Spotlight Thế nào là một PTU tool tốt

xiucoi

Senior
Reactions
93
MR
0.000
Hi các bác,
Lâu lắm rồi mới quay lại diễn đàn.
Ngày trước mình có làm một bộ tool PTU và có giới thiệu với mn qua topic

https://mmo4me.com/threads/gioi-thieu-ptu-toolkit-ultimate-poster.118229/

Bộ tool trước bị bỏ ngỏ vì vấn đề nhân lực. Nay mình vs một số ae đang lên kế hoạch build một bộ tool mới.

Mình kỳ vọng bộ tool mới sẽ giúp mn có thể làm việc thấy thoải mái nhất, support đc các chức năng cần thiết một cách hiệu quả.

Để đạt đc điều đó, mình rất cần các ý kiến tham khảo của các ae làm PTUer hiện nay. Chính mn mới là người hiểu nhất PTUer cần gì.

Mong mn đóng góp ý kiến ạ :)

Các bác cho hỏi hiện h các bác đang chiến các host nào thế nhỉ để e add vào tool. Ngoài ra có bác nào chơi mấy thằng protected link như AdFly ko ạ :-/

Tool PTU độc đáo, khác biệt và chắc chắn là tốt khi người dùng có thể tự viết plugin :D
Viết plugin ji hả bác :D. Sửa trực tiếp vào DB ko đc à @@

giờ viết tool thì là làm bài torrent, chứ leech các site thì khỏi vì tool hiện tại quá thừa mứa rồi bạn :)
Ý bác là muốn support leech từ torrent à :)

Torrent cũng là ý hay, em có acc tốt trên nhiều tracker. Nhưng leech từ torrent về thì tốc độ post không nhanh như đi chôm link người khác :D
Cơ mà không hẳn, ví dụ các site nó không phải dạng DLE hay wordpress như fc2 đi. Hoặc vài bác có nguồn riêng không muốn share, người ta chỉ muốn tự viết plugin để leech bài.

Anyway, bác thớt viết mất khoảng bao lâu cho 1 tool nhỉ, em code cái script cùi thôi mà có khi mất cả ngày :(

mấy bro là lập trình viên thì code mấy cái leech dễ như bỡn chứ gì đâu, code chắc 20 phút xong :rolleyes: (hoặc 5 min)

Code một module nhỏ thì nhanh nhưng để thành 1 hệ thống làm việc trơn chu thì phải suy nghĩ nhiều lắm :). Về vụ plugin thì @shockwave nhanh nhất là viết tool khác để insert trực tiếp vào db ý :)

Code một module nhỏ thì nhanh nhưng để thành 1 hệ thống làm việc trơn chu thì phải suy nghĩ nhiều lắm :). Về vụ plugin thì @shockwave nhanh nhất là viết tool khác để insert trực tiếp vào db ý :)

Nếu thế đề nghị bác public cấu trúc db tool mới để không xảy ra lỗi :D

Ông anh kiếm thứ tiêu khiển phỏng =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,819
170,891
Latest member
anvantien
Back
Top Bottom