ đức tính mà chúng ta cần phải rèn luyện thêm.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,825
170,899
Latest member
laikocotk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week