THIỆN NGUYỆN NGỌC LINH - MĂNG ĐEN

GUNHA88

Junior
Reactions
34
MR
0.021
Insuree Balance
0
[B.A.T TOUR 97] THIỆN NGUYỆN NGỌC LINH - MĂNG ĐEN

[B.A.T Tour 97] Thiện nguyện Ngọc Linh - Măng Đen

Ngọc Linh có lẽ là 1 vùng đất khá đặc biệt, vì mình đi Ngọc Linh lần này là lần thứ 4 rồi nhưng vẫn còn muốn đi nữa, vì với 1 thằng khoái leo đèo dốc và ngắm cảnh như mình thì cung đường Dak Tô - Măng Rơi - Măng Ri - Ngọc Linh là 1 cung đường tuyệt đẹp với những đoạn đèo dốc còn hơn cả Tây Bắc ( 4 đại đỉnh đèo Tây Đông Bắc mình đều đã đạp qua, nhưng khẳng định là không thể bằng dc mấy cái đèo vô danh trong Ngọc Linh đâu ), khí hậu thì mát lạnh và trong lành, rất dễ chịu

Trong tour de mountain vào tháng 4 năm ngoái thì nhóm mình có đi ngang qua Ngọc Linh lại và ngủ 1 đêm ở Ngọc Linh, trên đường trở ra Dak Tô thì thấy nhiều em bé người dân tộc Xê Đăng co ro trong cái lạnh của Ngọc Linh, nên mình và anh Hòa quyết định cuối năm sẽ tổ chức 1 chuyến thiện nguyện tặng quà cho các em

DSC00192 by Nam Nguyen, on Flickr

Về đến SG thì đầu tháng 6 mình bắt đầu kêu gọi các anh chị em bạn bè trong nhóm B.A.T quyên góp các vật dụng xe đạp không dùng tới bán để gây quỹ ủng hộ , ai có đồ thì góp đồ, ai có tiền thì góp tiền, đến đầu tháng 12 thì nhóm mình cũng gom dc khoảng 40tr tiền mặt. Kế hoặch lúc đầu của mình chỉ là 50 phần quà, mỗi phần trị giá khoảng 300k/ phần, nên khi thu quỹ dc gần 40tr thì mình coi đó là hoàn thành suất sắc chỉ tiêu đặt ra
nên rất tự tin

Đến đầu tháng 12 thì mình lập team tiền trạm để lên Ngọc Linh làm việc với bên trường tiểu học Ngọc Linh, đồng thời lên Kontum để đăng ký với C.A tỉnh về việc làm từ thiện. Nhóm tiền trạm gồm 3 thanh niên cứng là mình, anh Hòa, thằng Phong Trai, và 1 bánh bèo là chế Đăng đao hiu ( tuy nhiên sau tour này chế đã đổi tên thành công chúa bánh bèo )

Nhiệm vụ là vừa đi tiền trạm Ngọc Linh, vừa đi tiền trạm cung 677 từ Dak Tô lên Măng đen để cuối năm tổ chức cho bà con đi luôn

Đi tiền trạm với cung Ngọc Linh mình đi nhiều quá rồi nên cũng lười chụp, bạn nào muốn xem chi tiết có thể tìm lại những bài review trước của mình nha

Chiều 5g30 thứ 6, tụi mình tập trung tại BXMD rồi ngồi xe Thuận Phát, giá vé là 290k/ người và 150k cho xe đạp. Xe chạy đến 6am thì tới Ngọc Hồi, sau đó lên xe trung chuyển chạy thêm 50km lên tới Dak Glei
IMG_20181201_073755 by Nam Nguyen, on Flickr

DSC03590 by Nam Nguyen, on Flickr

Tới Dak Gley thì ăn sáng, xong đạp thêm 13km QL14E thì đến ngã 3 quẹo vào xã Ngọc Linh

DSC03590 by Nam Nguyen, on Flickr
http://batshop.vn/blogs/news/b-a-t-tour-97-thien-nguyen-ngoc-linh-mang-den#

Last edited:

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom