• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

SCAM Tố cáo thành viên @darkstyle lừa đảo

Status
Not open for further replies.
Hôm qua mình ra bank chuyển trực tiếp, giờ vầy nè, như ông nội mình chưa ?

nó đâu có biết xl 1 tiếng nào đâu, làm bạn bị mất thời gian, tinh thần như thế mà 1 câu xin lỗi cũng éo có , haiz đúng là mặt dày, mày dạn hi vọng bạn @MMO8 giúp làm cho ra lẽ.

Hôm qua mình ra bank chuyển trực tiếp, giờ vầy nè, như ông nội mình chưa ?

scammer thời buổi bây giờ nói chuyện bố đời vãi :)))
lộ ìnfo xong fake proof, bị phát hiện là fake thì refund là xong à?
mà khuyên thớt đừng đòi thêm tiền gì nó nhé, ko nó tố ngược tội tống tiền nó đó :D
muốn xử nó thì mời ra đồn uống nước thôi.

Cứ đến tận nơi xin 2 ngón tay cho bớt gõ bàn phím mà scam.

Người ta đã cho cơ hội trả lại còn làm cái thái độ như vậy. Xem ra thằng scam này nó chán ăn cơm sv thích ăn cơm tù r.. Ng ta bảo 'Cách cho hơn của đem cho' Giờ thì mình đổi lại "cách trả hơn của đem tra" Làm sai nhận sai khắc phục hậu quả thành khẩn còn tha thứ được, đăng này như bố ng ta thì ai không ghét..

Chuyện có gì mà phải làm rùm beng như thế. Đầy đủ bằng chứng rồi thì thớt cứ việc ra thẳng công an mà quất thôi. Dễ ợt mà. Khu thủ đức, làng đại học thì dễ tìm ra lắm.

Mấy cái chuyện lừa lọc này thì nên giải quyết rốp rẻng. Có gì mà phải lăn tăn? Thớt cứ dần dà dần dừ mãi, mình lại đặt ra 1 câu hỏi ngược lại "Liệu thớt có thật sự bị lừa hay không?", hay thớt lợi dụng sự bức xúc khi nghe tin bị lừa của mọi người để khai thác thông tin, tìm kiếm người nào đó. Hoặc đơn giản hơn nữa là thớt đang lắng nghe từ phía mọi người, để phân tích các nguồn thông tin và cách mọi người sẽ xử lý khi bị lừa, tìm kiếm thông tin ra sao... để rồi thớt có kinh nghiệm đi lừa?

Thớt đừng để mọi người phải sinh ra những sự nghi ngờ như vậy nhé.

thái độ kiểu này chỉ muốn cho con dao vào cổ, oai như cóc

Chuyện có gì mà phải làm rùm beng như thế. Đầy đủ bằng chứng rồi thì thớt cứ việc ra thẳng công an mà quất thôi. Dễ ợt mà. Khu thủ đức, làng đại học thì dễ tìm ra lắm.

Mấy cái chuyện lừa lọc này thì nên giải quyết rốp rẻng. Có gì mà phải lăn tăn? Thớt cứ dần dà dần dừ mãi, mình lại đặt ra 1 câu hỏi ngược lại "Liệu thớt có thật sự bị lừa hay không?", hay thớt lợi dụng sự bức xúc khi nghe tin bị lừa của mọi người để khai thác thông tin, tìm kiếm người nào đó. Hoặc đơn giản hơn nữa là thớt đang lắng nghe từ phía mọi người, để phân tích các nguồn thông tin và cách mọi người sẽ xử lý khi bị lừa, tìm kiếm thông tin ra sao... để rồi thớt có kinh nghiệm đi lừa?

Bác quả là suy nghĩ thấu đáo, nhìn từ mọi hướng.. khâm phục khâm phục..

rõ ràng là đã hỏi kĩ lưỡng như này, mà bạn cũng ko có 1 cuộc gọi hay tin nhắn lại để báo là sai sót nhầm lẫn gì, tối thấy có biến như vậy cũng ko gọi 1 cuộc cho tôi để thông báo để nói chuyện giải quyết êm đẹp mà lại tranh thủ đi xoá page post này nọ, mà cứ tiếp tục vui chơi là sao, ai mà biết được là bạn đặt chế độ này chế độ nọ, mà rõ ràng hồi chiều lúc đang thương lượng tôi đã nhá máy cho cậu và cậu cũng nhận được số của tôi rồi, chuyển tiền xong gọi lại tút tút báo bận cả trăm lần ko hồi âm, thử gặp ai xem trong tình huống này đầu ko xuất hiện chữ scam? đang giao dịch mà lại như thế.

