Tổng kết và trao giải event: cuộc thi thơ tứ tuyệt "Thơ tình cạp cạp"

Status
Not open for further replies.
E hèm, "đầu tiên" mình xin chân thành củm ơn BGK đã tổ chức cuộc thi đầy sáng tạo này cho các mem mmo, mình rất cảm kích các mem đã "nhường" giải cao nhứt cho mình :binhsua01:, chân - chân - chân thành củm - củm - củm ơn tất cả đã nghe chút xíu ý kiến của mình và đây là Z của "mền" nè Z110161709816
trước khi ghi những dòng này bạn Lazee_huong đừng pùn nhé.Mình chỉ nêu ý kiến,chứ không phải nói rắng bạn không xứng giải nhất.Nếu có thắc mắc thì mình dồn hết dấu hỏi về số điểm từ bgk:binhsua26:

TÌNH TA HUẾ - SÀI GÒN – HÀ NỘI

Huế thì nắng, Sài Gòn mưa
Chớm thu Hà Nội em chưa lấy chồng
Nhớ nhau trời đất phập phồng
Thương nhau thì cạp mặn nồng nhé anh !

Bài được 4 vote từ bgk này mình đã đọc qua,thấy ý rất chung chung.đọc hết 3 câu đầu,vẫn chưa biết là đang nói về captcha.Đến câu 4 mới thấy 1 từ "cạp":D.Như vậy,nếu đây là event mở ra trong box seo,hyip,***...ta có thể thay từ vô số:

Thương nhau thì hyip mặn nồng nhé anh !
Thương nhau thì *** mặn nồng nhé anh !
Thương nhau thì seo mặn nồng nhé anh !

thậm chí cũng có thể:
Thương nhau thì scam mặn nồng nhé anh !
được luôn ! :binhsua08:

Ở những bài giải nhì,ba,khuyến khích,đố bgk thay được từ :binhsua06:

Last edited by a moderator:
Bạn TheMen99 nhận hàng nhé ^^

- - - Updated - - -

Ban Anh5699 nhận hàng lun nhé ^^

- - - Updated - - -

Chào bạn, tiếc là LR chính của mình bị limit, nên ko đủ LR để trao cho bạn. Bạn có 2 lựa chọn cho việc nhận giải thưởng nhé: WMZ hoặc VCB
Bạn để lại số tài khoản mình sẽ trao giải sớm nhất

WMZ của mình: Z217700869752
Cảm ơn bạn.

Bạn có thể xem lại số Z đc ko. Mình chuyển vào số bạn cho, nó cứ báo là
Xin lỗi bạn, mình nhầm. Mình có edit lại số Z của post trước rồi. Z217700869752. Phiền bạn nhé!

Xin lỗi bạn, mình nhầm. Mình có edit lại số Z của post trước rồi. Z217700869752. Phiền bạn nhé!

Notification of EXPENDITURES

Sum: 3.00 wmz
Date: 8/30/2012 5:54:23 AM
Comment: Trao giai 3 event tho

Done nhé. Chúc bạn đạt nhiều thành công với captcha

Vậy là nhiệm vụ của mình đã hoàn thành nhé. Chuẩn bị đi nghỉ 2-9 thôi :))

Mình đã nhận được 3$ rồi nhé! Cảm ơn bạn. Chúc bạn nghỉ lễ vui! :binhsua02:

Vàng rơi vàng rơi thu mênh mang. Oh yeah, có tiền chơi lễ :m208::m208:

E hèm, "đầu tiên" mình xin chân thành củm ơn BGK đã tổ chức cuộc thi đầy sáng tạo này cho các mem mmo, mình rất cảm kích các mem đã "nhường" giải cao nhứt cho mình :binhsua01:, chân - chân - chân thành củm - củm - củm ơn tất cả đã nghe chút xíu ý kiến của mình và đây là Z của "mền" nè Z110161709816

Lazee_hương! Nữ sĩ nhận hàng nha! Nhận thêm 1 mớ niềm riêng mất ngủ của Viễn Trình nữa. Bạn thả giùm cái YH và Inbox Trình nhé. :binhsua78:
Chúc sk và có nhiều TP làm ngây ngất lòng người.

@@: Bạn Quanghuy93 vào cmt để lại số Z nhé. Thân.

