Announce Tiền bảo hiểm còn dư của SCAMMER

Status
Not open for further replies.
Đặt lại rule đóng Bảo hiểm : Số tiền bảo hiểm sẽ sung công sau khi bồi hoàn cho các nạn nhân.

Chào các bạn,

Cám ơn các bạn về rất nhiều ý kiến nha.
  1. Lập quỹ hỗ trợ người bị SCAM:
    • Tiền bảo hiểm của ai thì trả cho những người bị SCAM trực tiếp sẽ đúng hơn
    • Số tiền thường không nhiều nếu lập quỹ thì rất khó để chia ra
  2. Trả lại cho người bị SCAMMER SCAM trước đó
    • Vì có thể trước đó họ vẫn chưa nhận đủ số tiền bị SCAM
  3. Ủng hộ từ thiện:
    • Mình nghĩ là nên giúp Members Forum trước rồi mới đến từ thiện. Vì nếu không lo được cho Members Forum thì làm sao lo cho từ thiện được

Nên theo ý kiến của mọi người và tổng kết lại thì có lẽ đây là cách giải quyết hợp lý nhất:
  1. Trả lại cho người bị SCAMMER SCAM trước đó
  2. Nếu còn dư thì ủng hộ từ thiện

Các bạn thấy được thì cho mình biết để mình cập nhật Rules nha.
Thân
- Nếu không phải dịch vụ scam, thì mình nghĩ nên trả lại 100% số tiền người đã có công vạch mặt scammer. Sau đó còn thừa mới set đến những trường hợp bị scam trước đó.
- Nếu dịch vụ (ví dụ như vps) thì chia đều.
- Nếu đền bù hết các thiệt hại rồi vẫn thừa tiền -> sung quỹ từ thiện.
- Nên ra rules thêm về paypal. Cái này nếu mở ra tranh chấp rất là khó khăn và MOD cũng không biết xử lý thế nào cho đúng, nhiều vụ nói 1 hồi cả 2 bên đều là nạn nhân.

Hic không hiểu sao Shin lại có ý định trả lại nữa :mad:

theo mình nghi thì số tiền BH của scam nên chia lại hết cho người bị hại. khi nào còn thừa thì cho vào quỹ từ thiện. Tốt nhất là chia lại hết cho người bị hại trong phạm vị số tiền mà người bị hại đã bị scam

Nếu như đã trả hết tiền cho những người bị scam mà còn thừa tiền thì admin phải trả lại tiền thừa cho scammer chứ, vì tiền đó là tiền cọc mà :)

Ko nen tra lai cho scammer ma dung 90% dong gop vao muc tu thien mmo4me va 10% con lai lam event cho forum lam soi dong hon sr dang on ipad

Nếu như đã trả hết tiền cho những người bị scam mà còn thừa tiền thì admin phải trả lại tiền thừa cho scammer chứ, vì tiền đó là tiền cọc mà :)
scammer giàu lắm bác ơi, nó ko xài tiền lẻ đâu, nó boa luôn đấy.
Anh e ủng hộ và cám ơn scammer, đã hào phóng boa cho anh em, cứ mở event chia đều cho anh em là ok nhất

Cho vào quỹ từ thiện đi Shin. Những thằng scam không bằng con dog thì trả lại làm gì.
Đấy là dư, còn thiếu thì ai chịu ?

Thế nên dùng tiền ấy làm từ thiện, âu cũng là giúp cho thằng kia đỡ quả báo

trả lại nó mai mốt nó lại dùng $ đó đóng bảo hiểm <= lại scam :eek:
Ta càng nhân nhượng scam càng lấn tới ;)

tiền BH của Scam dư mà trả ? what vậy tiền ko đủ thì lấy đâu ra mà bù vào tốt nhất cứ giữ lại làm even ko thì làm tự thiên di trì 4rum cũng đc
trả làm gì, mà trường hợp dư rất hiếm

Chào các bạn,

Thật tình mình rất khó xử trong vấn đề này. Không biết là sau khi Refund lại cho người bị hại thì số tiền còn dư nên làm như thế nào là đúng nhất.

Các bạn cho mình thêm ý kiến nha và mong là các bạn làm theo Form này để mình tiện tổng kết hơn:
  • Có nên trả hay không?
  • Tại sao?
Cám ơn các bạn nhiều.
Thân
  • Có nên trả hay không?
  • Không Trả.
  • Tại sao?
  • Ngu mà lì.

Chào các bạn,

Nên theo ý kiến của mọi người và tổng kết lại thì có lẽ đây là cách giải quyết hợp lý nhất:
  1. Trả lại cho người bị SCAMMER SCAM trước đó
  2. Nếu còn dư thì ủng hộ từ thiện
Các bạn thấy được thì cho mình biết để mình cập nhật Rules nha.
Thân
Vote ủng hộ từ thiện nhé, đấy là tiền phạt scam. Scammer đã lừa người khác, có thể sau khi refund người bị scam đã nhận lại đủ số tiền bị scam nhưng chưa chắc giá trị số tiền lúc ấy đã đủ để bù đắp (đồng tiền sử dụng đúng lúc sẽ có giá trị, nhỡ người bị scam mún sử dụng đúng lúc nhưng lai bị scam thì sao =)) )
Nói chung là vote cho vào quỹ từ thiện

• Có nên trả hay không?
  • Không Trả.
  • Tại sao?
  • Ngu mà lì.
các bạn hiểu vì sao Shin lại hỏi như thế không :) , vì tiền của 1 ai đó gửi vào nhờ giử giúp mà đến lúc người ta cần mà ko trả kiện tụng này nọ số tiền trên 2tr là đủ truy tố hình sự ( khi kiện tụng nó cũng bị thịt nhưng Shin cũng bị thị đấy :D )
Nên Shin mới phân vân thế đó

Em thấy trả lại là sòng phẳng nhất. ( Shin quất nguyên cái info nó lên tụi e lo phần còn lại ) :D hơi hổ báo tý :D

Sau vụ này mình xin có tí ý kiến:
Nên bổ sung rule vào mục đóng bảo hiểm để tránh tình trạng đóng bảo hiểm số tiền tượng trưng, sau đó dùng danh nghĩa đóng bảo hiểm để đi scam.