Haha.. thế mà tối qua nó còn già mồm, up ảnh cả kiểu. @@.

nghĩ hơi xa rồi đấy bạn ~~

Thôi rồi thằn scam xác cmnđ - hóng sau 24h có chuyện vui được uống nước trà :oops:

nghĩ hơi xa rồi đấy bạn ~~

Không biết mình nghĩ hơi xa hay tại bạn nghĩ quá đơn giản và ngây thơ? Tiền bạn mất, số tiền 9 triệu đâu phải nhỏ? Dù không nhiều, nhưng cũng không phải nhỏ. Nếu là bạn mất, bạn sẽ tìm mọi cách để tìm cho ra thằng scam và lấy lại sớm nhất. Mọi người suggest đủ kiểu mà thớt vẫn có vẻ nửa nổi nóng lên cho mọi người thấy bức xúc, nhưng lại chẳng có cảm giác là muốn lấy lại tiền.

Scam thì đầy rẫy, ai dám nói 1 mod hôm nay rất uy tín, mai không scam? Do đó chẳng ai nói trước được điều gì.

tình hình bên cục đã dùng biện pháp nghiệp vụ ra được sổ hộ khẩu gia đình nhà nó với địa chỉ nó đang thường trú , chỉ đợi hóng sau 24h nếu nó k làm theo bên cục nó chỉ định thì xác cmnd bị triệu tập lên và .... (cái này mấy anh e tự hiểu rồi ) và làm theo điều chiếm đoạt tài sản lừa đảo qua mạng mà xử tội thui có 9tr250 mà em ý đổi lấy danh dự của mình và gia đình mình thiệc là ....

ôi thằn scam nó thiệc là cả gan muốn nghỉ học hả :D
Lúc scam k nghĩ đc nhiều vậy đâu, chỉ nghĩ sao để ng ta dính bẫy. Chứ nếu mà nghĩ được hậu quả thì ai dám. Chỉ là một phút sai lầm. Nhưng khổ cái lại muốn lấy cái sai này để trám vào cái sai khác. Chứ biết tỏ ra hối lỗi thì chả tới mức nghiêm trọng như này.

em nó còn nhỏ nên thớt cứ bình tĩnh. Call cho nó bảo nó đến chỗ thớt nói chuyện đoàng hoàng , Nếu nó ko đến thì cứ luật mà bem thôi. Cho em nó có cơ hội học hành làm lại cuộc đời.
đừng bao giờ làm vậy với scammer, cứ CA mà báo, cho nó chừa ra, trước tớ tí nữa dính scam, nó còn pm chửi mình đồ con lợn.=)) mấy cái loại này cho nó đi hết đi cho sạch mmo

tình hình bên cục đã dùng biện pháp nghiệp vụ ra được sổ hộ khẩu gia đình nhà nó với địa chỉ nó đang thường trú , chỉ đợi hóng sau 24h nếu nó k làm theo bên cục nó chỉ định thì xác cmnd bị triệu tập lên và .... (cái này mấy anh e tự hiểu rồi ) và làm theo điều chiếm đoạt tài sản lừa đảo qua mạng mà xử tội thui có 9tr250 mà em ý đổi lấy danh dự của mình và gia đình mình thiệc là ....
Ôi thế thì xác định.. Sau này sao mà ngóc đầu lên nổi nữa. Thường thì CA họ cũng ưu tiên cho 2 bên tự dàn xếp, k dàn xếp đc thì mới làm theo luật. Nhưng nghe nói tối qua bạn kia mới đi bar, có lẽ 9củ đã chuyển hóa thành rượu bia hết r :D, thôi thì đành gọi phụ huynh ra cứu, nhanh còn kịp

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,994
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom