Tool SeoSprint mới - Tăng tốc độ và hiệu quả làm việc tối đa

thớt thêm chức năng lưu IP đã vào trong vòng 24h đc ko,check trùng lun, nếu đc thì bản sao cập nhật cho tool lun nha, tại thấy nhiều lúc IP giống giống mấy số đầu sợ bị trùng!

Cám ơn bạn, mình sẽ ghi nhận góp ý của bạn và update trong phiên bản sau nhé.

- - - Updated - - -

Serial của mình đây: 3481C94EA90E9AC4249DDCD588FC0D4914408D9E68CAE86D1BCCCA0BF7290510
cảm ơn chủ thớt ^^

Đã pm inbox cho bạn, Check giùm mình nhé!

Cám ơn bạn, mình sẽ ghi nhận góp ý của bạn và update trong phiên bản sau nhé.
mình hỏi ngu xíu không biết tool này có online không ha, nếu có thì thớt code cho nó nếu ai sử dụng tool khi vào một ip thì tool sẽ tự đông lưu ip đó vào máy chủ (kèm ngày giờ) , nếu người khác củng sử dụng tool vào mà ip có bị trùng thì sẽ hiện ip trùng lên kèm ngày giờ gần nhất mà người trc sử dụng, như vậy người sử dụng tool sẽ yên tâm, lúc đó nhà nhà sẽ xài tool của thớt:binhsua172:

mình hỏi ngu xíu không biết tool này có online không ha, nếu có thì thớt code cho nó nếu ai sử dụng tool khi vào một ip thì tool sẽ tự đông lưu ip đó vào máy chủ (kèm ngày giờ) , nếu người khác củng sử dụng tool vào mà ip có bị trùng thì sẽ hiện ip trùng lên kèm ngày giờ gần nhất mà người trc sử dụng, như vậy người sử dụng tool sẽ yên tâm, lúc đó nhà nhà sẽ xài tool của thớt:binhsua172:

Vấn đề này làm không khó, tuy nhiên có những người chỉ làm trên 1 máy, 1 IP (nhất là newbie). Như vậy chẳng may IP đó bị trùng thì người đó sẽ phải nghỉ làm trong ngày hôm đó, hơi bất tiện chút :-\

Vấn đề này làm không khó, tuy nhiên có những người chỉ làm trên 1 máy, 1 IP (nhất là newbie). Như vậy chẳng may IP đó bị trùng thì người đó sẽ phải nghỉ làm trong ngày hôm đó, hơi bất tiện chút :-\
hi, ý mình là tool chỉ cảnh báo thui,để giảm bị black list do trùng Ip(khi thấy trùng thì mình đỗi ip khác vì bây giờ toàn xài HMA) , chứ tool không cấm cản ai hết. Nếu ip mình đang xài mà trước đó khoảng 1h đả có ng xài và click GA hết rồi mà mình lại vào lại Ip đó thì thật là nguy hiểm.
- chỉ là suy nghĩ thoáng qua của mình thôi, hiện tại tool rất pro rồi. hi

hi, ý mình là tool chỉ cảnh báo thui,để giảm bị black list do trùng Ip(khi thấy trùng thì mình đỗi ip khác vì bây giờ toàn xài HMA) , chứ tool không cấm cản ai hết. Nếu ip mình đang xài mà trước đó khoảng 1h đả có ng xài và click GA hết rồi mà mình lại vào lại Ip đó thì thật là nguy hiểm.
- chỉ là suy nghĩ thoáng qua của mình thôi, hiện tại tool rất pro rồi. hi

Cám ơn góp ý của bạn, mình sẽ ghi lại và xem xet việc xây dựng tính năng này, cám bạn lần nữa :)

Sao mình vừa cho key vô active thì nó loading 1 hồi thì báo lỗi vậy,bấm ok thì vẫn vô dc giao diện của tools bình thường

Sao mình vừa cho key vô active thì nó loading 1 hồi thì báo lỗi vậy,bấm ok thì vẫn vô dc giao diện của tools bình thường

Bạn vào menu Configs -> Choose List -> Chọn list job của bạn nhé. Nếu trước đó bạn có dùng phiên bản cũ của tool thì copy các list job đang làm vào thư mục listjobs của tool.
Nếu mở job bị lỗi thì bạn cần convert list job đó bằng cách vào menu Tools -> Convert Old List -> Kéo thả list job cũ vào sau đó Choose List lại nhé

Last edited by a moderator:
Góp ý..

Sử dụng Tool bác Active vài tiếng đồng hồ, nói chung có 1 số cải tiến ok lắm, rất tiện lợi... Nhưng không hiểu sao có 1 vài hiện tượng khác vs bản cũ mình dùng. Sẵn đây mình có vài "GÓP Ý" lun nè, mong chủ thớt đừng chém nhé..Hị hị :binhsua01:

+ Điểm bất thường mình nói ở đây là:Khi mình đang dùng chế độ Simple View, Đôi khi bấm R để Report hoặc C check ads, thì đôi lúc ko thấy hoạt động, nhưng mình dùng chuột link vào Tool rùi lại Coppy Url lần nữa và Report thì ok,cái này làm mình thấy mất chút thời gian, cái cũ mình xài chưa thấy như thế...

