Tôi nên mua BTC thế nào? Quy trình giao dịch BTC trên sàn OKEx

Do sự tăng giá mạnh mẽ của BTC trong những năm gần đây, số lượng nhà đầu tư mới bị thu hút ngày càng nhiều. Có nhiều nhà đầu tư mới khi bắt đầu đầu tư BTC, đều sẻ hỏi một số vấn đề tương tự nhau, như tôi nên mua BTC thế nào? làm thế nào để mua BTC chính xác? hoặc giao dịch của BTC có khó hay không? Đúng thật, đối với những người mới chưa bao giờ hiểu biết về tiền điện tử mà nói, thường cảm thấy lĩnh vực này rất phúc tạp, muốn đi tìm hiểu mà không biết bắt đầu thế nào.

Thật ra, nguyên nhân xảy ra những vấn đề này là do đa số mọi người chưa tìm thấy một phương thức gia nhập vào lĩnh vực tiền điện tử, mĩnh nghĩ rằng người đầu tư mới không nên trực tiếp đi sâu và học tri thức kỹ thuật nâng cao ngay, thay vào đó các bạn nên học tập từng bước từng bước, có thể bắt đầu từ chọn sàn giao dịch và lấy hiểu biết thị trường làm chính. Cho nên, hôm nay mình sẽ giới thiệu cho các bạn sàn giao dịch kỹ thuật số tính năng tốt nhất về giao dịch BTC (sàn này theo mình là nên lựa chọn nhất, dựa theo kinh nghiệm của mình sau khi giao dịch tại nhiều sàn giao dịch khác nhau).
Trước tiên, nếu muốn giao dịch BTC thì nên đăng ký một tài khoản trên sàn giao dịch, mình lấy OKEx làm ví dụ và hướng dẫn đăng ký:
U4cuVww0zl95aZlNxE_-9QzwHFydH24XZ3eBrAGSW4xUWZKBGPfvdm-rrRKgbBvukKgV1MgJcgNOyk5TFUmfQky-u5m_V6d1zf04heF-_a3CzDHMHgLU9f4L4CdqZuvQDsYq1q6C

Đây là một sàn giao dịch về lượng giao dịch rất lớn và nhiều người đầu tư BTC đến sàn giao dịch này, địa chỉ đăng ký : https://www.okex.com/join/1834943 (Đây là link referral của mình, nếu các bạn thấy bài viết có ích thì xin các bạn ủng hộ nha).

Trong bài trước(Trên sàn giao dịch mua BTC thế nào ? https://mmo4me.com/threads/tren-san-giao-dich-mua-btc-the-nao.411367/) , mình đã giới thiệu 2 phương thức để đăng ký tài khoản: số điện thoại và email. Nhưng chỉ có tài khoản mà không tiến hành xác minh KYC tuy vẫn có thể giao dịch, nhưng để đảm bảo tài sản cũng như dịch vụ trải nghiệm trên sàn là hoàn hảo, chúng ta nên xác minh danh tính. Đối với các bạn mới tham gia lĩnh vực tiền điện tử, hoàn thành KYC 1 là đủ rồi, sau khi đi sâu hơn, thì tùy theo nhu cầu giao dịch của bạn, có thể hoàn thành KYC 2 và KYC 3, như vậy, bạn sẽ có thể tiến hành giao dịch giao dịch spot và giao dịch phái sinh một cách đơn giản.

Sau khi bạn có tài khoản OKEx của riêng mình và hoàn thành xác minh KYC, bạn sẽ có thể tiến hành thao tác mua tiền điện tử, nguyên nhân chính việc mình giới thiệu sàn OKEx cho các bạn là mình nghĩ rằng giao dịch mua tiền điện tử đơn giản và rõ ràng, thao tác cũng không phải quá khó để làm quen. Ví dụ, sau khi bạn nhấp nút mua crypto và viết số lượng BTC cần mua, sau đó lựa chọn phương thức thanh toán là có thể mua được ngay rồi, nền tảng OKEx sẽ lọc theo điều kiện để tìm người bán thích hợp cho bạn, sau đó theo từng step để tiến hành thanh toán là xong. Sau khi hoàn thành giao dịch, chờ bên bán chuyển BTC (hoặc coin bạn mua) và truy cập vào danh mục đầu tư thì có thể xem được số lượng BTC của bạn rồi.
NAzvlijeJ1IBMBSX1rplCNJ-aHlOjl5ppKwrYeJKipHbUxv2MkZgHsVU1YjNU7-C9uuKQCs2-mYaWUhLo-qgOPTgtEEecWW7ghOhnJ-AM66adWYWEtpqaihh3d4FBIvZnXlfTTNE

Cảm ơn các bạn đã đọc bài viết của mình, các bạn cần bất kỳ thông tin kiến thức nào khác về mảng này, mình sẽ hết sức chia sẻ kim nghiệm và kiến thức của riêng mình cho các bạn tham khảo.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,612
170,721
Latest member
unavancouver
Back
Top Bottom