Mình đã nhận được $ rồi nhé Wingstar, thanks !
c1bb3fc58138d485fbe71b1a03eb5461_48628549.untitled.bmp

Mình cũng có chung nhận định với bạn Hermes02 . Bài Huế - SG - HN ý tưởng hơi cũ vì ý tưởng này nó đã có trong các bài hát, bài thơ, nó quá nổi tiếng rồi, đọc bài này cảm giác như ý tưởng của người khác, nói chung là mình thích bài của monhon hoặc yenly hơn vì trong đó có chất nghệ sỹ :D , nhưng mà dù sao cũng chỉ là cuộc thi vui thôi, mỗi người có quan điểm riêng mà

trước khi ghi những dòng này bạn Lazee_huong đừng pùn nhé.Mình chỉ nêu ý kiến,chứ không phải nói rắng bạn không xứng giải nhất.Nếu có thắc mắc thì mình dồn hết dấu hỏi về số điểm từ bgk:binhsua26:

TÌNH TA HUẾ - SÀI GÒN – HÀ NỘI

Huế thì nắng, Sài Gòn mưa
Chớm thu Hà Nội em chưa lấy chồng
Nhớ nhau trời đất phập phồng
Thương nhau thì cạp mặn nồng nhé anh !

Bài được 4 vote từ bgk này mình đã đọc qua,thấy ý rất chung chung.đọc hết 3 câu đầu,vẫn chưa biết là đang nói về captcha.Đến câu 4 mới thấy 1 từ "cạp":D.Như vậy,nếu đây là event mở ra trong box seo,hyip,***...ta có thể thay từ vô số:

Thương nhau thì hyip mặn nồng nhé anh !
Thương nhau thì *** mặn nồng nhé anh !
Thương nhau thì seo mặn nồng nhé anh !

thậm chí cũng có thể:
Thương nhau thì scam mặn nồng nhé anh !
được luôn ! :binhsua08:

Ở những bài giải nhì,ba,khuyến khích,đố bgk thay được từ :binhsua06:

Ý của bạn đúng đấy. Thay gì cũng được. Tuy tiền ít ỏi nhưng cạp vẫn mặn nồng vs ta nhất. Bài mang tính khái quát sâu rộng: Nêu được đặc trưng 3 miền (Huế, Sài Gòn, Hà Nội) hàm ý biểu trưng cho cả nước, cho cả nghề, cho cả giới trẻ phần lớn là những anh chị em sinh viên, những người thất nghiệp...

Có thể còn một tâm sự chung nữa là dân cạp thức đêm nhiều, nhan sắc tàn phai chỉ còn trái tim mặn nồng và phập phồng cùng đất trời, năm tháng; (lo âu) về chuyện tình đôi lứa, vậy mà ai kia vẫn chung tình "Chớm thu Hà Nội em chưa lấy chồng".

Còn nhiều lý do ngoài mặt thi pháp, BGK thấy bài này nhỉnh hơn tí ít nên quyết định trao giải đầu cho tác giả. Qua event cũng chân tình mà nói, mặc dù cạp cạp khô khan nhưng đâu đó trong mỗi chúng ta vẫn có những con người thơ, những phút thơ thăng hoa rất đáng trân trọng.

Ý Kiến Của Mình:

Thơ nó lạ ở chỗ có khi nói vậy mà không phải vậy. Riêng mình vẫn thích cái dễ thương của các bài do luke, lazee_huong, và monhon sáng tác. Mình thích bài Si của Luke nhất.:binhsua07:
Tuy nhiên trong phạm vi tiêu chí chấm giải của 4r mình, hiển nhiên những bài ý nghĩa càng tích cực càng dc đánh giá cao. Bài của lazee_huong đáp ứng đủ yếu tố đó, lại mang tính tự sự. Cái khiếm khuyết nhỏ chỉ là tựa đề quen thuộc quá thôi, còn ý nghĩa thì rất tốt rồi.
Event đã kết thúc tốt đẹp rồi, mong mọi người đừng bàn luận thêm nữa. Bản thân mình là 1 ng có bài dự thi, cũng có tâm lý không hài lòng nếu sáng tác của mình bị đem ra cân nhắc như 1 sản phẩm vật chất.
Thân.

