Thí sinh đạp xe 300km đi thi được đặc cách vào đh

iamme30

Banned
Reactions
495
MR
0.000
Ngày 29/8, Bộ trưởng Quốc phòng Phùng Quang Thanh ký quyết định tuyển bổ sung Ngô Văn Thuận - thí sinh đạp xe 300 km từ Nghệ An ra Hà Nội thi đại học vào trường Sĩ quan Tăng - Thiết giáp.

Ngô Văn Thuận đã đạp xe 300 km từ Nghệ An ra Hà Nội thi đại học với 30.000 đồng trong túi. Ảnh: Đức Chung.
Theo quyết định, Thuận sẽ được Hiệu trưởng trường Sĩ quan Tăng thiết giáp gửi thông báo nhập học đại học cấp phân đội theo quy định.

Trước đó, nam sinh Ngô Văn Thuận một mình đạp xe từ nhà ở Yên Thành (Nghệ An) ra Hà Nội thi đại học với 30.000 đồng trong túi. Dọc đường đi, em chỉ ăn bánh mỳ và xin nước uống của người dân bên đường. Ra đến Hà Nội, Thuận vẫn còn lại 10.000 đồng.

Em dự định những ngày ở Hà Nội, sau khi thi xong thì ngủ lại bên vệ đường hoặc vào chùa xin ngủ nhờ. Nhưng Thuận may mắn gặp được người công an tốt bụng, đưa về nhà ăn nghỉ, rồi cho tiền để đi xe về quê sau khi thi xong.

Thuận được thầy chủ nhiệm nhận xét là học sinh khá giỏi của lớp. Ảnh: Đức Chung.
Thầy Nguyễn Trọng Mậu, giáo viên chủ nhiệm cho biết, Thuận là học sinh khá giỏi của lớp chọn 12A5 THPT Yên Thành 2. Tuy gia đình khó khăn nhưng Thuận coi đó là động lực để vươn lên trong học tập, chưa bao giờ chán nản.

Khi trường Sĩ quan Lục quân 1 công bố điểm chuẩn và biết mình không đỗ, Thuận ra chợ Vinh làm thuê kiếm tiền phụ giúp bố mẹ nuôi em học, dự định năm sau sẽ thi tiếp.
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/giao...p-xe-300-km-di-thi-duoc-dac-cach-vao-dai-hoc/

sang năm bảo đứa em đạp xe 400km đi thi đại học mới đc

hix chả bù cho mình thi 2 năm rồi vẫn trượt :( 19.5

sang năm bảo đứa em đạp xe 400km đi thi đại học mới đc
học dốt thì cũng vào trung cấp dạy nghề :))

- - - Updated - - -

hix chả bù cho mình thi 2 năm rồi vẫn trượt :( 19.5
mình thi 20 cách đây 3 năm rồi,quan trọng là học trường hợp sức mình thôi,cố quá thành quá cố

Học sinh khá giỏi mà được đặc cách như thế thì cũng tạm được, chắc thi 3 môn không nổi 12 điểm, 300km làm nên sự nghiệp là đây

Chúc mừng em Thuận
Dù chiến tranh hiện đại thì thiết giáp không còn quan trọng,nhưng cứ có ích cho đất nước là OK rồi
không quan trọng thì cái gì quan trọng?

Học sinh khá giỏi mà được đặc cách như thế thì cũng tạm được, chắc thi 3 môn không nổi 12 điểm, 300km làm nên sự nghiệp là đây

cậu này thi 14 điểm, thiếu 0.5

theo dõi thông tin gì không mà nói nghe ngứa vậy, em nó thi bao nhiêu điểm đó ,hình như là 15, trường lấy 15.5 ko đủ ,thiếu nữa điểm.:dapdau: Người ta vượt 300km với 30k trong tay . 300km đổi lấy nữa điểm :binhsua72:

học sinh giỏi ở cấp 3 thì đh 13 14 đầy,mình hs tb thi 20 =)),quá khứ oanh liệt,=)) trèo tường trốn học suốt,hạnh kiểm toàn tb

Khá giỏi mà làm đề thi năm nay chỉ được ngang điểm sàn thì chán nhỉ? thôi vào bộ đội sau này ra quân làm 8 tiếng thì 6 tiếng ngồi uống nước chè, tháng lĩnh 7, 8 củ tiền lương của anh em ta nộp thuế là ok :))

được cái công nhận đạp xe 300km chỉ có 30 cành cũng đáng nể đấy,lưu ý là mùa hè nóng nực vãi loằn,chưa kể có 30 cành ăn uống

Đọc mà chẳng thấy ai Chúc mừng em ấy nhỉ?
Quang trọng là chúng ta có dám làm và làm đc như em ấy ko?
Đi 300km vs 30k. Khâm Phục
Chúc mừng em!

không quan trọng thì cái gì quan trọng?

Tăng thiết giáp có chống đc tên lửa hay máy bay không ?
Bạn có biết 1 cái trực thăng Apache của Mỹ "thịt" mấy chục xe tăng T-72 của Iraq không ?
Nếu tăng thiết giáp quan trọng thì VN đã không đầu tư vào 3 hướng chính là Hải quân - Không quân và Trinh sát điện tử (Hệ thống radar)
Và trên thế giới hiện nay cũng ít quốc gia nghiên cứu cải tiến xe tăng,thậm chí ngay cả Anh là quốc gia nghĩ ra xe tăng,đến bây giờ cũng ngừng sản xuất

Last edited by a moderator:
Dân choa đó bây à, dân 37 quê choa đó, hiếu học, cần cù....nhưng mà thật ngài quá đi,

theo dõi thông tin gì không mà nói nghe ngứa vậy, em nó thi bao nhiêu điểm đó ,hình như là 15, trường lấy 15.5 ko đủ ,thiếu nữa điểm.:dapdau: Người ta vượt 300km với 30k trong tay . 300km đổi lấy nữa điểm :binhsua72:
Ông nói ngứa tai sao còn dùng từ hình như 15 điểm... :)) người ta đã nói chắc không nổi 12 điểm chứ đã nói chắc chắn đâu mà xoắn thế =))

Dân choa đó bây à, dân 37 quê choa đó, hiếu học, cần cù....nhưng mà thật ngài quá đi,
"nghe đồn" miền trung hay dính nước lũ,người nghèo chỉ mong có lũ,sập nhà để được nhà nước đền bù,cái này đúng không nhỉ :|

Announcements

Forum statistics

Threads
418,688
170,779
Latest member
vjtestu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back