Tutorial Topic cập nhật tình hình load của dự án P.I.X ! 02/08/2018

dkny09

Senior
Reactions
148
MR
0.002
hôm qua có nói chuyện voi bác comhet bác ấy nói làm tool nhét profile ff kiểu log trên sever pix ra code và gõ trên soft multi acc như soft kolo của bác thì bác làm dc. nhưng lam kiểu đó nặng máy lắm chạy cùng luc chac 10tab là cùng thôi. vây moi ng tính sao néu lam soft kiêu vay chay dc 10tab mà mức phí soft thì bao nhiêu là dc
Ông hỏi thử comhet có làm dc tool nhẹ nhu XD ko? Cái chính là mình biết ổng ở đâu để có thể liên lạc đưa file nhờ ổng fix code mới mỗi khi pix giở trò, giá tool 1 tháng 10-15$ ko thành vấn đề . Nếu ko dc thì hãy nghĩ đến phương án nhét ff, máy ram 4gb đảm bảo log 15id sẽ nặng trịch màn hình đen thui ko thấy code luôn mà gõ.

Reactions
554
MR
0.909
máy mình cũng ram 2g . tích frefox vào chắc dc 3 hoăc 4 id là cao . còn làm viêc khác nữa . nhưng thôi có lẽ đây là phương án có vẻ hợp lý rồi . fix lại thi nó cũng ra cái mới để ban tiếp thôi. wa RC bm rồi đến code này thì thấy pix nó quyết tâm ban thế nào rồi. các bác cứ thống nhất xem . giá soft ra sao . mua 1 lần hay thue theo tháng . có gì thì anh em góp vào để còn cháo mà húp T_T . chứ kiểu này hít không khí mà sống .
Máy mình 1g ram winxp :D chắc thua!:D:D:D

cocnan343

Hero
Verified
Reactions
456
MR
0.595
Ông hỏi thử comhet có làm dc tool nhẹ nhu XD ko? Cái chính là mình biết ổng ở đâu để có thể liên lạc đưa file nhờ ổng fix code mới mỗi khi pix giở trò, giá tool 1 tháng 10-15$ ko thành vấn đề . Nếu ko dc thì hãy nghĩ đến phương án nhét ff, máy ram 4gb đảm bảo log 15id sẽ nặng trịch màn hình đen thui ko thấy code luôn mà gõ.
Cái này theo mình nên xem xét lại. Không có người thứ 2 nhiệt tình như XD đâu, Với lại sau giai đoạn vừa rồi mình nghĩ việc giới hạn ID làm việc là công bằng nhất cho tất cả mọi người rồi. Điển hình như mấy hôm không ban mình làm web load cực chậm bởi vì đa số ae làm soft hết, mỗi bác load cả mấy chục ID thì 8 tab web của mình sao chịu nổi? Nhưng mấy hôm bị ban nhiều ví dụ như tối hôm qua thì cả ngày nay 8 tab speed chưa lần nào dưới 20 cả. Vậy thì tại sao ko chịu thiệt mỗi người 1 ít để cả làng có ăn mà cứ phải cố làm trên soft để nó chặn đường ăn của tất cả?
Chưa kể tới việc đợt vừa rồi rõ ràng nó đánh vào soft là 100% rồi không cần bàn nữa. Vì không tự nhiên mà nó lại có mấy code picture is loading 2s sau đó mới hiện code được. Trước đó cũng rất nhiều code cũng như cách làm của nó đánh vào soft rồi. Giờ nó cứ đổi rồi mình vượt như vậy bác nghĩ tầm bao nhiêu lâu thì sập? Thà như 1,2 lần thì còn được đằng này nó quá rõ ràng là ghét soft rồi thì mình nghĩ vụ làm soft mới chỉ càng làm tình hình thêm tệ hơn chứ không ok hơn được đâu.

Last edited:
Máy mình 1g ram winxp :D chắc thua!:D:D:D
=))
Cái này theo mình nên xem xét lại. Không có người thứ 2 nhiệt tình như XD đâu, Với lại sau giai đoạn vừa rồi mình nghĩ việc giới hạn ID làm việc là công bằng nhất cho tất cả mọi người rồi. Điển hình như mấy hôm không ban mình làm web load cực chậm bởi vì đa số ae làm soft hết, mỗi bác load cả mấy chục ID thì 8 tab web của mình sao chịu nổi? Nhưng mấy hôm bị ban nhiều ví dụ như tối hôm qua thì cả ngày nay 8 tab speed chưa lần nào dưới 20 cả. Vậy thì tại sao ko chịu thiệt mỗi người 1 ít để cả làng có ăn mà cứ phải cố làm trên soft để nó chặn đường ăn của tất cả?
Do nhìu ng nghỉ nên 8tab dc sp 20, vài ngày sau đồng loạt gõ web thì 8 tab sp dc 0.5 ko ?

