Tổng hợp các vụ Scam đình đám 6 tháng đầu năm 2011

mình dính onbux, mất 5$ (nó chưa trả cho mình chứ không phải là mình dep vào nó =)))

Last edited by a moderator:
Onbux thôi. mà hồi trước có vụ onbux nó trả tiền một loạt cho các thành viên qua paypal đấy, có cái proof 1000$ VKL.
Còn vụ cường cel thì nghe qua lại chém nhau dữ dội.
Vụ cừong cel chém web_08 là chém máu hay chém bão vậy bác.

lương thiện như mềnh chắc cả đời ko bị vào topic :"> mà muốn vào cũng chả dc, chả ai tin mềnh :(

Mình dính mindbux nhưng dis đã thành công. Onbux thì là quả cam đầu tiên khi bước chân vào đây. Có 10 đô nên chẳng thèm dis.

Ôi có nhắc đến tên mình. Mình cũng được nhiều người biết đến chứ nhỉ, ^^, may mà ko phải tiếng scam. Tự nhiên bị thằng Cuong nó chém oan.

Mà sao ko có vụ Cuongcancel với Twill nhỉ. Cũng đâu khác mình.

Last edited by a moderator:
tất cả các vụ liên quan đến Cuong_cancel đều có 1 điểm chung là các chủ hội và exchanger đều bị mất tiền veryfi và còn mang tiếng scam hay phá luật forum gì đấy,....
Quả là nhân vật bựa nhất năm

Web08 , ta ko quên đc ngươi. Mà ai có Cái Mặt cười màu xanh như Avatar của web08 là Hoicaytie* hết đó

Vcbux nữa nè,tưởng nó uy tín,ai ngờ phút chót làm 1 vố kiếm mấy trăm triệu$ chạy trốn,còn rao bán vcbux nữa chứ,làm mình mất số$ ko nhỏ

vcbux nó nuốt 200$ ( vốn lập nghiệp) khiến 1 người bạn tôi trắng tay ==> 1 phiếu cho thằng này. hình như nãy giờ spam hơi nhiều. thôi lặn =="

- Nghi án 2 trial mod svtcnh, nhtwvn
Hai bác này mà cũng liệt vào "Tổng hợp các vụ Scam đình đám" à? @.@ Nếu thế sao anh không cho mod nokia vào luôn đi? @.@
Vụ Hoahongtrang nên cho thêm vụ nhanui bị hiểu nhầm vào nữa =)).
Thằng synbux có được liệt vào không nhỉ?

Những vụ như này kể ra làm gì? Nếu kể thì kể sao hết đc :(
- Vụ fastbuxs đưa lên vì khả năng xả tiền như rác, hack acc, hack site loạn xạ của admin, ae mmo4vn cũng thức mấy đêm canh me nó xả hàng đấy chứ :D
- Vụ Arbux.net là trái boom xịt lớn nhất t thấy từ trước tới giờ, đầu tư lớn, giao diện tốt, prelauch gần 3 tháng, sau đó sống đc 2 tuần rồi còn thông báo "chúng mày k dispute đc đâu, vì t đã ghi trong TOS rồi" (VL)

Đề nghị chủ thớt biết rõ chuyện hay viết bài.

Tên tiêu đề là

Mà có tên ta là sao.cái gì mà nghi án Tmod svtcnh.

Ta scam xu nào của ai mà giám nói ta trong topic này.

---------- Post added at 08:42 PM ---------- Previous post was at 08:37 PM ----------

Tội ngậm máu full người xử lý thế nào đây.
Biết thì thưa thớt ko biết gì thì ngậm mồm vào mà câm.

- Nghi án thôi, cái này member comment update lên, vả lại t cũng có ghi ở đầu bài là sẽ sàn lọc, bổ sung mà, topic này free cho ae thảo luận, nếu chỉ có 1 2 người đưa ý kiến, hoặc có ý kiến phản bác hợp lý thì tháo xuống (sàn lọc), nhằm nhò gì.

---------- Post added at 04:32 PM ---------- Previous post was at 04:31 PM ----------

Hai bác này mà cũng liệt vào "Tổng hợp các vụ Scam đình đám" à? @.@ Nếu thế sao anh không cho mod nokia vào luôn đi? @.@
Vụ Hoahongtrang nên cho thêm vụ nhanui bị hiểu nhầm vào nữa =)).
Thằng synbux có được liệt vào không nhỉ?

Nhantui theo như kết quả phán quyết lúc đó xác nhận là bị hiểu lầm, nên ko đưa lên đc.

Để bổ sung thêm Vcbux + Synbux, xem ra ae té 2 thằng này cũng đậm.

---------- Post added at 04:35 PM ---------- Previous post was at 04:32 PM ----------

Mod nokia ko đưa lên đc vì 2 lý do:
1/ Nghe phong phanh chỉ là cá độ qua lại giữa 2 bên, gây ra hiềm khích
2/ Chứng cứ bị thủ tiêu hết rồi =))

Có vụ gì thì nên thêm dẫn chứng, để anh em newbie mới vào không biết còn vào đọc rút kinh nghiệm, chứ topic kiểu này toàn pro tự sướng với nhau thì không hay lắm

chủ thớt sao không làm cái vote cho anh bầu chọn thế

vì ko nhớ hết các vụ, sợ bỏ sót cũng như thêm ẩu.
Lập poll hình như max có 10 cái nên xem như cái này là vòng sơ loại để chọn 10 em vào chung kết xếp hạng.

Sao cay cú tui thế ?

Chuyện cũ rồi thì bỏ qua đi.

Vcbux nữa nè,tưởng nó uy tín,ai ngờ phút chót làm 1 vố kiếm mấy trăm triệu$ chạy trốn,còn rao bán vcbux nữa chứ,làm mình mất số$ ko nhỏ

Kiếm mấy trăm triệu thì không đến mức ấy bác ơi. Vài chục nghìn đô thôi, là đậm lắm rồi.

Mới nhất thì có thằng buxsam.com vừa bán cam. Hôm nay quay lại than khóc, nhưng đừng có tin nó. Chắc chắn ba đời nhà nó trồng cam đấy.

Kiếm mấy trăm triệu thì không đến mức ấy bác ơi. Vài chục nghìn đô thôi, là đậm lắm rồi.

Mới nhất thì có thằng buxsam.com vừa bán cam. Hôm nay quay lại than khóc, nhưng đừng có tin nó. Chắc chắn ba đời nhà nó trồng cam đấy.

t đã chuẩn bị sẵn đồ nghề để dispute nó rồi thì nó quay lại, thôi kệ, cho nó thêm thời gian :D

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom