Ask Tìm sư phụ dạy MMO ạ.

khnew

Newbie
Reactions
9
MR
0.072
Như tiêu đề. Trước hết e xin giới thiệu bản thân. E 20t đang học ở Thái Nguyên

E bắt đầu kiếm tiền từ mmo cũng đc gần 2 năm rồi nhưng mà chẳng đâu vào đâu cả, e đã từng làm gõ captcha gõ mờ cả mắt cuối tuần nhận được 80k. Thấy làm có vẻ mất thời gian nên em chuyển sang kiếm tiền từ các khác, làm khảo sát, kiếm BTC từ các diễn dàn nhưng đều sập hết cũng chăm chỉ ngày kiếm cũng đc 100 - 150k k duy trì được bao lâu thì sập hết, chủ yếu là kiếm từ BTC, còn khảo sát các thứ thì được ít lắm. Đỉnh điểm của em là làm cho web đá.nh b.ài cũng kiếm được kha khá nhưng mà có nhiều tiêu hết, được tầm 1-2 tháng thì cũng sập. Em chuyển sang làm mấy web, app tuyển ref em chỉ làm tay thôi tool tủng lên mạng nguyên cứu toàn cái gì kiếm ít nên e cũng nản. Có ít tiền để dành e làm liều chơi Forex, cũng có nghiên cứu nhưng em ngồi 2 tiếng k kiếm chế được mình thế là mất hết. E bỏ MMO vào tháng 3 năm này. Thế là em quyết định nghỉ làm MMO để e ra ngoài làm, dở hơi cái dịch bùng thế là đi làm vài bữa cũng nghỉ, hết dịch mới được đi làm tiếp @@. E cũng mới bị đuổi việc luôn, chán lại muốn quay lại MMO. E thì cũng có nhiêu tiêu đấy, nên cũng k có tiền đầu tư muốn kiếm cái gì free làm. Mong mn giúp đỡ. E viết tâm thư như này mn mà đọc hết là cũng quan tâm rồi, có gì mn giúp đỡ em

Solution
Mảng gì cũng kiếm được tiền giờ, những mảng đang ăn nên làm ra đó là Dropship, có kỹ năng ads & design thì làm Pod chạy ads fb hay Google shopping cũng ngon. Quan trọng là mình có thế mạnh gì nhất, quen việc làm gì nhất thì tập trung nghiên cứu, test để ra vấn đề. Ko ai mang bát cơm bầy ra mâm sẵn cho bạn được đâu, nhất là thời buổi người khôn của khó như bây giờ.
máy ít thì hay bị thua thiệt, phải ráng canh me giờ ra off vs chịu khó test nhiều off làm nhiều net thì cũng được em. Còn click thì trừ những geo hiếm lead nhiều thì mới cần mua thôi. Nói thật anh làm off cũng lâu lắm nhưng rất hiếm khi anh đi mua click toàn dùng tool free rồi tự click là chính. nên nếu solo nhỏ lẻ thì cũng không cần phải mua click làm gì cho tốn kém trừ khi lead geo hiếm bí quá thì đành phải mua.
A tồn tại với offer lâu nhỉ :( tuyển nhân viên k cho em 1 slot với a ơi !

Upvote 0
A tồn tại với offer lâu nhỉ :( tuyển nhân viên k cho em 1 slot với a ơi !
giờ anh đổi nghề rồi em. nhưng vẫn quanh quẩn vs iphone nên anh cập nhật dc tình hình offers nên giúp được anh newbie dc gì thì giúp họ thôi. mong cho ae ai ai cũng có công việc kiếm dc $ ra để phụ giúp gia đình chứ nhìn nhiều hoàn cảnh nghèo khổ anh thấy thương quá mà giúp tiền bạc thì anh lại không thể. Nên đành giúp về việc làm để họ có thể làm ra $ thì tốt cho họ hơn

Upvote 0
chịu khó làm tích góp được vốn làm việc khác còn hơn là ngồi không chả có xu nào phí thời gian chịu khó bỏ 1-2 năm làm tích góp rồi làm việc nhẹ hơn nói chung đừng dính cờ bạc là được với thành phần khay kháy mơ với mộng rồi cài đầu gì ấy thường đa cấp lừa đảo mới cần cái đầu thôi.cứ làm việc khả năng bản thân ra tiền là được tư duy sống đủ là được còn giàu thì thôi

Upvote 0
được chứ bạn.

1 con 6s qt 32 GB ios 13.0 - 13.6.1 giá từ 2tr5 đến 2tr7/cây
key autolead 300-500k/năm
tool click off free
1 acc net (có thể tự reg hoặc mua tầm 1tr trở lại)
1 port micro 300k/tháng/máy
1 site chặn lead trùng và pass các thông số cần thiết 1tr đến 1tr5/năm
Việc còn lại là test offers và auto 24/24

Tuỳ vốn của mỗi người mà đầu tư. các bạn nhắm mình có bao nhiêu thì đầu tư bấy nhiêu. ít vốn thì tầm 2 - 3 con 6s chạy cũng ổn rồi. tháng kiếm tàm tạm 7 - 10tr nếu siêng năng thì có thể hơn.
Pro tư vấn kĩ hơn ko :))

Upvote 0
Pro tư vấn kĩ hơn ko :))
tư vấn thế là quá kỹ rồi đó bạn. đầy đủ những công cụ và đồ dùng để có thể tự solo offers IOS.
Bạn muốn làm thì phải có những cái ở trên vào sau đó mới tiếp tục mò mẫn và hỏi thêm từ nhiều người hoặc bạn có thể hỏi ở topic này mình rảnh sẽ trả lời bạn. Chứ giờ chưa có gì nói bạn cũng có hiểu cái gì đâu, nói không khác gì nước đổ lá môn.

Upvote 0
MMO thời xưa thì bạn có thể mày mò bỏ công ra là thì còn được. mmo ngày nay không bỏ vốn thì đừng bao giờ nghĩ tới việc làm mmo nữa bạn. mình khuyên lời khuyên chân thành thực sự. hiện tại muốn làm mmo đầu tiên phải bỏ vốn, vốn nhiều hay ít là tuỳ thuộc vào cái bạn đang làm. giờ có làm offers là tương đối dễ chơi và ổn định từ xưa giờ. bạn nên tìm hiểu về mảng này nhé. mình tư vấn hướng đi cho bạn còn lại bạn tìm hiểu thêm căn bản nó cũng dễ. còn cần tư vấn mua những gì thì mình tư vấn bạn tự tìm mua rồi nghiên cứu thêm.
tui làm bằng tay không nè , lúc đầu captcha , hay seosprint kiếm vốn sau là làm lên có sao đâu

Upvote 0
Mảng gì cũng kiếm được tiền giờ, những mảng đang ăn nên làm ra đó là Dropship, có kỹ năng ads & design thì làm Pod chạy ads fb hay Google shopping cũng ngon. Quan trọng là mình có thế mạnh gì nhất, quen việc làm gì nhất thì tập trung nghiên cứu, test để ra vấn đề. Ko ai mang bát cơm bầy ra mâm sẵn cho bạn được đâu, nhất là thời buổi người khôn của khó như bây giờ.

Upvote 0
Solution
uhm thì làm như bạn được nhưng lâu. đợi bạn lên xe máy thì họ đi ô tô hết cmnr :D
tui làm từ năm 2014 , giờ cũng ổn , có sao đâu

Upvote 0
tui làm từ năm 2014 , giờ cũng ổn , có sao đâu
thế bạn chưa đọc kỹ commnet của mình rồi. đọc lại comment của mình đi bạn. bạn làm từ 2014 nay là 2020 rồi bạn. comment mình comment mới cách đây vài tháng thôi là năm 2020 đó bạn

Upvote 0
Forex ko xấu chỉ mấy thằng có lòng tham và ngu mụi như trên mới làm cho nó xấu tất nhiên với tính cách đó forex sẽ làm cho nó khổ sớm thôi. Trade forex áp lực lắm phải đủ bản lĩnh bình tĩnh kiềm lòng tham và chút may mắn. Thằng trên kia nó may mắn xíu đã lôi kéo lên giọng đa cấp này nọ rồi.
Mình cũng dân trade forex trên 5 năm rồi tổng lại là thắng may mắn thắng là biết nó khốc liệt cỡ nào nên mới kiềm lòng tham lại và chuyển hướng.
Trade trên 5 năm rồi mà còn nghĩ forex cần may mắn để thắng thì e cũng thua bác. :))
Cái quan trọng là có system trade ổn, tuân thủ kỷ luật và xài đòn bẩy + quản lý vốn hợp lý.
Newbie mới nói chuyện may mắn.
Mà đọc mấy bình luận liên quan thì thấy đa số anh em có khái niệm khá mù mờ về forex, muốn giỏi cái gì thì trước tiên phải chịu khó học và hiểu đầy đủ đã. Trước lúc đó thì đừng đánh giá việc gì theo hướng nhìn cá nhân.
Chém gió mà ra $$$ thì thế giới này đầy tỷ phú rồi.

