Topic đặc biệt về tình cảm anh em trong forum

nmtrung

Hero
Reactions
964
MR
0.000
Uhm chào tất cả các mem và BQT em là bên thứ 3 đứng ra để nói đôi điều về chuyện vừa xảy ra: vì một mâu thuẫn giữa mem và BQT nên 1 trong bác gão cuội vừa dứt áo ra đi, topic chia tay cảu bác ấy đây http://mmo4vn.com/showthread.php?10422-Thong-bao-ngung-hoat-dong-Dai-Gai-trong-hoi-Dai-Gai

Chuyện theo em hiểu là thế này, bác hiếu có lập 1 topic về huơgn 1 hẫn pTC rất chi tiết, bác ấy mất cả buổi ngồi dịch từ tiếng anh và edit chình sửa đủ kiểu, nhưng bác ấy post nhầm vào box PTC, đây là bõ điểm nóng của diễn đàn, topic ấy tồn tại không lâu thì bị mod bem bem move sang box support

Chuyện nếu chỉ thế thì cũng ko có vấn đề gì, nhưng do giọt nước tràn ly, bác hiếu nói rằng topic của mình lập ra hay bị mod bem del và move chưa đầy 1 phút trong khi có rất nhiều topic khác bị sai rule thì ko sao nên bác ấy có hiềm khích với mod bem

Nhưng theo lời bác bem nói, bác ấy chỉ del 1 và move 1 topic rất đúng nguyên tắc

Uhm thật ra nhìn chung mà nói chuyện cũng ko có gì, 2 bác nói là đừng trẻ con nhưng hành động thì ko thế.

Thế nên em xin mở topic này để ae giải bầy với nhau, ngồi lại để chỉ rõ chỗ sai đúng của mỗi người, đâu thể ai cũng đúng đc và ngoài chuyện nguyên tắc đôi khi cũng cần có cái tình nữa, mặt khác nhiều mem mới lợi dụng forum lõng lẽo trong chuyện quản lý nên spam bài và up bài rất linh tinh

Cùng một mái nhà ko ít thì nhiều a cũng có tình cảm rồi, đừng làm chúng ta xa nhau hơn nữa, đừng để khi mất đi mới thấy quý. Cùng nhau đoàn kết vì 1 mmo4vn là tốt nhất mấy bác ạ

Nói thật chứ anh em bỏ đi nhiều rồi: TocNgan, Hg, tanghien, hoangtu186.....
nên giờ ai ra đi nữa em cũng buồn cả, bác nào đừng gắn bó với forum nhiều năm mà chia tay thì sẽ có tâm trạng như em đã từng có (1 forum webgame em gắn bó 3 năm nhưng giờ nó giải thể)

Mong các bác xem xét và làm hào với nhau. Thân ái và quyết thắng

P/S: bài này mình viết trong phần góp ý chắc ko vi phạm bất lì rule nào của diễn đàn. Bác nào có cái sai thì cứ sửa đừng vì cái tôi lớn quá mà mất hết tình cảm anh em nhé.
:binhsua03:

P/S2 : bị del lần 2 rồi, topic này đb nhất là a chỉ có thể rp 1 lần duy nhất

---------- Post added at 04:46 PM ---------- Previous post was at 04:44 PM ----------

một lời nhận xét của bác bem: 1 topic lập ra cho thấy sự ngu si và trẻ con biểu hiện 1 lòng ghen ghét phá đám

Last edited by a moderator:
Các bên liên quan vui lòng vào đây nói rõ vấn đề nhé , Mình vẫn chưa hiểu lắm chuyện gì đang xảy ra. Forum đang trên đà phát triển đừng vì mâu thuẫn nhỏ mà xảy ra hiểu lầm .

@ các mod: Các bạn làm đúng rule thì đúng rồi nhưng cư xử cũng phải có tình người 1 tí , đừng như khúc gỗ cứng nhắc. Nếu giữa 1 mod và 1 mem có hiểu lầm các bạn nên thông báo ngay cho BQT , BQT sẽ phân xử 1 cách công bằng nhất không vì 1 người đó là mod hay vip mà có việc phân biệt đối xử.

