Thí sinh đạp xe 300km đi thi được đặc cách vào đh

Tăng thiết giáp có chống đc tên lửa hay máy bay không ?
Bạn có biết 1 cái trực thăng Apache của Mỹ "thịt" mấy chục xe tăng T-72 của Iraq không ?
Nếu tăng thiết giáp quan trọng thì VN đã không đầu tư vào 3 hướng chính là Hải quân - Không quân và Trinh sát điện tử (Hệ thống radar)
Và trên thế giới hiện nay cũng ít quốc gia nghiên cứu cải tiến xe tăng,thậm chí ngay cả Anh là quốc gia nghĩ ra xe tăng,đến bây giờ cũng ngừng sản xuất
sai rồi bác ơi, Việt Nam chưa tập trung cho tăng thiết giáp đơn giản là vì ko có nhiều ngân sách và trong tương lai gần thì chiến tranh nếu có xảy ra thì cũng chỉ có thể xảy ra trên biển, và trên không ở hoàng sa và trường sa.Nói như vậy ko có nghĩa là bỏ lục quân mà là cấp ít ngân sách hơn thôi:binhsua79:

hajz, người ta có nghị lực phấn đấu nên được đền đáp, đạp 300km đi thi với 30k trong tay, các thím comment vãi cả hà :m020:

mí bạn cm nghe ức chế nhỉ :)| người ta đạp 300km và chỉ cóa 30k trong tay đấy :D 30k chỉ đủ mí bạn ăn 1 chở thôi đấy :D những người thế này thì ko khuyết khích động viên :)| lại còn đi đá đểu :)|

sai rồi bác ơi, Việt Nam chưa tập trung cho tăng thiết giáp đơn giản là vì ko có nhiều ngân sách và trong tương lai gần thì chiến tranh nếu có xảy ra thì cũng chỉ có thể xảy ra trên biển, và trên không ở hoàng sa và trường sa.Nói như vậy ko có nghĩa là bỏ lục quân mà là cấp ít ngân sách hơn thôi:binhsua79:

Quan trọng là tính thực dụng
Bộ binh VN thuộc loại mạnh,lịch sử từ trước đến nay cho thấy VN là mồ chôn của các đế quốc
Ngay cả Pháp hay Mỹ cũng đánh giá khả năng chiến đấu của bộ binh ta tốt,nhưng thời buổi này chiến tranh bấm nút,cùng vệ tinh hỗ trợ thì lục quân khó mà ăn được
Xe tăng chỉ để dùng càn quét trên bộ,nếu không có sự hỗ trợ của máy bay chiến đấu thì chết chắc,mình có xem 1 clip của Nga,1 máy bay trực thăng thịt cả 1 trung đội có xe tăng hỗ trợ,chứ không phải do tình hình biển Đông mà VN tập chung 3 hướng kia,VN mình xác định phòng thủ chứ không xâm chiếm,nên tiền của để đầu tư cho xe tăng là quá phí

Không phải mình nói xấu cậu ấy đâu nhưng chẳng nhẽ thời đại bây giờ mà không vay nổi 200k để đi ra hn sao?

Không phải mình nói xấu cậu ấy đâu nhưng chẳng nhẽ thời đại bây giờ mà không vay nổi 200k để đi ra hn sao?
cóa thể người ta ko muốn vay hoặc là ko đủ điều kiện để trả :D bjk đâu đc :D hoặc nhiều người thấy nó nghèo nên ko dám cho vay. Tùy người mà bạn cũng như những bạn nảy h cm chỉ thjk đá đểu + vùi dập người ta ấy

cóa thể người ta ko muốn vay hoặc là ko đủ điều kiện để trả :D bjk đâu đc :D hoặc nhiều người thấy nó nghèo nên ko dám cho vay. Tùy người mà bạn cũng như những bạn nảy h cm chỉ thjk đá đểu + vùi dập người ta ấy

Bạn này nói khá hay nè.Một khía cạnh nhỏ mà bao quát đầy đủ xã hội roài.
Hj mà bạn kia có ý chí mới làm được vậy.Chúc bạn ấy thành công>

Cái ý chí và nghị lực là cái đáng nể. Miền trung khó khăn, nhiều người có ý chí nghị lực vươn lên là điều rất đáng khen và trân trọng. Điểm số thì nhiều người có thể đạt cao hơn bạn trong bài báo này nhưng hành động của bạn ấy có mấy ai làm được.

