tí gạch dành cho các bạn newbie như mình !

Heart

Senior
Reactions
111
MR
0.424
Mình là newbie! Mình mới tham gia vào offer ! Mình tìm hiểu và mục đích là muốn kiếm thêm thu nhập từ đây!
nhưng mình có chút ý kiến cho những bạn newbie đang có mục đích như mình!
Thấy dạo này nhiều bạn newbie như mình vào offer , mà thấy ngộ ngộ một điều . thay vì tìm kiếm từ khóa " kiến thức cơ bản về offer "
https://mmo4me.com/threads/review-offer-network-for-newbie.251845/
https://mmo4me.com/threads/con-duon...t-dau-bi-quyet-duy-tri-khong-nan-long.271331/

Các bài viết của các lão làng trong offer thực sự rất hữu ích . tại sao lại không bỏ thời gian ra để lấy về kiến thức lâu dài cho bản thân .

Thay vào đó lại là những topic đại loại như , "non-in là gì,incent là gì, tỉ lệ cr như thế nào là ngon , xin tool này tut nọ :( ...blaaa"
Ôi sệch, đến định nghĩa mà các bạn còn chưa tìm hiểu, lại cứ mong đăng top sẽ gặp cao nhân cứu vớt, hoàn cảnh éo le , blaaa..
Làm như vậy các bạn sẽ vẫn cứ dặm chân tại chỗ thôi :) , và sẽ chẳng 1 ai ngó tới những người lười cố gắng như vậy :( . Chả có gì để khuyên các bạn cả , vì mình cũng là newbie trong đây :D :D . Mong các bạn hãy cố gắng tìm hiểu về nó trước khi bắt đầu . Thành công luôn đến từ những thứ nhỏ nhặt!
Mọi gạch đá xin tiếp nhận :D
Chủ nhật vui vẻ :)

Last edited:

Sino

Banned
Reactions
563
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook
nói chung ít ai đặt ra đc mục tiêu rõ ràng cho bản thân , riêng mình đang tập tành thì mình tự đặt ra cái luật cho riêng mình , tìm hiểu thật kỹ từng thông số , cố gắng đọc cho kỹ các tài liệu , luôn cẩn thận tuyệt đối ở từng bước , và tài liệu ở đâu ra ? tự đi tìm chứ đâu ra , google , forum , tất nhiên đối với người lười thì ko bao giờ tìm đc tài liệu tốt vì có khi chả bao giờ lết qua page số 2 , trong khi mình tìm tài liệu google page số 10 là bình thường , forum đọc từng page từng comment , và phải xác định rõ ràng ở thời gian đầu : LÀM LẤY KINH NGIỆM CHỨ KO QUAN TRỌNG TIỀN BẠC , éo ai học ngề mà có lương ngay cả , nhiều khi thấy mấy bạn làm net mà mấy bạn chỉ quan tâm con off đó có lead đc hay ko ? giống như con samsung milk music , mình ko biết con đó lead có an toàn hay ko chứ cho tiền gấp 10 lần mình củng éo dám lead ! lời khuyên chân thành cho ai đang newbie như mình : CHẬM LẠI !

KT001

Banned
Reactions
185
MR
0.000
thay vì đọc, nếu tìm 1 người chỉ nếu tìm đc bạn sẽ hiểu nhanh hơn, cái này khó trách được lắm bạn ah .
Thay vì lý thuyết bạn thực hành thì sẽ đem lại KQ cao hơn
Cũng giống mình chơi YTB vậy, thay vì ngồi đọc mấy cái tut lách luật thì tự ngồi mà lách sẽ đem lại KQ nhanh hơn và tỷ lệ thành công sẽ cao hơn mấy cái tut đó

thay vì đọc, nếu tìm 1 người chỉ nếu tìm đc bạn sẽ hiểu nhanh hơn, cái này khó trách được lắm bạn ah .
Thay vì lý thuyết bạn thực hành thì sẽ đem lại KQ cao hơn
Cũng giống mình chơi YTB vậy, thay vì ngồi đọc mấy cái tut lách luật thì tự ngồi mà lách sẽ đem lại KQ nhanh hơn và tỷ lệ thành công sẽ cao hơn mấy cái tut đó
Nếu như một người hỏi bạn "lách luật là gì thế anh?,lách luật ntn thế anh?" thay vì đọc và tìm thì sao c :( tự ngồi lách cũng phải có quy trình chứ c :D đó gọi là tut rồi :D

Nếu như một người hỏi bạn "lách luật là gì thế anh?,lách luật ntn thế anh?" thay vì đọc và tìm thì sao c :( tự ngồi lách cũng phải có quy trình chứ c :D đó gọi là tut rồi :D
hỏi thì TL có gì mà phải xoắn, nếu có 1 người nào đó muốn giúp thì hỏi cái gì họ cũng giúp thôi, còn đã ko muốn dù có biết đó là gì cũng ko thèm chỉ đâu
Mấy người đó có quyền hỏi mà, nhưng TL hay ko thì tùy vào các bạn thôi

hỏi thì TL có gì mà phải xoắn, nếu có 1 người nào đó muốn giúp thì hỏi cái gì họ cũng giúp thôi, còn đã ko muốn dù có biết đó là gì cũng ko thèm chỉ đâu
Mấy người đó có quyền hỏi mà, nhưng TL hay ko thì tùy vào các bạn thôi
sao bạn không nghĩ là có quyền tìm hiểu :D đâu phải đến cái cơ bản search google cũng thấy hay bất cứ cái gì đó cũng phải hỏi :)

sao bạn không nghĩ là có quyền tìm hiểu :D đâu phải đến cái cơ bản search google cũng thấy hay bất cứ cái gì đó cũng phải hỏi :)
quyền đó họ có nhưng họ ko dùng, họ dùng quyền đi hỏi, còn hỏi được hay ko đó là chuyện của họ

Có nhiều người họ chịu khó tìm kiếm những cái cần thiết giống như bác nhưng có nhiều người thì lại không họ chọn con đường trực tiếp hơn đó là đi hỏi những người đi trước những nngời có kinh nghiệm , hòi nhiều quá đâm ra phiền đó là chiện dễ hiểu thôi :D , quyền có trả lời họ hay không là ở trong tay bác chứ có ai nắm đâu bể cổ ép bác phải nói đâu .

Có nhiều người họ chịu khó tìm kiếm những cái cần thiết giống như bác nhưng có nhiều người thì lại không họ chọn con đường trực tiếp hơn đó là đi hỏi những người đi trước những nngời có kinh nghiệm , hòi nhiều quá đâm ra phiền đó là chiện dễ hiểu thôi :D , quyền có trả lời họ hay không là ở trong tay bác chứ có ai nắm đâu bể cổ ép bác phải nói đâu .
Chỉ là tí gạch của em thôi mà :D em đoc được nên thấy chung vậy mà :D chứ có ai đời hỏi newbie như em :cool:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,820
176,267
Latest member
phucbao1999

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week