=))

Do nhìu ng nghỉ nên 8tab dc sp 20, vài ngày sau đồng loạt gõ web thì 8 tab sp dc 0.5 ko ?
Mình vừa update đoạn sau đấy. Đợt vừa rồi nó đánh vào soft rõ ràng, mà nó đã ghét sòft thì ko bao giờ nó bỏ qua cho mình dễ dàng được. Cứ lặp lại cái vòng fix soft->code mới->fix sòft... thì bác nghĩ pix nó sẽ chịu được đến lúc nào?

Mình vừa update đoạn sau đấy. Đợt vừa rồi nó đánh vào soft rõ ràng, mà nó đã ghét sòft thì ko bao giờ nó bỏ qua cho mình dễ dàng được. Cứ lặp lại cái vòng fix soft->code mới->fix sòft... thì bác nghĩ pix nó sẽ chịu được đến lúc nào?
Thì cứ xem đứa nào mệt trc
Gõ tool là quyền lợi của mình thì mình phải tranh đấu
Đỡ hơn đua nhau lắp thêm ram để log thêm dc tí id còn hãi hơn
Nhưng mình cũng nghĩ như bạn, khó có 1 tool xd thứ 2, nhưng cứ hỏi đi, biết đâu may mắn có ng nhiệt tình, ko dc thì thôi.

Reactions
265
MR
0.316
Mình có trao đổi với bác comhet, bác đó chỉ có lib của chrome. Nếu bây giờ code soft thì coi như chúng ta gõ trên chrome chứ k phải firefox. Soft của bác comhet làm giống như gõ trên web lun kiểu nhảy tab thôi, pix nó co update code mới mình vẫn co thể gõ dc nhưng hạn chế là chắc sẽ khá nặng máy và log dc ít id. Bác ấy hua sẽ làm thử một bản cho dân pix làm tạm tới khi bác xuanduc update soft

Mình có trao đổi với bác comhet, bác đó chỉ có lib của chrome. Nếu bây giờ code soft thì coi như chúng ta gõ trên chrome chứ k phải firefox. Soft của bác comhet làm giống như gõ trên web lun kiểu nhảy tab thôi, pix nó co update code mới mình vẫn co thể gõ dc nhưng hạn chế là chắc sẽ khá nặng máy và log dc ít id. Bác ấy hua sẽ làm thử một bản cho dân pix làm tạm tới khi bác xuanduc update soft
Hồi giờ chưa làm chrome bao giờ nhưng nếu có cũng có thể dùng tạm được. Nhưng chrome còn nặng hơn ff nhiều đấy. Dù gì cũng mong có 1 soft kiểu này. Sử dụng tạm thời trong lúc chờ soft mới cũng ok. À bác hỏi bác ấy xem có mấy vụ start pause cũng như tab nào có code nó ưu tiên ra trước cho mình gõ ko nha bác. Với lại vụ proxy và ssh nữa.

meoshelly

Junior
Reactions
68
MR
0.458
crome thì càng ngốn ram bạo nữa .. thế thì máy ram 2g chắc dc 3 id là cao . mà 3id thì gõ 1 ngày ko đến dc 1$ theo tinh hinh load hiện tại . đúng là ko ai nhiệt tình bằng bác đức đâu . nên theo minh nghĩ nên hỏi ý kiến bác ấy trước xem .

crome thì càng ngốn ram bạo nữa .. thế thì máy ram 2g chắc dc 3 id là cao . mà 3id thì gõ 1 ngày ko đến dc 1$ theo tinh hinh load hiện tại . đúng là ko ai nhiệt tình bằng bác đức đâu . nên theo minh nghĩ nên hỏi ý kiến bác ấy trước xem .
gio muon bác đức fix được phải lấy soure của code đó gửi bác đức. giống lần trc BM với rc vậy. ai rãnh thì bây h dùng fidler lên ff bắt code picture í loading khốn nạn đó đi rồi gửi bác XD mới fix được

May có comhet, đời còn dễ thương :D

Ủa mà cho hỏi ko có ông ngohuy, có ông nào gõ web bữa h gửi file vô mail cho XD chua ????

nhock3n

Hero
Reactions
361
MR
0.083
Khả dĩ nhất và hiệu quả nhất là coder 1 tôl chuyển tab tích hợp như enter2witchapp
Tool nhận diện dc time loading code hiện dc mấy s rồi ưu tiên chuyển tab thì qua cái time ít giây nhất
Có sp có pause all , click tắt mở nhưng cơ chế vẫn là mình tự log firefox ( kiểu này quá gọn và tự phù hợp với máy yếu)
Chứ kêu mà code soft nuột như bác xd khó . Mà comhet củng ngại k làm ( mình rù ông này làm soft pix phải 1 năm trc , nhiệt tình update liên tục theo ae mới dc )
Làm soft quá phức tạp làm cái tool chuyển tab thông minh rồi log firefox ngon hơn :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week