Tôi có tâm sự...? có thể báo công an ko?

nó dùng ĐT của bạn gái bạn, thì nó gọi vô số nào nữa? ĐT bàn hả? thì cứ giả bộ ngọt với nó, hẹn nó ra nhà nghỉ nào luôn. rồi canh, chém cho nó chết tươi. què giò, rồi bẻ gãy tay nó, sau đó tha cho nó đi, cho nó tàn phế. mìnhl à ghét nhất mấy thằng khốn nạn đó

bạn nên pm công an đi ! có thễ công an sẽ tìm ra kẽ đó cho bạn !

Báo dân phòng bác à, để mấy bác ấy đề phòng giúp thôi, chứ mấy cái đi rồi không quay về được nữa. Và dặn người yêu bác của nẻo cẩn thận. đi ngủ phải mặc quần, ban ngày phải mặc áo chip. Tôi nói nghe vô lý, nhưng nghe lời tôi sẽ tốt về sau và không phải lo lắng nữa.à, hoặc là bác qua đó ngủ chung với 2 mẹ con cô ấy đi. Good Idea! =))

nhiều người nói báo công an cũng zay, vì chỉ là trộm thôi.. nên công an có uh ah thi sợ k biết có giải quyết ko? mà điều tra thế nào được?

---------- Post added at 01:33 PM ---------- Previous post was at 01:32 PM ----------

tôi thấy thương và lo lắng quá các cậu ơi.. nam nhi thì nam nhi chứ, đụng mình thì được chứ đụng vào người thân thì.....

nhiều người nói báo công an cũng zay, vì chỉ là trộm thôi.. nên công an có uh ah thi sợ k biết có giải quyết ko? mà điều tra thế nào được?

---------- Post added at 01:33 PM ---------- Previous post was at 01:32 PM ----------

tôi thấy thương và lo lắng quá các cậu ơi.. nam nhi thì nam nhi chứ, đụng mình thì được chứ đụng vào người thân thì.....
trộm cắp là đi tù
Bạn thảo khảo điều 138 - Bộ luật hình sự
Điều 138. Tội trộm cắp tài sản

1. Người nào trộm cắp tài sản của người khác có giá trị từ năm trăm nghìn đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới năm trăm nghìn đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:

a) Có tổ chức;

b) Có tính chất chuyên nghiệp;

c) Tái phạm nguy hiểm;

d) Dùng thủ đoạn xảo quyệt, nguy hiểm;

đ) Hành hung để tẩu thoát;

e) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm mươi triệu đồng đến dưới hai trăm triệu đồng;

g) Gây hậu quả nghiêm trọng.

3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:

a) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ hai trăm triệu đồng đến dưới năm trăm triệu đồng;

b) Gây hậu quả rất nghiêm trọng.

4. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ mười hai năm đến hai mươi năm hoặc tù chung thân:

a) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm trăm triệu đồng trở lên;

b) Gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng.

5. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng.

nó gọi cho suốt thế báo CA chắc 1,2 ngày có kết quả
ngày trứoc e trai thằng bạn trấn 20 000 đồng .đi mất 3 năm

Last edited by a moderator:
b nghĩ công an ăn thuế của dân mà k thể làm vụ cỏn con này à =))

nó gọi nhiều cuộc lắm, còn hẹn ra quán cafe trả đt?? dường như nó ở rất gần đây, nó biết cả tên anh hai của bé nữa..

tính ra nó lấy tầm trên 3-4 triệu.. mà tiền thì ở trong phòng bé. Mọi khi nó đóng của phòng ngũ, lần này thì lại không.. hãm thật

Báo dân phòng bác à, để mấy bác ấy đề phòng giúp thôi, chứ mấy cái đi rồi không quay về được nữa. Và dặn người yêu bác của nẻo cẩn thận. đi ngủ phải mặc quần, ban ngày phải mặc áo chip. Tôi nói nghe vô lý, nhưng nghe lời tôi sẽ tốt về sau và không phải lo lắng nữa.à, hoặc là bác qua đó ngủ chung với 2 mẹ con cô ấy đi. Good Idea! =))
Vote cho bác này :binhsua139: ( á giờ mới để ý bác này cùng quê, llac nhé bác)

tính ra nó lấy tầm trên 3-4 triệu.. mà tiền thì ở trong phòng bé. Mọi khi nó đóng của phòng ngũ, lần này thì lại không.. hãm thật
ai cũng giống ông này chắc chuyển nghề đi ăn trộm cho sướng déo sợ bị bắt có khi còn được...........

được cái đầu lâu.. đi đêm có ngày gặp Mã Tấu. nếu thằng đó dám làm bậy thì thật tui ko thể tưởng tượng được sẽ làm gì nó nữa...

Theo em đoán thì nó vào lấy tiền rồi thấy 1 số thứ của " bé của anh" nên khi về đến nhà " không chịu được đã đt " hỏi thăm " người iu đại ka. :):). Thế thôi:binhsua121:

báo công an đi bác ơi! mất tiền thì bình thường nhưng nó đã đe dọa như thế công an sẽ nhảy và can thiệp ngay. Ko nó làm liều thì bỏ mie. ( chỉ thương ng iu bác thui ) :D

um tớ sẽ khuyên bé báo CA. Tội nghiệp bé nó lắm, sống cơ cực từ nhỏ đến giờ, chịu khó học, không ăn chơi đua đòi.. hixx.

chắc thằng đó nhà gần + mong muốn làm quen nhưng em nó ko chịu chẳng hạn...

Báo CA đi bác, dò địa chỉ từ sđt dễ ko ý mà.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,447
171,500
Latest member
tknoithatdn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week