Upvote 0
uhm có người rp rồi, có gì bác lang_tu lưu bài hộ em, vì bài có tính chất nhạy cảm, em sợ tối nay ko còn

Upvote 0
Ồ langtu đứng ra làm chủ rồi mấy bác vào giải quyết đi đừng bỏ 4rum thế bùn nắm :(

Upvote 0
Topic này các mod vui lòng không chỉnh sửa , chỉ reply thôi nhé , tạm thời mình sẽ sticky , chờ các bên liên quan vào giải quyết .

Upvote 0
@ nmtrung :đây là trò đùa của bạn hả , tôi ko phải là người rảnh rỗi , nhưng mọi cái gì tôi làm tôi viết đều là 100% tâm huyết của tôi dành cho cái forum này các bạn sẽ ko bao h tìm thấy 1 cái thứ 2 ở bất kỳ đâu kể cả các bài viết và cách quản lý của tôi
tôi tạo điều kiện cho mem làm ăn . và ko hề gây khó khăn cản trở nhiều trừ những trường hợp vi phạm gây nhiều ảnh hưởng tôi cũng ko ban chỉ nhắc nhở để dần dần họ làm quen với nội quy hơn .
Nhưng theo lời bác bem nói, bác ấy chỉ del 1 và move 1 topic rất đúng nguyên tắc
việc tôi nói del 1 bài và move 1 bài này là hoàn toàn chính xác đề nghị anh hiếu vào xác nhận . 1 topic đó tôi vừa xóa đị bạn post lại nguyên si topic đó thì theo tôi đó chỉ là xóa 1 topic ngoài ra tôi ko xóa topic nào nữa của anh
một lời nhận xét của bác bem: 1 topic lập ra cho thấy sự ngu si và trẻ con biểu hiện 1 lòng ghen ghét phá đám
cái này là tôi nóng tôi nói về bạn trên chatbox chứ ko phải là reply ở topic nào và tôi cũng ko nói hẳn trên chatbox là nói về bạn . sáng nay tôi trên trường về buổi trưa cũng chưa kịp ăn cơm vì dự định đi ăn với 1 nhóm bạn có hẹn sẵn , nhưng gặp mấy chuyện này tôi ko có tâm trang để đi và ở nhà để giải quyết . tôi cũng chưa ăn uống gì và hiện h tôi rất mệt mỏi lại khó chịu nên tôi nói thế trên chatbox
tôi trước h luôn tạo đk cho em làm ăn ko gây cản trở gì và tôi cũng rất bận chỉ thi thoảng có đợt thời gian rảnh rỗi tôi mới lập 1 vài topic tuyển ref nên tôi cũng ko việc gì phải cản trở hay cạnh tranh gì .
và h tôi cũng ko lập 1 topic hay chơi thêm 1 site PTC nào nữa để các bạn khỏi nói là cạnh tranh . các topic tôi đã lập rồi tôi ko xóa đi mà có nghĩ vụ trả bonus và refback cho hết .
việc :
Nói thật chứ anh em bỏ đi nhiều rồi: TocNgan, Hg, tanghien, hoangtu186.....
nên giờ ai ra đi nữa em cũng buồn cả, bác nào đừng gắn bó với forum nhiều năm mà chia tay thì sẽ có tâm trạng như em đã từng có (1 forum webgame em gắn bó 3 năm nhưng giờ nó giải thể)
bạn đưa vào trong topic này , tôi đang rất đau đầu lại đọc cả đoạn này nữa , họ thì liên quan gì tới tôi ???? và tôi luôn tạo điều kiện cho mem làm ăn thì họ ra đi sao lại post trong topic này

