Help Thủ thuật sử dụng SSJM, khai thác tool và chơi Seo một cách hiệu quả!

fithung

Senior
Reactions
372
MR
0.008
Insuree Balance
0
Tool này mình phát hành cũng đã được một thời gian, tuy nhiên sau những lần nói chuyện với các bạn qua yahoo mình nhận thấy rằng việc sử dụng tool của các bạn chưa thực sự hiệu quả. Vì vậy mình lập topic này nhằm chia sẻ một vài mẹo nhỏ giúp các bạn khai thác tool hiệu quả hơn. Nội dung bài viết được tổng hợp từ những topic, comment của ae trong 4rum và hi vọng sẽ nhận được thêm sự đóng góp của các bạn để topic liên tục được cập nhật. Cũng mong ae nào ghé ngang qua thì đá topic lên giùm newbie nhé.

I. Về trình duyệt sử dụng (từ topic của anh goodbyemichelle).
Bạn nên sử dụng các trình duyệt nền tảng chromium mà quen thuộc nhất vẫn là Google Chrome. Ngoài ra bạn có thể lựa chọn SwareIron, CoolNovo… và gần đây là trình duyệt Cờ Rôm+ từ Việt Nam.
ChromePlus-Becomes-CoolNovo-and-Updates-to-2-0-0-4-Stable2-300x225_zps611df4a2.png

II. Các add-on sử dụng kết hợp với tool
1. Add-on copy URL
Đây là add-on không thể thiếu và hẳn tất cả các bạn để biết đến.

Lựa chọn add-on (theo winer268
)

Hiện tại có 2 add-on mà bạn có thể tìm thấy trong chrome webstore. Cả 2 đều khá tốt nhưng mình khuyên ban sử dụng add-on thứ 2 (từ kdmsnr). Tại sao? Đơn giản vì bạn chỉ mất 1 click chuột để copy tất cả các url thay vì 2 click như add-on ở trên (hình chiếc dù).

Nghe có vẻ vớ vẩn nhỉ. Nhưng không! Hãy thử tưởng tượng một ngày bạn làm 100 job (thậm chí nhiều hơn nữa) bạn sẽ thấy rõ sự khác biệt giữa 2 add-on (hi vọng bạn biết cộng, trừ, nhân, chia để thấy được điều này :D)

Link add-on và chú ý khi sử dụng: https://chrome.google.com/webstore/...pdcikkjiliaankcagj?utm_source=chrome-ntp-icon
Chú ý: sau khi cài add-on, clich chuot fai vao chữ CP (biểu tượng của add-on) -> vao mục tùy chọn, ở ô có %text%%url% thì xóa %text%, chỉ để lại %url% nhé. xong bấm chữ "Save" ở cuối lại.

Đặt phím tắt cho add-on
Ở trên thì tằn tiện 1 click với 2 click nghe mệt nhỉ. Vậy bạn đã biết cách đặt phím tắt cho add-on, copy url bằng phím tắt thay vì click chuột chưa? Nếu chưa thì xin mời đọc tiếp nhé. Tất nhiên là bạn nên sử dụng add-on mà mình khuyên dùng ở trên.

Bước 1: Click chuột phải vào một add-on bất kỳ, chọn Quản lý tiện ích mở rộng

Bước 2: Bạn chú ý và click lựa chọn Định cấu hình lệnh ở góc dưới bên phải

Bước 3: Oh em nó đây. Copy All Urls. Rất đơn giản, bạn chỉ cần click chuột vào ô text tương ứng, nhấn tổ hợp phím mong muốn. Ví dụ ở đây mình nhập là Ctrl E. Từ giờ khi làm việc, thay vì click chuột, bạn có thể nhấn Ctrl E để copy tất cả các link rồi đó

Cách tạo báo cáo
Trước hết bạn cần lưu ý khi làm job, hãy sắp xếp và để link job ở tab đầu tiên, tiếp sau đó là các link search, link trang chủ, link từ quảng cáo…

Cách tạo báo cáo của SSJM trên Simple View: Phím tắt mặc định là Capslock. Khi bạn bấm Capslock thì tool sẽ làm 2 việc:

1. Tạo báo cáo (từ những url mà bạn đã copy bởi add-on).
2. Thực hiện thao tác Paste (Bấm Ctrl V cho bạn)

Và ở đây mình muốn đề cập đến là cách tạo báo cáo nhanh hơn. Thông thường sau khi copy url xong, bạn sẽ click chuột về tab link job và paste báo cáo tạo bởi SSJM. Nhưng để ý một chút, bạn sẽ thấy các phím tắt mặc định của chrome lúc này khá thuận tiện. (Các phím tắt của chrome bạn có thể tham khảo thêm từ google). Phím tắt mình muốn nói đến ở đây là Ctrl 1. (Control + phím số một). Phím này có tác dụng chuyển về tab đầu tiên.
Vậy thì? Sau khi đã đọc qua phần về add-on, phím tắt cho add-on và tạo báo cáo này, bạn hình dung ra các thao tác rồi chứ. Thử nhé, sau khi làm xong việc mở các link theo yêu cầu của job nè, mình sẽ:

1. Ctrl E: Copy Url
2. Ctrl 1: Về tab đầu tiên (tab link job)
3. Click chuột vào ô báo cáo và nhấn Capslock (Tool sẽ làm gì khi nhấn Capslock? Quên thì lên trên xem lại)

2. Add-on Edit This Cookie
Đây là add-on thứ 2 mình muốn giới thiệu với các bạn. Nó sẽ đặc biệt hữu ích với các bạn chơi nhiều account (Các bạn nào chơi auto surf trên SSJM hẳn đã quen thuộc với add-on này)
Bình thường khi chiến nhiều acc, sau mỗi lần chuyển qua acc khác, bạn phải change IP và xóa Cookie. Bạn sẽ vào phần quản lý dữ liệu của trình duyệt (Ctrl Shift Del) sau đó xóa hết mọi cookie (kể cả cookie của các trang web khác không phải SEO). Điều này khá bất tiện nếu trình duyệt của bạn không chỉ dùng để chơi SEO mà còn dữ liệu của các trang web khác.
Nhưng với add-on này bạn có thể chỉ xóa cookie của 1 trang nào đó bạn muốn (tất nhiên chúng ta đang quan tâm tới em SEO).
Thao tác rất đơn giản. Bạn chỉ cần click vào tab trang chủ của SEO hay bất cứ trang nào khác bạn muốn (Lưu ý điều này là bắt buộc, add-on sẽ có tác dụng trên tab đang được xem). Bấm vào add-on và chọn Delete All

Link cài đặt add-on: https://chrome.google.com/webstore/...eedifhccceomclgfbg?utm_source=chrome-ntp-icon

III. Làm việc với những job yêu cầu treo (Theo royals)
Với những loại job này thì ngoài yêu cầu như những job thường thì chủ job còn yêu bạn phải treo thêm một khoảng thời gian nào đó trước khi gửi báo cáo. Có những bạn pm và kể với mình rằng sử dụng cả đồng hồ để trên bàn để tiện cho việc canh time :)), thậm chí ngay trên Simple View cũng có tích hợp đồng hồ đếm ngược. Tuy nhiên theo cá nhân mình cũng thấy là điều này thực sự không cần thiết. Hãy xem hình dưới đây bạn sẽ hiểu

Như bạn thấy, tại thời điểm mình nhấn nút bắt đầu thực hiện cho nhiệm vụ này thì đồng hồ của máy mình là 12:52, và của nga ngố là 21:52. Bạn thấy rõ chứ, đừng quan tâm phần giờ, hãy để ý phần phút luôn luôn bằng nhau. Điều này luôn đúng dù bạn thực hiện bất cứ nhiệm vụ nào (phần phút luôn bằng nhau). Giả sử sau khi làm xong job này, mình bỏ đó để làm job khác, một lát sau mình quay lại job này. Lúc này thì tất nhiên cái 21:52 vẫn không thay đổi, nhưng đồng hộ máy của mình luôn chạy, giả sử lúc này là 12:57 (Ví dụ thôi nhé). Điều đó có nghĩa là job này (job đang xem) đã được treo khoảng 5 phút (57 – 52). OK dễ hiểu phải không nào. Việc canh time sẽ thật dễ dàng mà lại chính xác.

