• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

thông cáo và chia sẽ cuối cùng của chủ thớt dính scam 4tr 650k....thanks anh em mmo chia sẽ, hãy lu

Status
Not open for further replies.

moolien

Newbie
Reactions
52
MR
0.000
LỜI CHIA SẼ CUỐI CÙNG!!
Hôm ni, tại topic này, tôi muốn nói lên 1 tâm sự...vừ dành cho tôi vừa dành cho scamner và cho cả hội nhà mình!! anh em đi qua chia sẽ cho mình cái vote nhé! Hôm chuyện vừa rồi, bị dính scam của chính FANTASY_BOM. tôi bộn bề trăn trở...và luôn hi vọng một cách giải quyết dung hòa..tôi chân thành thnks những chia sẽ đống góp của tất cả mọi người. Tôi có sự lựa chọn của tôi và tại topic này, tôi sẽ lựa chọn theo cách đó!!!!
Thứ nhất: nói với bạn scamner, bạn đi qua topic này, thì đọc kỉ những dòng tâm sự này nhé. Thật sự tôi biết, bạn cũng không muốn phải như vậy, ăn mấy đồng của tôi, cậu cũng không thoải mái, tôi cũng không nghĩ, mình lại đặt lòng tin sai người, tôi tin bạn, bạn đã để lại tin nhắn ca nhân cho tôi, một lần nữa, tôi lại đặt lòng tin ở bạn...tôi rất muôn bắt tay bạn, để chúng ta lại là bạn, ai cũng có cái khó riêng, cũng chọn cách cư xử riêng, tôi không nghỉ cách bạn đối xữ với tôi, và cả vơi chính lương tâm bạn là xấu. Đúng như vậy, hãy sống thật tốt, và cố gắng sống như những gì cậu hứa với tôi. Thật tuyệt vời khi chúng ta là anh em, tôi mong chờ hồi âm của bạn!
Thứ hai: nói với bà con nhà mình, tất cả là một tai nạn các bạn ah. Tôi học ra một chút từ tai nạn này, và hi vọng, những ai chưa bị tai nạn như tôi, thì cố gắng không để bị tai nạn nhe! Chuyện qua rồi, mỗi người một sy nghĩ, một hình dung về tôi, về MMO, hay chính về SCAMNER. Tôi hi vọng, mọi người hiểu cho cách giải quyết của tôi, và đừng có comment trái chiều trong topic nay. Cái tôi cần, là cần những người bạn... hãy đến vơi tôi, chia sẽ cùng tôi...hân hạnh làm quen với các bạn qua yahoo: loidanh_207 số điện thoại: 0973991628
Tôi vẫn nghĩ, cộng đồng MMO VN mình còn khá nhiều tình bạn tốt, và qua vụ XICANGĐAN này, tôi và
FANTASY_BOM sẽ là bạn tốt của nhau!!!
Bạn nào thắc mắc cách giải quyết của tôi thì pm yahoo tâm sự!!!!
ah! sau vụ này...FANTASY_BOM ơi!!! cậu làm tôi cầm cái máy trả nợ, ăn mì tôm cả tháng rồi...
chúc cậu sức khỏe..Tôi luôn chào đón cậu...thân ái!!!!

thangchanvit

Newbie
Reactions
91
MR
0.000
Quả là một người vị tha và có tấm long bồ tát nhưng nếu ai cũng như bạn thì cái 4rum này cái xã hội này sẽ ra sao.Lương tâm rẽ mạt hơn luơng tháng.

iphone4s

Hero
Reactions
1,259
MR
0.004
Theo mình nghĩ thôi nhé, bạn là 1 người khẩu phật tâm ... :m146: - tạo topic văn vẻ thật nhưng mà trong lòng thì tiếc đứt ruột :m146: - Thử hỏi có ai mất tiền hok xót mà còn kêu scammer làm bạn với mình :m146: - Khó hiểu thật :m097:

nhatthaovn

Junior
Reactions
173
MR
0.003
tiền ai mà không tiếc. bị lừa ai mà không tức,nhưng cũng biết làm thế nào được,tôi mất có 5.1$ mà đang tức,nhưng xem như đó là món quà làm tự thiện cho những scammer bất lực.không tự thân vận động mà kiếm tiền.

shuchi

Hero
Reactions
386
MR
1.035
Bạn muốn làm bạn với người đã lấy của bạn 4tr 650k , người đã làm bạn phải cầm đồ và ăn mì tôm à . Nếu đó là sự thật thì bạn thật cao thượng . Rất tiếc nãy h mình cũng ko tin điều bạn nói :m146:

captchaprovn

Banned
Reactions
15
MR
0.000
nói chung ai đọc cũng hiểu chủ topic muốn xoa dịu và nịnh scammer để nó hối cải.
Nhưng thật đáng tiếc moolien à. Những đứa scammer chúng nó ko hối cải nổi đâu nên mong rằng cậu sẽ ko gặp phải xui xẻo với chúng nó nữa.
Mình thank cậu ko phải vì thấy cảm động bởi những lời nói của cậu mà mình chỉ muốn an ủi cậu mong rằng cậu sẽ gặp may mắn hơn trong công việc ^^

Hunter

Newbie
Reactions
147
MR
0.000
Hy vọng khó khăn của bạn cũng như của fantasy_bom sẽ mau chóng qua đi!
Hy vọng lời hứa của fantasy_bom với bạn sẽ trở thành hiện thực!
Và hy vọng tình bạn của 2 người sẽ càng tốt đẹp hơn!