Còn bạn nào chưa nhân đc giải thì báo danh lun, để mình hoàn thành event nhé

Ý của bạn đúng đấy. Thay gì cũng được. Tuy tiền ít ỏi nhưng cạp vẫn mặn nồng vs ta nhất. Bài mang tính khái quát sâu rộng: Nêu được đặc trưng 3 miền (Huế, Sài Gòn, Hà Nội) hàm ý biểu trưng cho cả nước, cho cả nghề, cho cả giới trẻ phần lớn là những anh chị em sinh viên, những người thất nghiệp...

Có thể còn một tâm sự chung nữa là dân cạp thức đêm nhiều, nhan sắc tàn phai chỉ còn trái tim mặn nồng và phập phồng cùng đất trời, năm tháng; (lo âu) về chuyện tình đôi lứa, vậy mà ai kia vẫn chung tình "Chớm thu Hà Nội em chưa lấy chồng".

Còn nhiều lý do ngoài mặt thi pháp, BGK thấy bài này nhỉnh hơn tí ít nên quyết định trao giải đầu cho tác giả. Qua event cũng chân tình mà nói, mặc dù cạp cạp khô khan nhưng đâu đó trong mỗi chúng ta vẫn có những con người thơ, những phút thơ thăng hoa rất đáng trân trọng.
Đúng là nhà thơ.giải nghĩa cũng rất ư lãng mạn.Ban đầu mình đọc câu "chớm thu hn em chưa lấy chồng",nghe cứ tưởng bị ế=))còn câu cuối "thương nhau thì cạp mặn nồng nhé anh" nghe cảm giác bạo dạn quá:Dnên cá nhân không thích:)

Mình đã nhận được $ rồi nhé Wingstar, thanks !
Mình cũng có chung nhận định với bạn Hermes02 . Bài Huế - SG - HN ý tưởng hơi cũ vì ý tưởng này nó đã có trong các bài hát, bài thơ, nó quá nổi tiếng rồi, đọc bài này cảm giác như ý tưởng của người khác, nói chung là mình thích bài của monhon hoặc yenly hơn vì trong đó có chất nghệ sỹ :D , nhưng mà dù sao cũng chỉ là cuộc thi vui thôi, mỗi người có quan điểm riêng mà
mình thì thấy luke xứng giải nhất về số lượng bài đóng góp,thi pháp cũng khá chuẩn.mỗi bài đều nêu được hiện trạng của pix,phong phú về ý tưởng:)

Đúng là nhà thơ.giải nghĩa cũng rất ư lãng mạn.Ban đầu mình đọc câu "chớm thu hn em chưa lấy chồng",nghe cứ tưởng bị ế=))còn câu cuối "thương nhau thì cạp mặn nồng nhé anh" nghe cảm giác bạo dạn quá:Dnên cá nhân không thích:)
Ối giời ơi, haizzz mình chỉ là teen thui bạn à chưa bị ế đâu nhóa, dù cạp suốt 2 năm cạp đêm cạp ngày nhưng mí a vẫn xếp hàng đều đều í kìa :binhsua01:
==========
vientrinh: để yh lại mần chi, tính cướp lại giải hay là xin lừm quen với nhà thơ mới nổi này ý nhỉ hơ hơ

mình thì thấy luke xứng giải nhất về số lượng bài đóng góp,thi pháp cũng khá chuẩn.mỗi bài đều nêu được hiện trạng của pix,phong phú về ý tưởng:)
tks nha ý tưởng có phong phú (phong phú thiệt hả ta:binhsua146:) nhưng thơ dở ẹc , hạng nhì hên òi :binhsua07:
p/s: đàn gái nếu có bạo thì đàn trai dc lời có lỗ j đâu ông :binhsua01: Ế thì box cạp đầy , ế nhất là bác Mặt Đen nhà ta :))

Ối giời ơi, haizzz mình chỉ là teen thui bạn à chưa bị ế đâu nhóa, dù cạp suốt 2 năm cạp đêm cạp ngày nhưng mí a vẫn xếp hàng đều đều í kìa :binhsua01:
==========
vientrinh: để yh lại mần chi, tính cướp lại giải hay là xin lừm quen với nhà thơ mới nổi này ý nhỉ hơ hơ
90 lun à Hương :binhsua116::binhsua95:

ơ thế Lucky sinh năm bao nhiu nhỉ, chứ ko lẽ kêu mình là chị hớ hớ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week