+Còn điểm mình mún góp ý là : Trong tool bạn hướng dẫn là bôi đen ads rùi C check, nhưng có những GA dài làm ẩn đi .com, .net hoặc gì đó, mà mình làm thì thấy dạo này các GA chạy theo kiểu tự động ẩn và hiện.. rê chuột vào mới chạy lên, lúc quét thì lúc thiếu chữ, lúc đủ.. mà đôi khi quét như thế thì gây bực mình.. bãn thân mình đôi khi đang làm nhanh, mà quét GA nó cứ chạy nhãy đầu này đầu kia, lúc thì bôi đen hết khó chịu lắm..

Lúc mình xài Tool Wep-ip of bác Zen thì thấy bên tool bác ấy có việc kéo GA vào là check dc,cũng tiện lợi lắm..chỉ cần kéo dòng chữ Đậm ỡ trên là check đc rùi, sao thớt ko nguyên cứu làm giống vậy nhỉ, vừa nhanh, mà rất tiện, đỡ tốn thời gian..

Hì.. Góp ý đã xong, đi ngủ nhé.. Nếu thớt thấy hay thì tiếp tục xây dựng tool, mình chỉ có ý mún tool càng ngày càng hoàn thiện thôi.. hì

Sử dụng Tool bác Active vài tiếng đồng hồ, nói chung có 1 số cải tiến ok lắm, rất tiện lợi... Nhưng không hiểu sao có 1 vài hiện tượng khác vs bản cũ mình dùng. Sẵn đây mình có vài "GÓP Ý" lun nè, mong chủ thớt đừng chém nhé..Hị hị :binhsua01:

+ Điểm bất thường mình nói ở đây là:Khi mình đang dùng chế độ Simple View, Đôi khi bấm R để Report hoặc C check ads, thì đôi lúc ko thấy hoạt động, nhưng mình dùng chuột link vào Tool rùi lại Coppy Url lần nữa và Report thì ok,cái này làm mình thấy mất chút thời gian, cái cũ mình xài chưa thấy như thế...

+Còn điểm mình mún góp ý là : Trong tool bạn hướng dẫn là bôi đen ads rùi C check, nhưng có những GA dài làm ẩn đi .com, .net hoặc gì đó, mà mình làm thì thấy dạo này các GA chạy theo kiểu tự động ẩn và hiện.. rê chuột vào mới chạy lên, lúc quét thì lúc thiếu chữ, lúc đủ.. mà đôi khi quét như thế thì gây bực mình.. bãn thân mình đôi khi đang làm nhanh, mà quét GA nó cứ chạy nhãy đầu này đầu kia, lúc thì bôi đen hết khó chịu lắm..

Lúc mình xài Tool Wep-ip of bác Zen thì thấy bên tool bác ấy có việc kéo GA vào là check dc,cũng tiện lợi lắm..chỉ cần kéo dòng chữ Đậm ỡ trên là check đc rùi, sao thớt ko nguyên cứu làm giống vậy nhỉ, vừa nhanh, mà rất tiện, đỡ tốn thời gian..

Hì.. Góp ý đã xong, đi ngủ nhé.. Nếu thớt thấy hay thì tiếp tục xây dựng tool, mình chỉ có ý mún tool càng ngày càng hoàn thiện thôi.. hì

Đầu tiền mình cám ơn những góp ý của bạn, mình sẽ ghi chép lại và cập nhật trong các phiên bản sau.
- Về vấn đề bất thường đầu tiên: Mình nghĩ nếu bạn hiểu bản chất của việc check ads kiểu này sẽ ít gặp vấn đề bất thường như trên. Mình giải thích như này bạn xem nhé:
Khi bạn nhấn C để check ads thì tool sẽ check link đã copy trong Clipboard. Vậy điều gì xảy ra khi bạn quét chọn link ads ?_? -> Ở đây thì link ads bạn quét chọn sẽ tự động được copy khi bạn kéo rê chuột để quét, và lúc này bạn nhấn C thì link đã sẵn có trong clipboard và tool sẽ checl link đó (cái mà bạn quét chọn và đã tự động đc copy)
=> Vậy nguyên nhân khiến nhiều lần bạn copy URL rồi nhấn R tạo report ko được có thể là do trước khi bạn nhấn R bạn vô tình kéo rê chuột -> tool hiểu lầm bạn quét chọn link nên copy nhầm -> Link url đã copy bị ghi đè và mất. Lúc này bạn nhấn R thì report tạo ra ko như ý. (bạn để ý điều này sẽ ko gặp tình trạng trên nữa)
=> Nếu bạn ko muốn tool tự động khi quét chọn mỗi khi kéo rê chuột trên trang web thì bạn có thể tắt nó đi bằng cách vào menu Options và bỏ tick Auto Copy Link Ads. Đổi lại mỗi lần bạn quét chọn môt link ads bạn cần tự copy nó trước( Ctrl C chẳng hạn), Sau đó mới nhấn C để check.
=> Phiên bản này có một tính năng mới đó là sau khi bạn copy URL rồi thi click vào khung báo cáo trên trang nhiệm vụ, bấm dâu Cách (Space) báo cáo sẽ đc tạo và paste luon vào đó cho bạn.
Trên đây là về vấn đề bất thường bạn thấy nhé, chú ý điều này bạn sẽ ko gặp tình trạng như bạn nói nữa.

