Ask Tìm sư phụ dạy MMO ạ.

khnew

Newbie
Reactions
9
MR
0.072
Như tiêu đề. Trước hết e xin giới thiệu bản thân. E 20t đang học ở Thái Nguyên

E bắt đầu kiếm tiền từ mmo cũng đc gần 2 năm rồi nhưng mà chẳng đâu vào đâu cả, e đã từng làm gõ captcha gõ mờ cả mắt cuối tuần nhận được 80k. Thấy làm có vẻ mất thời gian nên em chuyển sang kiếm tiền từ các khác, làm khảo sát, kiếm BTC từ các diễn dàn nhưng đều sập hết cũng chăm chỉ ngày kiếm cũng đc 100 - 150k k duy trì được bao lâu thì sập hết, chủ yếu là kiếm từ BTC, còn khảo sát các thứ thì được ít lắm. Đỉnh điểm của em là làm cho web đá.nh b.ài cũng kiếm được kha khá nhưng mà có nhiều tiêu hết, được tầm 1-2 tháng thì cũng sập. Em chuyển sang làm mấy web, app tuyển ref em chỉ làm tay thôi tool tủng lên mạng nguyên cứu toàn cái gì kiếm ít nên e cũng nản. Có ít tiền để dành e làm liều chơi Forex, cũng có nghiên cứu nhưng em ngồi 2 tiếng k kiếm chế được mình thế là mất hết. E bỏ MMO vào tháng 3 năm này. Thế là em quyết định nghỉ làm MMO để e ra ngoài làm, dở hơi cái dịch bùng thế là đi làm vài bữa cũng nghỉ, hết dịch mới được đi làm tiếp @@. E cũng mới bị đuổi việc luôn, chán lại muốn quay lại MMO. E thì cũng có nhiêu tiêu đấy, nên cũng k có tiền đầu tư muốn kiếm cái gì free làm. Mong mn giúp đỡ. E viết tâm thư như này mn mà đọc hết là cũng quan tâm rồi, có gì mn giúp đỡ em

Solution
Mảng gì cũng kiếm được tiền giờ, những mảng đang ăn nên làm ra đó là Dropship, có kỹ năng ads & design thì làm Pod chạy ads fb hay Google shopping cũng ngon. Quan trọng là mình có thế mạnh gì nhất, quen việc làm gì nhất thì tập trung nghiên cứu, test để ra vấn đề. Ko ai mang bát cơm bầy ra mâm sẵn cho bạn được đâu, nhất là thời buổi người khôn của khó như bây giờ.
Việc ở ngoài không thiếu cho bạn làm, còn nếu làm MMO full time đảm bảo với bạn sẽ có thời gian chết đói. Tới lúc đó ngồi tổng kết lại vẫn là một bài toán lỗ vốn (cả tiền cả thời gian).

Nên việc làm MMO full time nghe nó chả khác gì khởi nghiệp :popo_beauty:
Nói chuẩn đấy ! Cái này chỉ gọi là tiền coffee và trà đá thôi !

Upvote 0
mơ đi ku
chăm chỉ thì có thôi còn lười thì đi nơi khác thế nhé tiện thê cho bạn biết 1 tiếng mình làm dc 2k captcha mình từng đứng top 1 vài web trong captcha nhé mà nói thật hình như bạn là dạng lười lao động hay sao mà thấy topic nào cũng mơ với mộng nhỉ hay bị ăn scam nhiêu quá đâm ra có vấn đề

Upvote 0
chăm chỉ thì có thôi còn lười thì đi nơi khác thế nhé tiện thê cho bạn biết 1 tiếng mình làm dc 2k captcha mình từng đứng top 1 vài web trong captcha nhé mà nói thật hình như bạn là dạng lười lao động hay sao mà thấy topic nào cũng mơ với mộng nhỉ hay bị ăn scam nhiêu quá đâm ra có vấn đề
gõ capcha ở đâu ra lắm vậy bạn chỉ tôi với

Upvote 0
Cày suốt có được đâu !
mới đây thôi coi như nghỉ ngơi 1 tháng lấy sức nếu bạn cày được liên tuc như mình làm kể cả chủ nhật luôn ko nghỉ ngày nào thì công việc lúc nào cũng có nó dựa theo công việc chăm chỉ mà cho việc còn làm 1-2-3 tiếng nghỉ thi thôi ra ngoài làm cho khỏe làm vài ngay nghỉ cả tuần thì cũng thế

Upvote 0
Captcha đúng là công việc thức đêm, dậy sớm và số tiền kiếm được cũng không phải là nhiều so với công sức bỏ ra. Nhưng nếu ai đã từng làm captcha thì sẽ rèn luyện được sự kiên nhẫn. Mình cũng vào mmo bằng captcha và rất nhiều người cũng xuất phát từ captcha nay đã trở thành pro.
Mình cũng xuất thân từ PTC và capchar, giờ nghèo rách mồng tơi :popo_after_boom:

Upvote 0
E nghĩ ít vốn không đu dc mảng này đâu
được chứ bạn.

1 con 6s qt 32 GB ios 13.0 - 13.6.1 giá từ 2tr5 đến 2tr7/cây
key autolead 300-500k/năm
tool click off free
1 acc net (có thể tự reg hoặc mua tầm 1tr trở lại)
1 port micro 300k/tháng/máy
1 site chặn lead trùng và pass các thông số cần thiết 1tr đến 1tr5/năm
Việc còn lại là test offers và auto 24/24

Tuỳ vốn của mỗi người mà đầu tư. các bạn nhắm mình có bao nhiêu thì đầu tư bấy nhiêu. ít vốn thì tầm 2 - 3 con 6s chạy cũng ổn rồi. tháng kiếm tàm tạm 7 - 10tr nếu siêng năng thì có thể hơn.

Upvote 0
Upvote 0
được chứ bạn.

1 con 6s qt 32 GB ios 13.0 - 13.6.1 giá từ 2tr5 đến 2tr7/cây
key autolead 300-500k/năm
tool click off free
1 acc net (có thể tự reg hoặc mua tầm 1tr trở lại)
1 port micro 300k/tháng/máy
1 site chặn lead trùng và pass các thông số cần thiết 1tr đến 1tr5/năm
Việc còn lại là test offers và auto 24/24

Tuỳ vốn của mỗi người mà đầu tư. các bạn nhắm mình có bao nhiêu thì đầu tư bấy nhiêu. ít vốn thì tầm 2 - 3 con 6s chạy cũng ổn rồi. tháng kiếm tàm tạm 7 - 10tr nếu siêng năng thì có thể hơn.
offfer dang nat ma con an dc ha ban

Upvote 0
Mình chỉ nói hướng đi và các đồ nghề để làm còn các bạn tìm hiểu thêm nhé. mình không có time HD cụ thể hay chi tiết và cũng không bán bất kì 1 cái gì nhé các bạn. kẻo các bạn lại nghĩ mình dụ dỗ newbie bán tút các kiểu nữa hi :D

Nhắc lại là mình không bán bất kì 1 cái gì. các bạn tự tìm hiểu rồi tự mua nhé. thanks

Upvote 0
Tham khảo Airdrop , atcoin đi bạn. Ko có lý gì mà admin mmo4me đưa lên gần đầu trang chủ đâu, có lý do hết...ngành hot được nhiều bạn quan tâm ý.
Tất nhiên phải tìm hiểu sâu chuẩn bị đồ nghe" làm dùm cho hàng xóm cô gì chú bác" mới có ăn.

Upvote 0
Bác mà ở thành phố lớn các thứ thì đi làm mấy cái như chạy bàn, chạy ship các thứ ý. Nó hơi vất nhưng còn hơn ngồi nhà tìm mãi k có gì làm, ngồi cả ngày mỏi mắt đau lưng mà chẳng được gì @@. trước mình còn làm BTC thì ngày còn kiếm 150k-200k nhưng ngồi gần cả ngày :popo_sad::popo_sad:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,454
169,791
Latest member
wildestdream

Most viewed of week

Most viewed of week

Back