Upvote 0
Trade trên 5 năm rồi mà còn nghĩ forex cần may mắn để thắng thì e cũng thua bác. :))
Cái quan trọng là có system trade ổn, tuân thủ kỷ luật và xài đòn bẩy + quản lý vốn hợp lý.
Newbie mới nói chuyện may mắn.
Mà đọc mấy bình luận liên quan thì thấy đa số anh em có khái niệm khá mù mờ về forex, muốn giỏi cái gì thì trước tiên phải chịu khó học và hiểu đầy đủ đã. Trước lúc đó thì đừng đánh giá việc gì theo hướng nhìn cá nhân.
Chém gió mà ra $$$ thì thế giới này đầy tỷ phú rồi.
Đồng tình quan điểm vs bác này, heheheh.
Forex nó không đơn thuần là chỉ buy-sell, mà kết hợp vs đó là rất nhiều kiến thức về kinh tế, chính trị, xã hội cộng thêm kỹ năng phân tích, khả năng tư duy lập trình bot (Nếu dùng EA),....
Nhiều người nghĩ nó giống như tài-xỉu trong cờ bạc, nên có cái nhìn rất không đúng về thị trường này :v

Upvote 0
bác ơi hỗ trợ e phần dropship với được ko bác, ads thì e chạy rồi nhưng em chưa làm dropship

Upvote 0
Mới đầu đọc cũng có thể cảm thông. Nhưng khi đến đoạn: "Đỉnh điểm của em là làm cho web đá.nh b.ài cũng kiếm được kha khá nhưng mà có nhiều tiêu hết,..." thì mình nghĩ cậu thuộc loại ăn chơi vô tội vạ. Đã kiếm được khá, sao không biết tiết kiệm cho tương lai. Bạn có thể làm rồi tích dần, chưa nghe câu: "Tích tiểu thành đại" bao giờ hay sao? Còn nữa, MMO rất rộng và nhiều "cạm bẫy", phải tìm hiểu kỹ rồi mới vào chứ đừng nghe quảng cáo của thiên hạ, vừa mất tiền, lại mất thời gian.
Thứ 2, điều bạn cần là "Tìm sư phụ dạy MMO". Theo mình được biết, có 2 dạng làm MMO:
- MMO mất phí: Dạng này không thiếu nhưng yêu cầu bạn phải mua khóa học này nọ thì mới làm được. (Điều này chưa chắc và mình cũng không rõ =))
- MMO free (Mình hiện đang làm dạng này): Đó là dạng làm kiểu PTC, PTS, survey hoặc làm task, tiền thưởng đa dạng, không cần vốn, chỉ cần thời gian trống. Mình cũng thấy bạn đang làm ở dạng này nhưng lại bỏ. Tại sao vậy? Ưu nhược của thằng này chắc bạn cũng biết rồi, tiền khá ít nhưng có còn hơn không. Dạng này cần sự TỰ NGHIÊN CỨU và ĐÚC KẾT, không ai dạy cả!
Bản thân mình chủ yếu làm survey. Mới đầu bị loại khá nhiều, nhưng khi nắm được quy tắc rồi thì cứ thế mà chiến, đến nay đã được gần 7 năm r, tiền kiếm dc 1 năm đủ cho vào ngân hàng lấy lãi =))
Bạn cũng có thể tham gia nhóm này: https://www.facebook.com/groups/khaosatvn
chuyên cung cấp tip để làm khảo sát cũng như 1 số các trang khảo sát uy tín.
CHÚC BẠN THÀNH CÔNG!
(P/S: Mình cũng chỉ là thành viên trong nhóm, không phải admin nhé!)

Upvote 0
bác dẫn e cái này với đc ko ạ, e xin hậu tạ bác xứng đáng ạ. vì hiện e gần 30t, tết tới cận kề mà thất nghiệp, ko thu nhập bác à
Cái này chỉ bổ công ra thôi. ko vốn mỗi tội kiếm hơi ít tháng đc mấy triệu chả bõ bỏ công sức đâu. khi bạn có công việc rồi. rảnh thì bạn làm thì dc.>^.^

Upvote 0
Upvote 0
Cái này chỉ bổ công ra thôi. ko vốn mỗi tội kiếm hơi ít tháng đc mấy triệu chả bõ bỏ công sức đâu. khi bạn có công việc rồi. rảnh thì bạn làm thì dc.>^.^
hiện t thất nghiệp bác à, làm ra bao nhiêu cũng được, giờ còn ko có tiền nạp thẻ điện thoại :(

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,471
169,798
Latest member
tranvu0131233

Most viewed of week

Most viewed of week

Back