Event Tiền và Tình Cảm

Status
Not open for further replies.

TKLGroup

Junior
Reactions
2,051
MR
0.009
Không cần phải nói nhiều ! mình cùng một con đường như mấy bác lên mmo đào tiền ..có người thu nhập chính ..có người kiếm thêm ...
Gần đây đã và đang cảm thấy bị chi phối bởi đồng tiền ..tuy răng k nhiều ..nhưng mình quá tập trung cho việc kiếm tiền online ==>> online nhiều == thấy cuộc sống nó nhạt ..nhưng thiếu tiền cũng chã làm được gì ...mình sinh viên năm nhất :)
Mấy bác suy nghĩ sao về vấn đề này ????
Lợi danh , mất nhân cách hay scam cũng vì đồng tiền ???
Mình thấy nhạt quá ............
1 lời bình ý nghĩa ...mình sẽ tự đọc và chọn ra 1 giải nhất và 2 giải nhỉ
nhất 3$
2 nhì 1$
Của ít lòng nhiều thôi ..riêng cái event cảm nhận mà cũng phải bỏ tiền ra để chi phối mấy bác nghĩ đề viết chứ đừng nói gì nữa @@
Thanks all !!!
update sẽ trao giải vào chủ nhật tuần này :)

uhm thấy anh em gạt nhau ko :(
việt nam đi đến đâu các sites sợ đến đó

tiền ko thể mua được hạnh phúc... Nhưng nếu không có tiền con đường đến hạnh phục sẽ khó khăn hơn rất nhiều !!

Tóm lại là vì tiền mà nhiều thằng sống ko bằng con chó

mọi việc vẫn bình thường chỉ tranh thủ vừa lướt web vừa chạy auto mỗi tháng có thêm 50$ xài , dẫn gấu đi xi nê thôi :D

Tiền ko phải là tất cả, nhưng tất cả chúng ta đều làm việc vì tiền :eek:

Anh cũng cảm thấy vậy nè, MMO hơn 2 năm rùi, thấy cuộc sống nhạt vãi ra @@!

Còn trẻ dùng sức khỏe để cày ra tiền, tới già dùng tiền để cứu vãn sức khỏe ! ....

Khi nào ta tự do tài chính thì mới không bị đồng tiền chi phối ^_^. Tuy nhiên theo mình thì nên cân bằng cuộc sống, vẫn phải chú trọng những mối quan hệ xã hội, hoạt động xã hội, và với các bạn đã học xong đi làm thì chú trọng vào nghề nghiệp + công việc kinh doanh (nếu có) nữa.

Có một cách khá hay để không bị cuốn vào đồng tiền, đó là hãy học chơi một môn nghệ thuật. Có thể là chơi đàn, vẽ, nghiên cứu 1 sở thích lành mạnh nào đó cho tâm hồn thư thái, tự sẽ không bị đồng tiền chi phối nữa.

Lan man rồi, chúc thớt và anh em sớm tự do tài chính :D

anh ơi...

gì em !

anh nghỉ làm được không anh...?

sao vậy em ?

em không muốn anh làm nữa. em không cần anh phải như vậy. giờ em muốn anh chọn em hoặc cái máy tính của anh !

..... .....
..................

Nói chung 2 thứ này quan trọng như nhau..! Tiền thì mang lại vật chất, tình cảm thì mang lại về khía cạnh tinh thần!
Nhưng nếu không có tiền thì sẽ khó có tình cảm (mặc dù hơi nghịch với lí thuyết - nhưng phải thừa nhận)!

Tiền không phải là tất cả, nhưng người ta sẽ làm tất cả vì tiền.
Tiền không phải là tất cả, nhưng có tiền ta sẽ có tất cả.
Tóm lại tất cả cũng chỉ vì đồng tiền.
:)

mình thì chỉ có trích một câu của năm scam(tức năm can): "tiền không phải là tất cả, nhưng người ta làm tất cả vì tiền". Dù là gi vì tiền có thể mất lương tri, nhưng hãy để lại chút ít danh dự cho mình, cho con cháu sau này

Đặc thù MMO là vậy mà, ngồi nhà có máy tính kết nối mạng và làm việc, nhàm chán. Đi làm công ty có nhóm này nhóm kia, làm việc theo nhóm tuy có những xích mích giữa các thành viên trong nhóm nhưng nó tạo nên huơng vị cho cuộc sống. nhưng nhiều khi cũng đau đầu áp lực công việc.

làm mmo k phải phải chịu nhiều những thay đổi mỗi ngày như khi làm offline. ngày này qua ngày lọ chỉ 1 mình với cái máy tính. nhàm chán đơn điệu.có chăng cũng chỉ bị 1 vài lần ăn cam. :D

Dù các b làm offline hay online đều vậy thôi. làm gì cũng có cái hay cái k hay. Đừng nên đứng núi này chông núi kia, trong chán ngoài thèm.

Hãy biết hài lòng với những gì mình đang có, nó sẽ làm b hạnh phúc hơn.:D Ví dụ như có những người chỉ cần có bát cơm ăn là hạnh phúc rồi như ở châu phi. hay có những người chỉ cần mua được oto là hạnh phúc rồi như người ở VN, hay những người có vài trăm triệu $ mới hạnh phúc như người US,... Hạnh phúc đơn giản là hài lòng với những gì mình đang có :D

Cuộc sống này đã vốn bấp bênh, người người dẫm đạp lên nhau mà sống, ta hãy sống thật với chính bản thân ta. Người xưa có câu: có ngày gặp quả báo :)

các bạn còn định hướng đc công việc làm ra đồng tiền. tớ ol mãi mà chẳng biết nên bắt đầu từ đâu đâu. chúc bạn thành công, và m.n sống vì nhau hơn. đừng vì đồng tiền mà đánh mất nhân cách của 1 con người.

tham gia MMO đã 8 năm. mình đã thực sự điên lên vì tiền. hầu như có thời gian là lại ngồi máy tính, tập trung cày tiền, gạt ra tất cả cái khác. Và mình nhận ra đã mất quá nhiều thứ. Cái lớn nhất chính là tuổi thanh xuân của mình. Trôi qua thật nhạt nhẽo và vô vị. Sau này già chắc ngẫm lại sẽ rất hối hận.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,011
Latest member
phithuongnien

Most viewed of week

Most discussed of week