- Thứ 2 là về việc link ads quá dài thì mình sẽ nghiên cứu chức năng kéo thả để check ads, sẽ khắc phục đc việc link ads dài và thỏa ý bạn muốn thêm chức năng này. Tuy nhiên việc check ads (cũng như nhiều thao tác, chức năng khác nữa) thì cần job được lưu trữ theo 1 chuẩn thì chức năng mới hoạt động tốt và dễ làm.

- Mình đang bắt tay xây dựng phiên bản mới dựa trên phiên bản hiện tại, cố gắng phát triển những tính năng tốt hơn cho các bạn.

PS: Mình cũng mới biết đến seosprint và đây cũng là ver 1.0, phiên bản tool đầu tiên của mình. RU tool đã đc phát triển lâu và bác Zen có nhiều kinh nghiệm chơi hơn mình nên ko giám so sánh.
Mình sẽ cố gắng phát triển và cập nhật tính năng cho tool trong thời gian tới. Tất nhiên để làm được điều đó thì những góp ý từ bạn cũng như tất cả mọi người là điều rất quan trọng.

Cám ơn bạn :)

Cho mình hỏi chút, lúc mình chọn Configs/Browser thì không thấy có lựa chọn là SRWareIron , tức là tool chỉ cho phép chọn Firefox hay Google Chrome , chứ không thể chọn các trình duyệt khác như SRWareIron phải không bạn
Và 1 vấn đề nữa, sao mình tích vào Open New Window rồi mà khi làm Job nó không bật lên một cửa sổ mới mà lại thêm tab vào cái đã có , không như phiên bản trước :(

Cho mình hỏi chút, lúc mình chọn Configs/Browser thì không thấy có lựa chọn là SRWareIron , tức là tool chỉ cho phép chọn Firefox hay Google Chrome , chứ không thể chọn các trình duyệt khác như SRWareIron phải không bạn
Và 1 vấn đề nữa, sao mình tích vào Open New Window rồi mà khi làm Job nó không bật lên một cửa sổ mới và lại thêm tab vào cái đã có , không như phiên bản trước :(

Chức năng Open New Window chỉ hoạt động với Chrome và FireFox (vì mình mới đọc qua về command của 2 thằng này).
Để làm việc với các trình duyệt khác không phải Chrome hoặc FF thì bạn chọn Browser là Default. Tất nhiên bạn phải đặt trình duyệt muốn làm việc làm trình duyệt mặc định của windows. (chẳng hạn như
SRWareIron, CoolNovo...).
Nếu ko thấy lựa chọn Default thì bạn Redownload lại bản 1.0.0.9 nhé
Thân!

Chức năng Open New Window chỉ hoạt động với Chrome và FireFox (vì mình mới đọc qua về command của 2 thằng này).
Để làm việc với các trình duyệt khác không phải Chrome hoặc FF thì bạn chọn Browser là Default. Tất nhiên bạn phải đặt trình duyệt muốn làm việc làm trình duyệt mặc định của windows. (chẳng hạn như
SRWareIron, CoolNovo...).
Nếu ko thấy lựa chọn Default thì bạn Redownload lại bản 1.0.0.9 nhé
Thân!
Không phải đâu bạn ạ , chức năng Open New Window ở phiên bản cũ , t dùng trình duyệt CoolNovo nó vẫn mở được cửa sổ mới
Nhưng đến phiên bản này, t chọn Browser là Default , cũng tích chức năng Open New Window, thì nó không ra nữa, bạn có thể sửa lỗi này được không ?

Không phải đâu bạn ạ , chức năng Open New Window ở phiên bản cũ , t dùng trình duyệt CoolNovo nó vẫn mở được cửa sổ mới
Nhưng đến phiên bản này, t chọn Browser là Default , cũng tích chức năng Open New Window, thì nó không ra nữa, bạn có thể sửa lỗi này được không ?

Mình cần xem lại command của các trình duyệt, sẽ cố gắng tích hợp thêm nhiều trình duyệt và update sớm nhất có thể. Cám ơn bạn.

bác active giùm em 2 key nhé. Thanks bác
key 1: 0B4DAB6D5873CE6B3F4DF531EBBEEE4465905EC50B5ED75D69CDE7226AAEABEF

key 2: 9174DDB9843994E15CE9383C4F022BD4889C59B7388CBA594B24121A576168E2

Batch: 122428632
Thời hạn : 01 tháng

Announcements

Forum statistics

Threads
421,017
173,089
Latest member
lienhoa84