Quan trọng là tính thực dụng
Bộ binh VN thuộc loại mạnh,lịch sử từ trước đến nay cho thấy VN là mồ chôn của các đế quốc
Ngay cả Pháp hay Mỹ cũng đánh giá khả năng chiến đấu của bộ binh ta tốt,nhưng thời buổi này chiến tranh bấm nút,cùng vệ tinh hỗ trợ thì lục quân khó mà ăn được
Xe tăng chỉ để dùng càn quét trên bộ,nếu không có sự hỗ trợ của máy bay chiến đấu thì chết chắc,mình có xem 1 clip của Nga,1 máy bay trực thăng thịt cả 1 trung đội có xe tăng hỗ trợ,chứ không phải do tình hình biển Đông mà VN tập chung 3 hướng kia,VN mình xác định phòng thủ chứ không xâm chiếm,nên tiền của để đầu tư cho xe tăng là quá phí

đúng là vai trò của xe tăng cũng ko còn như xưa, trực thăng và súng chống tăng có thể thể dễ dàng thịt 1 xe tăng bình thường, nhưng tớ nghĩ dù thế thì với lục quân xe tăng cũng ko thể thiếu được, ít nhất là hiện tại, nhất là trong việc hỗ trợ bộ binh.VN mình dù ko chi nhiêu cho tăng nhưng cũng đã phải tiến hành nâng cấp để ko quá lạc hậu với Khựa

có những thứ xe tank làm dc. mà những cái khác như máy bay làm ko dc

Thấy điểm tk 3 môn tự nhiên cũng khá mà sao thi đc có 14 đ? ta :(

Thấy điểm tk 3 môn tự nhiên cũng khá mà sao thi đc có 14 đ? ta :(

Các bảng điểm đó không đánh giá được thực lực đâu bạn.hj lớp tớ ngày trước đứa tông kết 3 môn tự nhiên 6 với 7 thi dh đỗ 2 trường,điểm trên 20 cả.hj còn có bạn tổng kết toàn trên 8 mà thì trượt nè cổ nè :binhsua06:

Bó hand rùi,Minh đi ô tô về nhà còn hoa mắt, khâm phục chú em này quá :binhsua04:

đạp xe đi 300km có 30k VND ra đến nơi lấy đâu sức lực+ tâm chí đâu mà thì nưa.
dù sao cũng đậu rồi. Nễ phục cậu này thật. chả biết máy người có "Chí" như cậu ấy nhi ?:binhsua79:

"nghe đồn" miền trung hay dính nước lũ,người nghèo chỉ mong có lũ,sập nhà để được nhà nước đền bù,cái này đúng không nhỉ :|
Sao nói ngu vậy bạn :binhsua72:

"nghe đồn" miền trung hay dính nước lũ,người nghèo chỉ mong có lũ,sập nhà để được nhà nước đền bù,cái này đúng không nhỉ :|

bạn nghĩ cái "đền bù của nhà nước" nó nhiều hơn là tiềng xây nhà à:-? chẹp chẹp nhà tớ đợt bảo bị bay phét đi 1 cái nhà nhỏ bên cạnh nó có đền cái quái rì đâu :m146: à đc vài gói mì+ mấy kg gạo . chả ai mà mong cóa lũ cả:D dân miền trung tụi tớ làm nông là chính. Đến lũ lụt thì ai cũng khóc tròng vì ko đủ $ để sinh sống :D mấy bạn đừng có nghe mấy cái tờ báo pảo đền bù mà tưởng thật :m146: nó nói 10 làm chưa được 1 bạn ạ :m146: nó cho 1 ít $ ko đủ để mua vật liệu chứ làm lại nhà. Còn nhà nào khá giả 1 tí thì nó ứ đền 1 xu lun ấy chứ. Nghe bạn nói cứ như kì thị dân trung í nhỉ:m075: bạn nói thế biểu sao người ta ko nói bắc kì vs chả nam kì

đệt mịa đạp 300km ra đến nơi tắt thở mịa nó roài chưa kể còn có 30k trong túi.
Em nó pro và có chí khí như vậy roài.
Sát ngày thi mới ra tới nơi mệt đưt hơi sao mà làm bài tốt dc.
Vậy là PRO rồi.
Bác Thanh làm quả lấy điểm với dân đây. hehe

Ai nói vậy :| Tớ hỏi cậu nhà nước đền bù được bao nhiêu :|
Có đủ để xây lại căn nhà với tất cả đồ đạc cũng như của cải, tính mạng không? :|
Hay chỉ là thùng mì gói với vài bát gạo :|

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,897
170,962
Latest member
DevonSawa

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week