IV. Sử dụng auto surf để vừa làm job, vừa kiếm thêm thu nhập
Chức năng này được tích hợp từ phiên bản SSJM 2.0.1.24. Tận dụng khoảng thời gian khi các bạn làm job, tool sẽ "tranh thủ" thực hiện auto surf toàn bộ link surf cho các bạn (Chức năng đọc mail mình sẽ cố gắng tích hợp sớm nhất có thể). Tool sẽ tự động lấy link, vượt captcha click và treo đủ time (Việc này được thực hiện ngầm và hoàn toàn tự động). Việc duy nhất bạn phải làm là trả lời câu hỏi và nhận tiền sau mỗi link surf.
Chi tiết cách sử dụng mời bạn tham khảo tại link sau
http://mmo4me.com/showthread.php?90...oi-SeoSprint-va-cac-trang-tuong-tu/page31#306

Để biết thêm những tính năng khác của tool bạn chú ý xem tài liệu hướng dẫn, video demo và đặc biệt là các thay đổi qua các bản update ở cuối #1 của topic SSJM ver 2
http://mmo4me.com/showthread.php?90209-SSJM-ver-2-Tang-toc-do-choi-SeoSprint-va-cac-trang-tuong-tu

Trên đây là những tổng hợp của mình, có lẽ vẫn còn thiếu sót nhưng sẽ cố gắng liên tục cập nhật, một lần nữa mong nhận được sự đóng góp của toàn thể anh chị em.

Chúc mọi người làm ăn tốt.

V. Link một số topic chia sẻ khác
Hướng dẫn cho newbie (rất hữu ích): http://mmo4me.com/showthread.php?100681-Huong-dan-Newbie-choi-seosprint
Chia sẻ kinh nghiệm: http://mmo4me.com/showthread.php?91...am-SEO-Sprint-va-cac-trang-tuong-tu-nhanh-hon

Last edited by a moderator:
Hờ hờ, cái topic này đáng lẽ phải xuất hiện từ lâu rồi mới phải, giờ anh em rút khỏi SEO cũng kha khá rồi nhỉ, định tuyển ref lại mà không biết có ai hào hứng không

ủng hộ anh, hồi trước em mới làm ref cho anh 1 ngày đã bị thằng cờ hó PiPay phá rồi

hông chơi seo nữa, up cho mấy cậu!:binhsua25:

mình xin post này
hướng dẫn các bạn sử dụng Firefox

[video=youtube;t25cDPVZn2M]http://www.youtube.com/watch?v=t25cDPVZn2M[/video]

http://www.mediafire.com/?0g5pbkjqy05kyp1

Các bạn tham khảo

Last edited by a moderator:
cai nay rat hay va huu ich thanks thot nhieu:binhsua47:

Hờ hờ, cái topic này đáng lẽ phải xuất hiện từ lâu rồi mới phải, giờ anh em rút khỏi SEO cũng kha khá rồi nhỉ, định tuyển ref lại mà không biết có ai hào hứng không

A mà tuyển lại e theo liền...

Hỏi ngu. cái tool tạo job nó là như thế nào vậy ?! :(

Tool tạo job đưa gần như toàn bộ các chức năng lọc job, tìm job từ trên seo vào tool, bạn tìm job trên web như thế nào thì trong tool có thể làm đc như vậy nhưng tốc độ load job nhanh hơn trên web, trên tool cũng tích hợp công cụ tạo list job của ssjm và dinhbuu nên bạn có thể add luôn job vào list. => hỗ trợ bạn tạo list dễ dàng và nhanh chóng. Ngoài ra còn có auto surf.

Tool tạo job đưa gần như toàn bộ các chức năng lọc job, tìm job từ trên seo vào tool, bạn tìm job trên web như thế nào thì trong tool có thể làm đc như vậy nhưng tốc độ load job nhanh hơn trên web, trên tool cũng tích hợp công cụ tạo list job của ssjm và dinhbuu nên bạn có thể add luôn job vào list. => hỗ trợ bạn tạo list dễ dàng và nhanh chóng. Ngoài ra còn có auto surf.
à e lại hỏi ngu tiếp: Cái tool ấy ở đâu vậy? :((

Thanks thớt, đặt gạch ngâm cứu ;)

cái tool này mà hiển thị được trạng thái của job luôn (hết tiền, đang chờ) thì hay nhỉ

cái tool này mà hiển thị được trạng thái của job luôn (hết tiền, đang chờ) thì hay nhỉ

Dự kiến trong thời gian tới nếu Seo ko nát hoặc ko gặp bão nữa mình sẽ tích hợp thêm nhiều tính năng, có thể phát triển SSJM 3.0. Nhưng tình hình hiện này có vẻ căng, đang có chiều hướng xấu rồi :)). Có lẽ sử dụng tool chiến các site tương tự khác thôi.

bài hay quá, giờ mới được đọc, úp lên cho ai chưa xem nào, chắc chìm khá lâu rồi :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,865
170,918
Latest member
sv388fr

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week