1. Người đóng tiền bảo hiểm có trách nhiệm bảo quản acc 4rum và nick chat khi giao dịch của chính mình. Nếu để xảy ra tình trạng bị scammer hack acc và lợi dụng nick để scam thì người đóng bảo hiểm phải chịu hoàn toàn trách nhiệm.
  2. Nếu người đóng bảo hiểm là 1 scammer thì 4rum sẽ dùng tiền bảo hiểm đó đền bù cho những người bị hại (với điều kiện cung cấp đủ bằng chứng khi bị scam, đủ các bước xác nhận khi tiến hành giao dịch, và giao dich đó được thực hiện trong khoảng thời gian số tiền bảo hiểm đó còn hiệu lực)
  3. Nếu số tiền đền bù nhỏ hơn tiền bảo hiểm: sau khi đền bù thì số tiền còn lại sẽ được sung vào công quỹ (50/50 cho hai quỹ: duy trì 4rum & quỹ từ thiện, không khuyến khích làm even)
  4. Khuyến khích nên dùng dịch vụ trung gian. Nên comment & reply đầy đủ tại topic của dịch vụ. Khi sử dụng dịch vụ nên đợi giao dịch trước hoàn thành mới tiến hành giao dịch của mình.
Tạm thời chỉ nghĩ được có bấy nhiêu :D

các bạn hiểu vì sao Shin lại hỏi như thế không :) , vì tiền của 1 ai đó gửi vào nhờ giử giúp mà đến lúc người ta cần mà ko trả kiện tụng này nọ số tiền trên 2tr là đủ truy tố hình sự ( khi kiện tụng nó cũng bị thịt nhưng Shin cũng bị thị đấy :D )
Nên Shin mới phân vân thế đó
Thế nên cần phải ra rules forum rõ ràng. Đã đồng ý đóng BH là chấp nhận rules của forum, cấm cãi. Với lại cái bọn scammer ấy mà dám kiện tụng cơ à :D

Cám ơn các bạn nhiều nha. Đây là một số thay đổi của Rules:

Nội quy cho những người đóng phí bảo hiểm:
  1. Sau khi bạn đóng phí bảo hiểm, các bạn nên chú ý về phần bảo mật tài khoản của mình hơn. Các bạn nên:
  2. Bạn sẽ phải chịu hoàn toàn trách nhiệm khi Account của bạn gây hại cho người khác
  3. Số tiền của bạn sẽ bị tịch thu toàn bộ nếu bạn cố tình SCAM người khác. Số tiền này sẽ dùng để:
    • Trả lại cho cho những người trực tiếp bị bạn SCAM
    • Nếu còn dư sau khi đã trả hết cho những người trực tiếp giao dịch / sử dụng dịch vụ:
      • BQT sẽ trả cho những người đã bị bạn SCAM trước đó trong phạm vi Forum (nếu có)
    • Nếu vẫn còn dư BQT sẽ dùng số tiền này ủng hộ từ thiện

Và một Rules nhỏ nữa để tạo sự công bằng cho những người đã có công Report SCAM đầu tiên:
  • Là họ sẽ được bồi thường ít nhất 50%
  • Số còn lại sẽ chia đều cho những người còn lại

Nếu không có gì thay đổi, tối này 09/11/2013 mình sẽ cập nhật Rules này.
Thân

Hehe sau này bác nào mà giao dịch trục trặc 1 phát là lập topic ngay để chắc ăn nhận >50% bảo hiểm :D
Chỉ sợ nó lại là cách scammer lợi dụng . Sau khi scam xong scam tự scam mình rồi ngay lập tức lập topic tự report (vì chỉ có scammer là tự biết scam lúc nào nhanh nhất :D )
VD: Scammer sau khi scam 1 loạt , thì tự scam mình (hoặc scam trước khi scam người khác để lấy cớ hợp lý khi report) . Bảo hiểm 5tr , tự scam 10tr rồi lập topic thế là hết luôn 5tr bảo hiểm :D

@Shin : mình thấy rule này cũng hơi có vấn đề Shin ơi :D

@Mem: Nói chung là cách nào scammer cũng có cách để níu lại bảo hiểm (tự scam , tạo proof hợp lý) nên là đã bị scam thì tỉ lệ mất trắng -> thu về đc 10% là 99% rồi. Cách tốt nhất với các member bạn ko tin tưởng (dù họ có đóng bảo hiểm) thì nên tạo Topic trong box : Transaction Logs để nhận 100% bảo hiểm nếu bị scam. Và nên kiểm tra xem có ai giao dịch trong box đó với nick bạn đang giao dịch hay không ,trước khi giao dịch.
hoặc là cứ trung gian là an toàn hơn cả :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,868
172,943
Latest member
kenbro

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week