tối ưu vmware và bluestack

Cảm ơn bác, vừa về call thử mối quen đã có ng lấy ngay rồi, chưa kịp chụp hình tự suớng với em nó luôn, buồn quá.
Còn về chuyện mắc hay rẻ, bác nên so sánh với mặt bằng chung nhé, cũng giống như bác bán tut ấy. Topic bán r410 cũng có bác @emyeusss7 vào chê mắc, mình nói tìm được chỗ bán rẽ hơn thì tặng luôn cái máy, vậy mà không chịu qua lấy mới chết.
@dongsl45 băc ơi cho xem cái card màn hình mấy dedicate bác thuê với
2 xeon 5645 = 3tr
64gb ram EEC ( mình tính bus 1333 luôn cho máu nhé ) = 4tr ( ram sámsung 8gb 1333 500k , 1066 rẻ hơn nữa)
2 PSU = 3tr ( giá mới )
Main supermicro = 3tr
Cảrd RAID tùy hiệu giá khác nhau, vài trăm cũng có vài triệu cũng có
=> hơi mắc so với mặt bằng chung nhé bạn, đó là giá mình mua, ko phải giá thợ

Cảm ơn bác, vừa về call thử mối quen đã có ng lấy ngay rồi, chưa kịp chụp hình tự suớng với em nó luôn, buồn quá.
Còn về chuyện mắc hay rẻ, bác nên so sánh với mặt bằng chung nhé, cũng giống như bác bán tut ấy. Topic bán r410 cũng có bác @emyeusss7 vào chê mắc, mình nói tìm được chỗ bán rẽ hơn thì tặng luôn cái máy, vậy mà không chịu qua lấy mới chết.
@dongsl45 băc ơi cho xem cái card màn hình mấy dedicate bác thuê với
Bác nói chính xác đấy.
Giá đó chỉ mắc với mình thôi. So giá trên web, internet thì ko đắt (mình đã nói ở trên rồi, có thể máy đó bác lời rất ít). Tại mình biết nguồn + cách mua cho nên mới rẻ hơn nhiều mà thôi.

2 xeon 5645 = 3tr
64gb ram EEC ( mình tính bus 1333 luôn cho máu nhé ) = 4tr ( ram sámsung 8gb 1333 500k , 1066 rẻ hơn nữa)
2 PSU = 3tr ( giá mới )
Main supermicro = 3tr
Hehe like bác

2 xeon 5645 = 3tr
2 PSU = 3tr ( giá mới )
Main supermicro = 3tr
Bác cho link tham khảo cái, một số cái hay hưnqua đó mua về lắp đỡ mất công bảo hành bao test cho khách
Bác tính thiếu nhé, chasis, 12 bay hdd, DVD, raid 6i rẻ thôi +pin cab, psu của bác xem hộ 460w hay 750w nhé, tản, fan, chi phí rủi ro 1 tháng bảo hành v.v... Ah, main dual socket 1366 3tr mua lẻ là giá rất tốt đấy nhé
Túm lại bác cho hộ cái link, giá đó e cũng muốn lấy ít hàng giảm chi phí rủi ro

Đợi hoài bác @youngkyo sao không quăng cho cái link :-S
đây bạn, mình chuyên đi mua linh kiện về ráp sever dùng mà, bác có thể lên 5giay.vn để tìm 1 số ng bán chuyên dòng 1366, 2011....
PSU mình mua là 750w đàng hoàng nhé, 450w sao cân nổi cấu hình đó bác ợ :p
main 1366 dual : X8DTL 3tr nhé
DVD coi bộ ko hữu dụng bjo lắm, bác ráp thêm làm chi vậy nhỉ ?
12 bay HDD cũng ko phù hợp với đối tượng khách hàng MMO. next tiếp !!
Tóm lại, cấu hình như tham khảo chuẩn mực theo linh kiện của bác là thế này:
2 Xeon X5645 + 2 Fan ( fan sever mình lấy theo CPU dc giá 200k 1 cái )
Main supper micro X8DTL
PSU 750W ( con này hơi thừa, dành mấy bác làm mmo thì chỉ cần 600W là đủ)
64Gb ram êec 1333
card raid tùy chọn theo sở thích
Con của bác là loại chuyên dụng có bay hdd, chasis, DVD này nọ nữa thì giá đó là cũng đúng, nhưng dân a e MMO thì thực sự là những cái đó ko cần thiết lắm, cứ theo cấu hình như trên của mình là chuẩn :D

đây bạn, mình chuyên đi mua linh kiện về ráp sever dùng mà, bác có thể lên 5giay.vn để tìm 1 số ng bán chuyên dòng 1366, 2011....
Main supper micro X8DTL
64Gb ram êec 1333
Con của bác là loại chuyên dụng có bay hdd, chasis, DVD này nọ nữa thì giá đó là cũng đúng, nhưng dân a e MMO thì thực sự là những cái đó ko cần thiết lắm, cứ theo cấu hình như trên của mình là chuẩn :D
Bác cho giùm cái link cụ thể đi, một là 5giay phần search cùi bắp không hoạt động, 2 là mình bèo quá tìm không ra, mấy cái này đi mua về lắp đỡ lo bảo hành cho khách
Xeon 5645 3tr 1 cặp
Ram ecc 8g 1333 500k
Nguồn 750w 1tr5 là quá dư xài, lên phòng hờ Vga khũng thôi, bác chuyên lắp sv mà nói 450w không cân nổi dàn này thì bó tay, idle 170w, max khoảng 250w, psu sv con nào chả chuẩn gold 80+
12 bay hdd cũng tiền k đó bác, mmo bác nghĩ làm gì mà k xài hết 12hdd chạy raid 5
Bác so lắp rời với máy bộ thì e đã bó tay rồi, nhưng giá thơm quá nên cũng muốn la liếm tí

Main supper micro X8DTL
64Gb ram êec 1333
DVD khách mua hay hỏi nên lắp luôn, cũng kha khá tiền, một số trường hợp xài rất tiện, bác không dùng không có nghĩa người khác không dùng

có tiền thì cứ lên thôi ae , chỉ sợ lên rồi làm ko ra tiền chứ mắc hơn vài triệu chẳng là gì so với cái máy nó làm ra cả đâu , còn ae mà làm ra bạc cắt thì mua server về cúng à nên mua thì cứ mua thôi , mắc hơn tý cũng chả sao cứ ra tiệm hỏi cho khỏe họ tư vấn dùm cho mua về sài chứ post lên đây hỏi toàn thánh vô chém gió ko . xác định mua server thì xác định làm ra tiền ko nên tiết kiệm vài đồng làm gì . thoáng tý cho đời nó vui đi ae

Mọi người giúp mình giải đáp một số thắc mắc về việc cấu hình tối ưu cho VMware + Bluestask.

1. Sata 3 với Sata 2 của SSD có khác nhau nhiều khi sử dụng để cài máy ảo VMware chạy Blue không? Vì mình tính lấy con Server socket 1366 chạy 2 Xeon X5650. Nhưng thấy toàn bộ main 1366 chỉ hỗ trợ cổng sata 2 không có sata 3.

2. Giá 1 Em Server Tower chay 2 chip X5650 + 64G Ram hiện tại tầm bao nhiều tiền là hợp lý?

3. Có nên lấy 2 Máy I5 2500 thay vì lấy 1 con Server Dual chip X5650 không? Cách nào sẽ dùng được nhiều máy ảo hơn.

Cảm ơn tất cả mọi người.

dual E5-2683v3 28 core 56thread
ram ecc 64gb
ssd PCI-express 3.0 512GB
psu 750w
main z10pa d8c
card nvidia GTX970
cấu hình này ai báo giá ko?
muốn chạy nhiều hay ít virtual phụ thuộc chip ram nhiều, tốc độ ổ cứng nữa, nên có card hard raid, ảo hoá nên chọn VMesxi, tối thiểu thì hyperV chứ wmworkstation share tài nguyên chạy chán ệch! được ít máy ảo mà lag lắm!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,652
170,745
Latest member
phumyhungreal

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom