Announce Tiền bảo hiểm còn dư của SCAMMER

Status
Not open for further replies.

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,313
MR
49.182
Chào các bạn,

Thật tình mình rất khó xử trong vấn đề này. Không biết là sau khi Refund lại cho người bị hại thì số tiền còn dư nên làm như thế nào là đúng nhất.

Các bạn cho mình thêm ý kiến nha và mong là các bạn làm theo Form này để mình tiện tổng kết hơn:
  • Có nên trả hay không?
  • Tại sao?
Cám ơn các bạn nhiều.
Thân

Bây giờ forum mình có quỹ từ thiện rồi. Admin có thể gửi vào đấy..Ít ra cũng còn làm "phước" đc cho những Scammer đấy! Thân.

sao lại trả được
refund là mới bị hại thôi, còn tiền phạt chưa đóng

Như 1 thằng tham nhũng thì ngoài cái đền bù còn bị tịch thu hết nhà cửa mà

-> Không thể trả (để vào 1 quỹ tên "Ủng hộ người bị scammer" đề phòng lần khác có đứa scam nhưng tiền BH không đủ thì cho người ta 1 ít)

refund cho người bị hại ( Theo mình nghĩ là những người bị hại trước khi scamer đc BQT chính thức thông báo thôi ) Còn những ai bị scam sau khi đã thông báo thì chỉ 1 câu : Ngu thì chịu ( Cái này tránh trường hợp scamer fake nick rồi bảo bị scam lấy lại tiền ). Số tiền dư xung công quỹ hết. Done

mình nghĩ nếu lập ra một quỹ riêng để sau này có vụ scam nào thì trích quỹ đó ra tặng cho người thiệt hại thì k có cách nào để xác định cả. vậy nên tốt nhất là:
- thu toàn bộ tiền bảo hiểm của scammer
- số tiền còn dư cho vào box charity để làm từ thiện :)

Không trả lại, vì mục đích của việc đóng BH là tạo uy tín, giờ uy tín đã mất thì tiền cũng mất. Nên tịch thu toàn bộ số tiền đã đóng BH, làm vậy sẽ bớt được nạn scam liên quan đến BH.

Còn tịch thu về làm gì thì Admin có thể tổ chức event cho forum, hay đóng góp cho quỹ từ thiện.

Mà mình nghĩ nếu Admin làm vậy sẽ rất ít cảnh đóng BH rồi đi scam, nên cũng không phải lo về vấn đề này :D

đồng ý hoàn toàn với các bạn là nên cho vào quỹ từ thiện.
Mấy thèn scam chưa bị phạt là may rồi chứ đừng nghĩ tới chuyện refund.
Thân

Cho và quỹ từ thiện thui. Không nên dung túng cho bọn scammer!

Shin nên kèm theo cái rules khi đóng tiền BH cho dù bạn scam của ai 1 đồng của ái đó khi có đủ bằng chứng số tiền đó sẽ cho vào 1 cái quỷ nào đó cho dù mình biết đó ko phải tiền của mình . nhưng làm như thế người đóng BH mới có trách nhiệm đã chịu đóng BH thì phải có cái rules đó còn ko thì thôi.
Những người làm ăn chân chính ko có ý định scam thì rules ko là gì để người ta phải suy nghĩ :)
Nên nâng số tiền BH lên gấp đôi hiện nay.

1 vé ko trả, vì nếu trả là tạo lỗ hổng cho scammer lợi dụng.

Giờ forum có box Charity rồi , tiền $ xung vào công quỹ cũng là tích đức cho scammer :D

Căm thù nhất là những thằng ăn chặn tiền mồ hôi nước mắt của người khác
1 câu thôi: Không trả
Trả lại để mà tạo đà cho nó scam tiếp tập 2 sao.

Làm gì có cái luật trả tiền bảo hiểm cho SCAMMER . Thế chắc mai forum mình đổi nghề sang làm SCAMMER hết thôi chứ ngon ăn quá mà !
Cứ như kiểu đem tờ 500 ngàn cho 1 người để mượn con IPAD tầm 15tr chơi . Xong ù té chạy , nếu chạy thoát thì 500 ngàn coi như là đền bù cho người bị hại , còn ko thoát thì trả lại cái IPAD và lấy 500 ngàn về . Hài vl

1-Tất nhiên là không trả rồi admin(nó định quỵt tiền mà còn trả nó làm chi)
2-Chia 50-50 tiền đó thành 2 phần
+1 phần cho vào quỹ đi từ thiện
+1 phần cho vào quỹ hỗ trợ người bị scam

Hề hề!!!

so sánh việc chuyển vào quỹ từ thiện , quỹ hỗ trợ người scam
thì quỹ từ thiện tốt hơn do scamer ít có khả năng nhận lại từ đây
quỹ hỗ trợ người scam thì scamer có khả năng clone nick giả dang bị lừa đảo để hòng nhận thêm tiền từ việc hỗ trợ này

Max

so sánh việc chuyển vào quỹ từ thiện , quỹ hỗ trợ người scam
thì quỹ từ thiện tốt hơn do scamer ít có khả năng nhận lại từ đây
quỹ hỗ trợ người scam thì scamer có khả năng clone nick giả dang bị lừa đảo để hòng nhận thêm tiền từ việc hỗ trợ này

Max
hay cho tầm nhìn xa của max,mới đầu mình ủng hộ ý kiến cho quỹ hỗ trợ người scam để trả tiền cho những người bị scam khác ,nhưng sau khi đọc ý kiến của max về việc scammer clone nick giả danh bị lừa đảo để lấy tiền bảo hiểm thì mình đồng ý để số tiền của scammer cho vào quỹ từ thiện ,chứ bản thân mình cũng suy nghĩ như shin muốn công bằng nên cũng định không nhận những số tiền này cho vào quỹ từ thiện nhưng sau khi đọc ý kiến của max và của professional thì mình chấp nhận cho nó vào quỹ từ thiện để giúp đỡ những hoàn cảnh bất hạnh :D

sung vào quỹ từ thiện, vì scammer phải bị trừng phạt vì gây ra bao thiệt hại cho người bị hại và những người liên quan

Tất nhiên là ko nên trả rồi Shin :D
Nhưng có 1 điều quan trọng là 99% các vụ scam tiền bảo hiểm thường ko đủ chi trả cho các nạn nhân (scam mà ko đủ bảo hiểm thì scam làm chi :D ). Hi hữu thì phát hiện đc scammer clone thì mới cầm đc tiền của nó.

Vấn đề này mình nghĩ nên dùng tiền đó chi trả cho các nạn nhân của scammer trước đây vì đồng tiền của họ bị mất cũng nên cho họ nhận lại :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,318
170,445
Latest member
Lucdolax7

Most viewed of week

Most viewed of week