Upvote 0
"bạn đưa vào trong topic này , tôi đang rất đau đầu lại đọc cả đoạn này nữa , họ thì liên quan gì tới tôi ???? và tôi luôn tạo điều kiện cho mem làm ăn thì họ ra đi sao lại post trong topic này ",đaọn này ko có liên quan gì đến bác, nhưng ý em nói là đã có nhiều người ra đi rồi, đừng để ae rời forum nữa
với lại bài post từ đầu đến cuối em ko nói ai đúng ai sai, việc gì bác phải del bài, chuyên em viết ra là để ae vào gải bầy, bác hiếu có nói là trong box ptc nhiều bài cũng sai rule nhưng bác ko xóa, chỉ xóa bài bác ấy
P/S: việc bác hiếu post sai box em cũng ủng hộ bác move bài mà

Upvote 0
tôi hiện giờ thật sự là ốm rồi , tôi rất mệt mỏi vì ngày hôm nay . tôi biết làm mod 1 diễn đàn phát triển mạnh như thế này là khó khăn , và hôm nay tôi mới thật sự nếm trải khi gặp những kiểu như thế này . lần trước tranhieu có lập 1 topic về vấn đề tôi move 1 bài và del 1 bài vi phạm vi phạm và tôi đã giải quyết mọi việc tốt đẹp trên chatbox sau khi xóa topic đó đi . nhưng thật sự lần này có quá nhiều người nhảy vào xâu xé và tôi thật sự khó sử và khó tìm ra hứong giải quyết . tôi thật sự khó chịu với 1 số người

---------- Post added at 05:17 PM ---------- Previous post was at 05:16 PM ----------

cm của mình bị del rùi. vl thiệt
comment của bạn ai del ?

Upvote 0
Upvote 0
@nmtrung và bembem : 2 bạn nên chờ người thứ 3 là dạigai vào giải quyết , reply nên giữ thái độ ôn hòa 1 tí.

Upvote 0
Chuyện theo em hiểu là thế này, bác hiếu có lập 1 topic về huơgn 1 hẫn pTC rất chi tiết, bác ấy mất cả buổi ngồi dịch từ tiếng anh và edit chình sửa đủ kiểu, nhưng bác ấy post nhầm vào box PTC, đây là bõ điểm nóng của diễn đàn, topic ấy tồn tại không lâu thì bị mod bem bem move sang box support
về cái này mình đã comment trong topic đó nói là 2 trang who.is và whois.domaintool thì hầu như ai cũng biết rồi . còn vấn đề mở tranh chấp thì trong forum mình để ý cũng đã có nhiều bài chi tiết rồi nên việc stick lên như mong muốn của chủ hội daigai là ko thích hơp
nên phải move qua box support newbie vì bên box PTC 1 ngày có quá nhiều nguoi lập topic và box support thấy ũng rất đông nguòi quan tâm thì tại sao move qua box đó lại ko đc ????

Upvote 0
đề nghị trong topic này các bạn không rp chuyện ngoài lề, không spam chuyện event ở đây !!

Upvote 0
Em thật là k biết điều gì cả, cho nên nếu em nói cũng mong anh em đừng coi em là k biết gì mà cũng chõ mỏ vào.:)
Nhường nhịn nhau là điều k phải ai cũng làm đc và k phải k có ai làm được.:)
Hãy đối xử với người khác như những gì mình muốn người khác đối xử với mình, em nói thì lí tưởng hóa lắm, nhưng em đang đi theo lí tưởng đó và tạm hài lòng với bản thân lúc này, đó sẽ là món quà thú vị của cuộc sống, các bác thử xem. Em xin lỗi:)

Upvote 0
Các bạn không liên quan vui lòng không reply gây mất đoàn kết nội bộ . Bạn nào biết yahoo daigai vui lòng mời bạn ấy vào đây reply giúp mình với .

p/s: những ai cố tình thêm dầu vào lửa gây mất đoàn kết sẽ banned 7 day để cảnh cáo.

Upvote 0
chuyện hay ho gì đâu mà phải lập cả topic thế này.
TocNgan mất tích, tanghien bỏ MMO chứ ko phải là bỏ mmo4vn nhé nmtrung, viết bài cũng nên chính xác 1 chút, đừng thấy họ ko xuất hiện là kêu "bỏ forum"

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week