Tổng kết và trao giải event: cuộc thi thơ tứ tuyệt "Thơ tình cạp cạp"

Status
Not open for further replies.
Quanghuy93 gặp anh Trình nhận 1$ nhé, chờ mãi không thấy đâu. Ai biết Quanghuy93 đang ở đâu nhắn giùm. Đa tạ ! :binhsua09:

xe lu sinh năm 87 đó bạn =))=))

Hu vợ 90 là tuổi ngựa, Lu chồng 87 là tuổi mèo mà "ngựa mèo" nói lái là có "mẹo" để "ngừa" phải hem? :m146::binhsua78:

@Wingstar: đợi anh trao $ cho Quanghuy93 nữa rồi khóa topic nhé, để lâu đi ra ngoài lề sẽ không tốt.

Hu vợ 90 là tuổi ngựa, Lu chồng 87 là tuổi mèo mà "ngựa mèo" nói lái là có "mẹo" để "ngừa" phải hem? :m146::binhsua78:

@Wingstar: đợi anh trao $ cho Quanghuy93 nữa rồi khóa topic nhé, để lâu đi ra ngoài lề sẽ không tốt.

2 vợ chồng em đều tuổi ngựa hết đó anh =))=)).ít bữa vô trường đua ngựa chơi cá độ mới được :))

Em có yahoo của QuangHuy93 nè anh , thường thường tối mới lên :):binhsua79:

Last edited by a moderator:

TÌNH TA HUẾ - SÀI GÒN – HÀ NỘI

Huế thì nắng, Sài Gòn mưa
Chớm thu Hà Nội em chưa lấy chồng
Nhớ nhau trời đất phập phồng
Thương nhau thì cạp mặn nồng nhé anh !

by: Lazee Hương

CẠP ĐÊM

sợi tóc rối lệch đường ngôi
giọt cà phê đắng chát môi
cuộc gọi quen, tin nhắn lạ
chỉ còn lại đêm với tôi...

tg:yenly

Si

Thương em sớm chiều với id
Tay son đánh cạp thật nhu mì
Khổ ải nhạt nhòa xuân lỗi hẹn
Chẳng biết có người đợi mùa si

3 bài này bài nào nhât' thì mình cũng đều ủng hộ hết :binhsua01:
Như bài của Cạp Đêm của yenly này mềnh còn thich' hơn chùm 5 bài kia nữa, cần j phải cứ có chữ cạp mới đc.:binhsua07:
Cả 3 bài đều chứa chung 1 tâm tư nhưng cách diễn đạt bài của lazee có phần phong tình hơn, mà cũng vừa có cái j` trớ trêu, nhưng lai vẫn có cai' j như là mong đợi hi vọng vào tương lai :binhsua07:

Túm lai ko ngờ nhiều thơ hay vậy:binhsua79:

CẠP ĐÊM

Si

Như bài của Cạp Đêm của yenly này mềnh còn thich' hơn chùm 5 bài kia nữa, cần j phải cứ có chữ cạp mới đc.:binhsua07:
Cả 3 bài đều chứa chung 1 tâm tư nhưng cách diễn đạt bài của lazee có phần phong tình hơn, mà cũng vừa có cái j` trớ trêu, nhưng lai vẫn có cai' j như là mong đợi hi vọng vào tương lai :binhsua07:

ká ká, giờ mụ mới chịu công nhận thơ ta hay à. tiếc là bài "cap đêm" của ta ko nằm trong danh sách trúng giải.:binhsua01: ko ta chia cho mụ 1 nửa rồi.

CẠP ĐÊM

Si

chị wonder ko có giải an ủi lun hả =))=))bài mình thì bét quớ rồi,khỏi nói :))
chị yenly thì sao ko cho giải khiến khích lun đê=))đạt giải đem đại bát ra bắn hoài,ngộp thở vì khói ghê :))=))

ká ká, giờ mụ mới chịu công nhận thơ ta hay à. tiếc là bài "cap đêm" của ta ko nằm trong danh sách trúng giải.:binhsua01: ko ta chia cho mụ 1 nửa rồi.

Một mớ 5 bài của mụ ta chả mê đc bài nào, a ủi mụ chút coi như ...nhiệt tình làm thơ :binhsua75:

chị wonder ko có giải an ủi lun hả =))=))bài mình thì bét quớ rồi,khỏi nói :))
chị yenly thì sao ko cho giải khiến khích lun đê=))đạt giải đem đại bát ra bắn hoài,ngộp thở vì khói ghê :))=))

Ta mà làm thơ thì em đến giải ***' còn ko có, thảm họa thơ ca :binhsua75:
mụ yenly này thì vừa nổ vừa hao' danh, htrc đem thơ ra yh bắt ta khen :binhsua08:

ta nhớ Quanghuy93 này cùng quên vs tui ủa sao hem vô nhận giải nhỉ, chắc chê giải rùi thoai thì đồng hương cứ nhường cho ta lun nhở :binhsua79:

hehe thank bác vien trinh mình co' U thui ah` U2244044 thank bác :binhsua79:

quanghuy93 vô nhận $ nè. Rồi người cuối cùng đã xong. Chúc quanghuy sk, có nhiều tác phẩm lay lắt lòng người. Thân !

P/s: Trao được 1 $ cho cậu ta năn nỉ Lỳ ỳ phải tức tốc bay về đó. Không biết phần ghi chú ta nhầm sao mà bị phán là "Đồ trẻ con" =))

Các thi sĩ nhận giải hết chưa nhỉ! Để đóng cữa nhà! Kẻo hàng sớm lại kiện boxcapt là Sp lên chức!

Ừ xong roài. Đóng cái rột đi Tmod "dế mèn 99" :D

topic này xong chưa thi sĩ vientrinh ???

Xong roài đấy Bao đại nhân :D

P/s: Đang viết 1 bài bình cho các bài đoạt giải mà các mod hối đóng cửa quá, mai không biết post lên đâu đây. Chả lẽ đi lập toppic. Thôi các mod cứ đóng đi. Có dịp sẽ post, giờ để đấy tự ngâm nga cho vui đời vậy.

Vậy em tạm đóng topic nhé. Khi nào a VienTrinh có nhu cầu bổ sung bài, thì pm e mở topic để chèn bài ^^. Để topic này 1 ngày nữa cho các thơ sĩ của ta vào thưởng thức rồi hạ sticky.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,063
173,143
Latest member
Thulo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week