tối ưu vmware và bluestack

Máy ảo sao nhanh như máy thật được, đòi hỏi cao quá rồi :D
hạ xuống 4 máy ảo rồi, chạy nhanh hơn 10% so với máy thật core i5, ram 4gb.
chắc cấu hình của mình không cân nổi trên 4 máy. Có thể do xenon 1231v3 yếu hoặc chỉ có 1 ổ cứng nên bị nghẽn cổ chai.

hạ xuống 4 máy ảo rồi, chạy nhanh hơn 10% so với máy thật core i5, ram 4gb.
chắc cấu hình của mình không cân nổi trên 4 máy. Có thể do xenon 1231v3 yếu hoặc chỉ có 1 ổ cứng nên bị nghẽn cổ chai.
có khả năng do ổ cứng bị nghẽn cổ chai, cách cấu hình trên máy ảo bác share d k chứ e thấy e chạy máy cũng ngốn lắm e dùng xeon 1320v3
mấy bọn cpu server này chạy full được mà nhưng chỉ tội là k có IGPU nên vẫn phải để card vga rời lắm lúc oải

có khả năng do ổ cứng bị nghẽn cổ chai, cách cấu hình trên máy ảo bác share d k chứ e thấy e chạy máy cũng ngốn lắm e dùng xeon 1320v3
mấy bọn cpu server này chạy full được mà nhưng chỉ tội là k có IGPU nên vẫn phải để card vga rời lắm lúc oải
bác chạy mấy máy ảo, có dùng 2 ổ ssd không

mình thì chạy 4 máy ảo ssd mình 1tb nên k để ý mấy cái đó chỉ là thấy nso chậm chậm k được mượt

mình thì chạy 4 máy ảo ssd mình 1tb nên k để ý mấy cái đó chỉ là thấy nso chậm chậm k được mượt

SSD nhiều cũng chẳng giải quyết dc việc nghẽn đâu
làm 2 cái 120 raid 0 với max 32gb ram thì bộ của bác cân dc 6~8 máy ảo mượt

SSD nhiều cũng chẳng giải quyết dc việc nghẽn đâu
làm 2 cái 120 raid 0 với max 32gb ram thì bộ của bác cân dc 6~8 máy ảo mượt
main giga b85m-d3h hình như không chơi được raid 0
Máy ảo 20gb chạy tầm 1 ngày bị full ổ cứng do log của bluestack nó sinh ra khá nhiều.

chào các bạn, mình có bộ máy cấu hình như sau: core i5 2400 bốn nhân thực 3.4ghz, 16gb ram bus 1600, ssd samsung 120gb tốc độ đọc ghi 540mb/s, win7 64 bit utimate. chạy vmware 7 , tạo 4 máy ảo 2core 2gb ram 20gb ổ cứng.
chạy bluestack trên máy ảo rất chậm và giật lag, tốc độ chỉ bằng 1/10 so với máy thật, mình thử chạy 4 máy ảo cùng lúc cực chậm, chạy 3 máy vẫn chậm, chạy 2 máy cũng chậm, thậm chí chạy một máy ảo vẫn chậm hơn rất nhiều so với máy thật.
giờ làm thế nào để tối ưu, chứ cấu hình như kia mà chỉ chạy 1 máy thì phí quá.
có lẽ mua 4 máy thật cấu hình trung bình còn khả thi hơn.

Update đã buil 1 máy mới tổng thiệt hại 20 củ
xenon e3 1321v3
main giga b85
ram 16gb
SSD samsung 120GB
VGA zotac 750TI 2GB DDR5 128bit
nguồn ximigtex 500W
vỏ case xama cool
mànLG

Và tình trạng bị lỗi diễn ra tương tự, không chạy nổi 5 máy ảo bluestack

Bác chủ thớt đang chiến offer auto ah :D
Đang lấy dàn serverrack này về, có gì chia sẻ kinh nghiệm Vmw với
2xCPU X5460
24GB ECC Ram
120g ssd Samsung 850, có raid nhưng nghèo nên k chạy
PS 600w
Hàng thửa bên mấy data center, tổng chi phí cả ssd hơn chục chai
Tính mang về scan ssh với chạy botz, k biết nên chia sao cho ổn, mạng 30mb có chịu nỗi k :(

Bác chủ thớt đang chiến offer auto ah :D
Đang lấy dàn serverrack này về, có gì chia sẻ kinh nghiệm Vmw với
2xCPU X5460
24GB ECC Ram
120g ssd Samsung 850, có raid nhưng nghèo nên k chạy
PS 600w
Hàng thửa bên mấy data center, tổng chi phí cả ssd hơn chục chai
Tính mang về scan ssh với chạy botz, k biết nên chia sao cho ổn, mạng 30mb có chịu nỗi k :(
bác mua ở đâu ngon vậy, dàn của mình mua hơn 20 chai mà dùng chán quá

bác cứ thử 5 6 máy xem, nó ko nghẽn đâu, nhưng khi wipe đôi lúc có máy ko sạch đó
mình chạy 4 máy thì rất mượt, nhưng 5 máy thì kiểu gì cũng 3 máy chậm , 2 máy nhanh.
tính mua thêm ssd để chạy raid mà con main b85 không hỗ trợ raid, vừa mua được vài ngày chẳng lẽ đem bán thì lỗ nặng.
xenon 1231 cũng chỉ có 4 nhân 8 luồng mình e không cân nổi 8 máy ảo đâu, 6 máy cân cũng đuối rồi. Vì mình chạy 4 máy ảo lúc cao điểm cũng full load 90% cpu trên máy thật rồi.

mình chạy 4 máy thì rất mượt, nhưng 5 máy thì kiểu gì cũng 3 máy chậm , 2 máy nhanh.
tính mua thêm ssd để chạy raid mà con main b85 không hỗ trợ raid, vừa mua được vài ngày chẳng lẽ đem bán thì lỗ nặng.
xenon 1231 cũng chỉ có 4 nhân 8 luồng mình e không cân nổi 8 máy ảo đâu, 6 máy cân cũng đuối rồi. Vì mình chạy 4 máy ảo lúc cao điểm cũng full load 90% cpu trên máy thật rồi.
20 cu? dc me dàn i7 skylake rồi đâm đầu chi hass

bác mua ở đâu ngon vậy, dàn của mình mua hơn 20 chai mà dùng chán quá
Hàng cũ bên mấy datacenter, thấy tuồn ra bán cũng nhiều lắm, nghe đâu mấy công ty xài max 5 năm là nó thay hết, giá rẻ nhưng phải nhờ láy tại nguồn chứ tuồn ra rồi bên ngoài côp mác nhập usa đội giá lắm, chỉ sợ cái không có bảo hành :-S
Bác có kinh nghiệm scan ssh và botz không chỉ mình với, mình tính chiến cpm

Hàng cũ bên mấy datacenter, thấy tuồn ra bán cũng nhiều lắm, nghe đâu mấy công ty xài max 5 năm là nó thay hết, giá rẻ nhưng phải nhờ láy tại nguồn chứ tuồn ra rồi bên ngoài côp mác nhập usa đội giá lắm, chỉ sợ cái không có bảo hành :-S
Bác có kinh nghiệm scan ssh và botz không chỉ mình với, mình tính chiến cpm
những hàng này đa số là dạng U, ram nó là ram 2 tạo máy ảo bluestack rất chuối, bạn đã thử chưa?

những hàng này đa số là dạng U, ram nó là ram 2 tạo máy ảo bluestack rất chuối, bạn đã thử chưa?
Dạng U là gì bạn?
Cái minh đang đợi lấy là ram 2, dòng chạy ram 3 cũng có nhưng mắc hơn :D
Qua tuần mới lấy về, để mình chạy thử xem sao, nếu chạy BS được chắc nó là best pp rồi, mà mục đích mình k phải chạy BS :))

Dạng U là gì bạn?
Cái minh đang đợi lấy là ram 2, dòng chạy ram 3 cũng có nhưng mắc hơn :D
Qua tuần mới lấy về, để mình chạy thử xem sao, nếu chạy BS được chắc nó là best pp rồi, mà mục đích mình k phải chạy BS :))
chạy ram2 mà 10 củ thì đắt quá

chào các bạn, mình có bộ máy cấu hình như sau: core i5 2400 bốn nhân thực 3.4ghz, 16gb ram bus 1600, ssd samsung 120gb tốc độ đọc ghi 540mb/s, win7 64 bit utimate. chạy vmware 7 , tạo 4 máy ảo 2core 2gb ram 20gb ổ cứng.
chạy bluestack trên máy ảo rất chậm và giật lag, tốc độ chỉ bằng 1/10 so với máy thật, mình thử chạy 4 máy ảo cùng lúc cực chậm, chạy 3 máy vẫn chậm, chạy 2 máy cũng chậm, thậm chí chạy một máy ảo vẫn chậm hơn rất nhiều so với máy thật.
giờ làm thế nào để tối ưu, chứ cấu hình như kia mà chỉ chạy 1 máy thì phí quá.
có lẽ mua 4 máy thật cấu hình trung bình còn khả thi hơn.

Update đã buil 1 máy mới tổng thiệt hại 20 củ
xenon e3 1321v3
main giga b85
ram 16gb
SSD samsung 120GB
VGA zotac 750TI 2GB DDR5 128bit
nguồn ximigtex 500W
vỏ case xama cool
mànLG

Và tình trạng bị lỗi diễn ra tương tự, không chạy nổi 5 máy ảo bluestack

bạn cài Vmware tool chưa? chưa cài thì cài thử vào xem tham khảo ở đây:
http://thonghoang.com/tong-hop/cai-dat-vmware-tool.html

nếu không đc và bạn muốn thay máy thì tham khảo con này xem.tăng ram nên 32g+2ssd nữa là quá ok
http://laptopglobal.vn/san-pham/dell-precision-t5810-workstation-1533

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,557
170,647
Latest member
Topmanhua
Back
Top Bottom