Announce Thay đổi Rules xử lý SCAM ACBD

Điển hình như bác ! ko very thông tin ko đc hoạt động gì mấy box khác. Ngoại trừ box
Relax Zone
member như mình thì đông lắm, cấm thì 4rum vắng tanh như chùa bà đanh :p. Scam thường do ae bất cẩn thì k nói,...scam về lòng tin mới đáng ngại, là mod, trial mod độ tin cậy cao nên việc scam kiểu này dễ dàng hơn.
Đồng ý là các mod, TM cũng là dân MMO nhưng mình nghĩ các cậu nên tạo nick thường và đóng bảo hiểm để bảo vệ quyền lợi của member !

:D đứa nào ý kiến ý cò - lên phường nhé

nếu dịch vụ cung cấp không đúng như Cam Kết đã ghi ... Và giờ họ ko chịu rule ...Thế có được gọi là scam không ?Vì họ đổi 1 con VPS khác ...Như dịch vụ quá tệ , ko đúng như cam kết mình muốn rule lại vì đưa 2 lần rồi các con tiếp vẫn bị lỗi , và khá tệ ...Nên không muốn lấy con khác nữa Thì họ ko chịu .

Last edited:
nếu dịch vụ cung cấp không đúng như Cam Kết đã ghi ... Và giờ họ ko chịu rule ...Thế có được gọi là scam không ?Vì họ đổi 1 con VPS khác ...Như dịch vụ quá tệ , ko đúng như cam kết mình muốn rule lại vì đưa 2 lần rồi các con tiếp vẫn bị lỗi , và khá tệ ...Nên không muốn lấy con khác nữa Thì họ ko chịu .

Vào đây hỏi làm gì hả cậu. Mình nói rõ với cậu r` mà. Bên mình k hỗ trợ refund. Nhưng mình vẫn refund cho cậu coi như là chơi khá đẹp r`. Vào đây nói làm gì nữa nhỉ :)

mình moi bị scam 666$ pp. minh đã chuyen khoan vao stk ACB: TK 197016609(VND) - 10,800,000 luc 14:47 05/05/2015. So du 2,200,000.GD: CK cho TK 136034389_TU HUYNH THANG, IBTRAN THUY LOAN SELLPAYPALSLL. so tiền là 10.800k. Sau đó mình kiểm tra pp thi k thấy gì hết. mình có nói chuyện với a cuipap1984 thì a đó nói minj2 bị lừa r. yh cua nó là sellpaypalsll. nó có đường link ở dưới nick yh là sell 1200 pay pal. nó đã tạo thêm 1yh nữa là webkiemtien244h để chat với mình để làm trung gian. minh vào link kt thì thấy no đã đóng bảo hiểm 1000$. mình xin dc sdt của chủ tk mình gửi. thì bạn đó nói vài câu r nói mình tối chat yh. tối mình chat xin b do tien thì ban do nói gd voi thằng sellpaypalsll xong r. h k trả được. Ban quản trị tìm cách giúp mình được k? mình k co tien trả cho ngta. đó là tiền ngta gửi mình để mua hàng trên ebay. mình cứ nghĩ gd qua trung gian là an toan. ai giúp mình dược không. mình buồn lắm. 1 mình nuôi con cố gắng làm gì đó kiếm tiền mà lại bị ngta lừa. giờ mình chẳng biết làm sao để có tiền tra người ta nua

Lúc chiều mình nhận được cuộc gọi của bạn lúc 15h24p bảo là bị lừa đảo gì đó, trong khi trước đó 30p mình đã send btc code cho sellpaypalsll rồi, nên mình không có thêm thông tin nào của SCAM để cung cấp cho bạn. Cũng không biết nói gì hơn, chỉ khuyên bạn lần sau giao dịch thì kiếm người uy tin để giao dịch và nhớ check yahoo và phone kĩ trước khi send $ cho bất cứ 1 ai.

Do có nhiều trường hợp Rules không còn đúng nữa nên BQT buộc phải thay đổi. Nội dung cụ thể như sau:

Với giao dịch có xác nhận của 2 bên tại Forum. Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra, BQT sẽ sử lý theo các trường hợp sau:
  1. Trường hợp 1:
    • Xác nhận cuối cùng không có thông tin liên lạc của đối phương
    • Sẽ phải chịu trách nhiệm 100% khi SCAM ACBD xảy ra
  2. Trường hợp 2:
    • Xác nhận cuối cùng có kèm theo thông tin liên lạc của đối phương nhưng không đúng với thông tin trong Post #1
  3. Trường hợp 3:
    • Xác nhận cuối cùng có kèm theo thông tin liên lạc của đối phương và đúng với thông tin trong Post #1 (nếu có)
    • Không phải chịu bất kì trách nhiệm gì khi SCAM ACBD xảy ra
BQT MMO4ME
Thân

Do có nhiều trường hợp Rules không còn đúng nữa nên BQT buộc phải thay đổi. Nội dung cụ thể như sau:

Với giao dịch có xác nhận của 2 bên tại Forum. Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra, BQT sẽ sử lý theo các trường hợp sau:
  1. Trường hợp 1:
  2. Trường hợp 2:
    • Xác nhận cuối cùng có kèm theo thông tin liên lạc của đối phương nhưng không đúng với thông tin trong Post #1
  3. Trường hợp 3:
    • Xác nhận cuối cùng có kèm theo thông tin liên lạc của đối phương và đúng với thông tin trong Post #1 (nếu có)
BQT MMO4ME
Thân
cho hỏi 1 cái cốt lõi nữa là định nghĩa người xác nhận cuối cùng như thế nào:
mặc định rule người mua là người confirm cuối
vậy nếu trường hợp này:
ví dụ có 1 thread bán Z,người mua confirm,người bán vào quote lại cái post người mua vừa tạo rồi ghi là:" ok xác nhận đúng" thì ai là người xác nhận cuối?
thực tế luôn tồn tại trường hợp người bán xác nhận cuối nhưng chỉ là ko tạo cái post xác nhận cuối

Last edited:
vậy nếu trường hợp này:
ví dụ có 1 thread bán Z,người mua confirm,người bán vào quote lại cái post người mua vừa tạo rồi ghi là:" ok xác nhận đúng" thì ai là người xác nhận cuối?
thực tế luôn tồn tại trường hợp người bán xác nhận cuối nhưng chỉ là ko tạo cái post xác nhận cuối
Là người post xác nhận cuối cùng trên forum, không phải người đọc post cuối cùng.

1. Trường hợp 1:
  2. Trường hợp 2:
  3. Trường hợp 3:
BQT MMO4ME
Thân
Liệu còn TH nào nữa ko Admin @Shin :(
Ví dụ như xác nhận cuối cùng ko có thông tin của bên buy or sell (khi QUOTE) mà chỉ có thông tin của người xác nhận cuối cùng

Liệu còn TH nào nữa ko Admin @Shin :(
Ví dụ như xác nhận cuối cùng ko có thông tin của bên buy or sell (khi QUOTE) mà chỉ có thông tin của người xác nhận cuối cùng
:mad::mad::mad: Làm trung gian mà hỏi câu như thế này áh:mad::mad::mad:...

vậy nếu trường hợp này:
:D thì người chịu trách nhiệm là
người bán vào quote lại cái post người mua vừa tạo rồi ghi là:" ok xác nhận đúng"
người đó reply cuối cùng thì người đó chịu trách nhiệm .o_O
nếu chủ thread reply nữa thì người đó chủ thread chịu :eek:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,542
172,614
Latest member
DUDINH

Most viewed of week

Most discussed of week