DannyTuan

Verified
Reactions
2,053
MR
0.021
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Vẫn có thể tin. Mình vẫn đang tin bác pro_night hồi âm cho mình đây (vụ captcha).
Có thể họ có việc riêng cần gấp tiền thật. Mình có thể bỏ ra lòng tin với 1 người. Để đổi lại 1 tình bạn thì vẫn tốt.

Bạn chủ topic này từng thông báo mua 5k AP phải ko nhỉ? nếu có từng ấy tiền để mua AP thì 4tr6 này chắc cũng ko làm bạn phải ăn mì tôm đâu. Và sau vụ việc này sẽ có 1 ng luôn luôn nói rằng mình đã từng bị scam 1 lần và ko bao giờ send tiền trước nữa =)). E suy nghĩ ngay thẳng đừng có chém e.

quanghoanghp

Junior
Reactions
29
MR
0.001
1. Bạn là người vị tha , có tấm lòng bồ tát ,...
2. Bạn tạo Xì căng đan kiếm fame...:binhsua25:

cantien

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Một vài tâm sự của Scammer(fantasy_bOm):
Mình đã từng nghĩ sẽ không Scam bất kỳ một ai, vì mình biết kẻ scam sẽ bị hậu quả gấp nhiều lần như thế. Nhưng ngày hôm qua mình đã rất bế tắc, chủ nợ đòi tiền liên tục, mình đã định bảo lưu 1 năm học để kiếm $ trả nợ và cũng là tránh mặt chủ nợ. Đây đúng là bài học đắt giá nhất cho mình, khi bước chân vào mmo mình có chút vốn và điều đầu tiên mình làm là đâu tư Hyip, nói các bạn sẽ không tin nhưng mình bị Hyip scam khoảng hơn 500$,*** mất 300$. Tất cả mọi thứ của mình đều bị mình cầm cố hết để *** và chơi Hyip. Đúng là 1 bài học đắt giá với mmo
Mình nói mình sẽ trả lại chủ thớt $ không phải vì mình sợ cậu báo CA gì cả vì mình thừa biết CA sẽ không làm gì được mình, nhưng mình sợ mình sẽ nhận hậu quả nặng nề hơn so với số $ mình scam và 1 phần vì chủ thớt là 1 người tốt...Sau 2 tháng mình sẽ cố gắng hoàn trả cậu vì bây giờ ngoài $ nợ cậu mình vẫn còn nợ 4 củ nữa. Mình cũng không dám chắc là mình có thể trả hết 5 củ đó cho cậu, nhưng mình sẽ làm tất cả nhưng gì có thể. Cảm ơn cậu đã tin mình. Hy vọng sẽ làm bạn với cậu ngoài đời
1 lời cuối cho anh em mmo : Chúc các bạn kiếm đc nhiều tiền và đừng đi vào vết xe đổ của mình, *** và Hyip sẽ không thế có tương lai...
Tạm biệt mmo!!!!!!!!

Last edited by a moderator:
Một vài tâm sự của Scammer(fantasy_bOm):
Mình đã từng nghĩ sẽ không Scam bất kỳ một ai, vì mình biết kẻ scam sẽ bị hậu quả gấp nhiều lần như thế. Nhưng ngày hôm qua mình đã rất bế tắc, chủ nợ đòi tiền liên tục, mình đã định bảo lưu 1 năm học để kiếm $ trả nợ và cũng là tránh mặt chủ nợ. Đây đúng là bài học đắt giá nhất cho mình, khi bước chân vào mmo mình có chút vốn và điều đầu tiên mình làm là đâu tư Hyip, nói các bạn sẽ không tin nhưng mình bị Hyip scam khoảng hơn 500$,*** mất 300$. Tất cả mọi thứ của mình đều bị mình cầm cố hết để *** và chơi Hyip. Đúng là 1 bài học đắt giá với mmo
Mình nói mình sẽ trả lại chủ thớt $ không phải vì mình sợ cậu báo CA gì cả vì mình thừa biết CA sẽ không làm gì được mình, nhưng mình sợ mình sẽ nhận hậu quả nặng nề hơn so với số $ mình scam và 1 phần vì chủ thớt là 1 người tốt...Sau 2 tháng mình sẽ cố gắng hoàn trả cậu vì bây giờ ngoài $ nợ cậu mình vẫn còn nợ 4 củ nữa. Mình cũng không dám chắc là mình có thể trả hết 5 củ đó cho cậu, nhưng mình sẽ làm tất cả nhưng gì có thể. Cảm ơn cậu đã tin mình. Hy vọng sẽ làm bạn với cậu ngoài đời
1 lời cuối cho anh em mmo : Chúc các bạn kiếm đc nhiều tiền và đừng đi vào vết xe đổ của mình, *** và Hyip sẽ không thế có tương lai...
Tạm biệt mmo!!!!!!!!

Tuy là hi vọng nhỏ nhoi nhưng mong rằng cậu sẽ trả tiền lại cho chủ thớt. Còn về sai lầm thì cậu đã đi theo vết xe đổ của zingzing rồi. Ai cũng có thể phạm sai lầm nhưng ko phải ai cũng sửa sai đc. Mong là cậu sẽ ko làm gì để lương tâm mình day dứt.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,798
176,243
Latest member
sarahn

Most viewed of week

Most discussed of week